Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mwafaka wa Umeya wa Arusha wapatikana

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Crashwise, Jun 20, 2011.

  1. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #1
    Jun 20, 2011
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,050
    Likes Received: 699
    Trophy Points: 280
    Hatimae ule utata wa meya ulio sababisha watu watatu kupteza maisha umepatiwa ufumbuzi baada ya mazungumzo yaliyokuwa yakifanywa na Waziri mkuu na Freeman Mbowe, kufikia mwafaka kuwa madiwa wakae wakubaliane ndipo leo walipo kaa madiwa wakafikia wamfaka kama ifatavyo...

    Meya Gaundence Lyimo CCM
    Naibu Meya Mallah CDM alipata kura 22 kati ya 25...2 zilisema hapana na 1 iliharibika
    Kamati ya Uchumi na Elimu Bayo CDM
    ================
    Peter Saramba na Moses Mashalla, Arusha
    HATIMAYE mgogoro wa uchaguzi wa Meya wa Manispaa ya Arusha umepata ufumbuzi baada ya pande zinazohusika kufikia muafaka wa kupokezana madaraka.

    Katika muafaka huo uliofikiwa baada ya majadiliano yaliyodumu kwa zaidi ya miezi miwili CCM kitaendelea kushikilia nafasi ya umeya huku Chadema kikipewa unaibu kwa kipindi cha miaka minne mfululizo.

    TLP kitachukua nafasi ya unaibu meya kwa kipindi cha mwaka mmoja baada ya ile minne ya Chadema kukamilika

    Makubaliano mengine ni Chadema na CCM kuongoza kwa kupokezana kamati mbili za kudumu za uchumi, elimu na afya na ile ya mipango miji, mazingira na ujenzi ambapo kikao cha jana kiliwachagua John Bayo (Chadema) na Ismail Katamboi (CCM) kuongoza kamati hizo.

    Akizungumza na waandishi wa habari mara baada ya kikao cha dharura cha Baraza la Madiwani wa Manispaa kilichomchagua diwani wa Kimandolu, Estomi Mallah kuwa naibu meya, mwenyekiti wa kamati ya muafaka, Michael Kivuyo alisema uamuzi huo umejali maslahi ya umma na kuweka pembeni itikadi na maslahi ya vyama.

    "Tumekubaliana kusahau yote yaliyotokea nyuma, tumeanza ukurasa mpya kwa maslahi ya wananchi ambao wanahitaji kuunganishwa na viongozi wao katika harakati za maendeleo ambayo hayajali itikadi," alisema Kivuyo.

    Kwa upande wake, Meya liyekuwa akipingwa uchaguzi wake, Gaudance Lyimo alisema "Nimeufurahia muafaka huu. Kimsingi tungeweza kuendelea na shughuli zote, lakini ingekuwa ngumu kutekeleza majukumu yetu katika hali iliyokuwepo,"

    Alisema ni afya kwa maendeleo ya Manispaa ya Arusha kufanya kazi pamoja na madiwani wa vyama vyote, hasa Chadema yenye idadi kubwa kwa maendeleo ya umma uliowaamini na kuwachagua.

    Meya Lyimo ambaye ni diwani wa Kata ya Olorieni aliwagiza watendaji wote wa Manispaa kuwapa ushirikiano unaostahili madiwani wote katika utekelezaji wa majukumu yao bila kubagua wala kuangalia itikadi za vyama vyao.

    Naye Mkuu wa Wilaya ya Arusha aliyekuwa mmoja wa wajumbe walioshiriki vikao vya kutafuta muafaka huo alisema tatizo la uchaguzi wa meya na mauaji yaliyotokea yalikuwa ni jambo la kusikitisha ambalo katika muafaka huo wamezingatia makubaliano yatakayohakikisha hayatajirudii siku zijazo.

    "Natoa wito sasa kwa madiwani wote kutekeleza wajibu wao kuwakilisha na kutetea maslahi ya wananchi bila kujali itikadi za vyama vyao kwai kiongozi akishachaguliwa anawakilisha watu wote wenye itikadi tofauti na hata wasiokuwa na vyama," alisema Mushi.

    Naibu Meya mpya kwa upande wake, aliahidi ushirikiano wa dhati kwa Meya na madiwani wote ili kuharakisha na kufanikisha maendeleo ya Manispaa ya Arusha yaliyokwama kwa kipindi kirefu kutoka na mgogoro uliokuwepo.

    "Naamini sasa mstahiki Meya atapata usingizi baada ya muafaka huu kwani alikuwa akiwiwa vigumu kutekeleza majukumu yake. Wananchi wa Arusha sasa watarajie kuona na kupata maendeleo yaliyokusudiwa," alisema Mallah.

    Zaidi ya Mkuu wa Wilaya na mwenyekiti wao, Kivuyo, kamati ya kutafuta muafaka wa mgogoro huo uliosababisha vifo vya watu watatu Januari 5, mwaka huu, iliundwa na wajumbe 10, watano kutoka CCM na wengine Chadema.

    Kutoka Chadema wajumbe walikuwa wa kamati hiyo iliyoanza vikao vyake tangu Aprili mwaka huu walikuwa John Bayo, Samson Mwigamba, Efatha Nanyaro na Amani Golugwa wakati CCM iliwakilishwa na Abdulrasul Tojo, Ismail Katamboi, Lilian Mmasi, Karim Moshi, Musa Sunja na Meya Lyimo.

    Baada ya kikao cha muafaka na uchaguzi wa naibu meya na wenyeviti wa kamati mbili za kudumu, madiwani wote walisimama, kushikana mikono na kuimba wimbo maarufu wa kuhimiza mshikamano maarufu kwa jina la ‘solidarity forever'.

    Wimbo huo uliashiria mwisho wa mgogoro na mwanzo wa ushirikiano.

    Maswali ambayo CHADEMA WASIPO yafanyia kazi yatawagarimu

     
  2. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #2
    Jun 20, 2011
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,017
    Likes Received: 1,311
    Trophy Points: 280
    sasa hapo kulikua na haja ya kupigwa raia risasi?kumbe jambo lenyewe linazungumzika.na walioua watachukuliwa hatua gani?
     
  3. MAFILILI

    MAFILILI JF-Expert Member

    #3
    Jun 20, 2011
    Joined: Apr 28, 2011
    Messages: 1,834
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Tujuze mkuu; Mallah anatoka chama gani na pia John Bayo
     
  4. SG8

    SG8 JF-Expert Member

    #4
    Jun 20, 2011
    Joined: Dec 12, 2009
    Messages: 2,944
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Chadema
     
  5. Bushbaby

    Bushbaby JF-Expert Member

    #5
    Jun 20, 2011
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 1,540
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135

    Mallah anatoka TLP kama sikosei na Bayo ni Chadema
     
  6. SG8

    SG8 JF-Expert Member

    #6
    Jun 20, 2011
    Joined: Dec 12, 2009
    Messages: 2,944
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Acha ubabaishaji kwani kila kitu lazima uchangie? eti kama sikosei
     
  7. MVUMBUZI

    MVUMBUZI JF-Expert Member

    #7
    Jun 20, 2011
    Joined: Jan 8, 2011
    Messages: 4,532
    Likes Received: 172
    Trophy Points: 160
    Estomih Malla ni Diwani wa CHADEMA kata ya Kimandolu na Bayo pia anatoka CDM. Malla ndiye aliyetakiwa awe Meya wakamweka mamluki wao Lyimo.
     
  8. Amiliki

    Amiliki JF-Expert Member

    #8
    Jun 20, 2011
    Joined: May 6, 2011
    Messages: 2,087
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Hakuna demokrasia isiyo na gharama. Viva Chadema. Hawa Magamba bila kujitoa mhanga wangefika mahali wangekuja kutupora mpaka wake zetu kama walivyokuwa wanafanya Machifu wa zamani maana walishataka kujiona ni Miungu watu.

    Vipi ule utetezi wa Lema bungeni, au Spika kaupotezea!

    Je katika mazungumzo hayo Waziri mkuu (Mzee wa Wapiga mizinga Bungeni) ameomba msamaha kwa kulidanganya Bunge!
     
  9. MVUMBUZI

    MVUMBUZI JF-Expert Member

    #9
    Jun 20, 2011
    Joined: Jan 8, 2011
    Messages: 4,532
    Likes Received: 172
    Trophy Points: 160
    Kijana Crashwise nakupongeza mkuu;haya mazungumzo yamefanyika lini na wapi mbona nimemwona Mbowe bungeni leo au walifanya over the weekend?
     
  10. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #10
    Jun 20, 2011
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,050
    Likes Received: 699
    Trophy Points: 280
    ulikuwa ni ubabe wa CCM hasa makamba...
     
  11. Mr Rocky

    Mr Rocky JF-Expert Member

    #11
    Jun 20, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 15,056
    Likes Received: 324
    Trophy Points: 180
    Mkuu hii ni habari njema sana
    Hongera kwa kutujuza
    Hebu tupe mazungumzo kamili yalikuwaje maana tumechoka kila siku Arusha kusikia habari za meya
     
  12. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #12
    Jun 20, 2011
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,050
    Likes Received: 699
    Trophy Points: 280
    Haya mazungumzo yalikuwa yakiendelea tangu CHADEMA TAIFA walipo toa siku 21, ndipo kabla ya siku 21 kuisha serikali kupitia waziri mkuu wakaanza mazungumzo hata yule raisi msitaafu wa ujerumani aliekuja juzi alikuja kwa mazungumzo hayo hayo..
     
  13. Speaker

    Speaker JF-Expert Member

    #13
    Jun 20, 2011
    Joined: Aug 12, 2010
    Messages: 6,359
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    So tatizo ilikua ni kupata nafasi za uongozi tu
    na sio mchakato wa uchaguzi kubakwa?

    shame on mbowe,you can't stand for what is right!
    Yaani hii itatumika kisiasa dhidi yenu kwamba "mna uchu wa madaraka"
    hadi mjute,

    Am watching
     
  14. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #14
    Jun 20, 2011
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    weekend mbowe alikua kwenye mahafali machame!labda usiku.
     
  15. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #15
    Jun 20, 2011
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,050
    Likes Received: 699
    Trophy Points: 280
    Hizo ni taarifa juu ya mwafaka kuhusiana na mwenendo mzima wa mazungumzo sijui naamini kuna viongozi wa CDM humu watakuja kuyaweka wazi...
     
  16. Mr Rocky

    Mr Rocky JF-Expert Member

    #16
    Jun 20, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 15,056
    Likes Received: 324
    Trophy Points: 180
    Asante sana mkuu kwa taarifa
    tutasubiri watufafanulie watakapokuja humu jamvini
    ila ni jambo bora sana kufikia mwafaka wa jambo hilo
     
  17. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #17
    Jun 20, 2011
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,050
    Likes Received: 699
    Trophy Points: 280
    naamini watalitolea ufafanuzi...
     
  18. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #18
    Jun 20, 2011
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,050
    Likes Received: 699
    Trophy Points: 280
    Mazungumzo yalianza siku nyingi mkuu....
     
  19. Limbani

    Limbani JF-Expert Member

    #19
    Jun 20, 2011
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 1,393
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Sasa huo uchaguzi umefanyika lini? bado ni uvunywaji wa sheria na kanuni maana wanahitajika kuitisha full council na kufanya uchaguzi wa Meya baada ya idadi ya wajumbe wanaohitajika kufika. Hapo bado sheria imekiukwa!!
     
  20. kapotolo

    kapotolo JF-Expert Member

    #20
    Jun 20, 2011
    Joined: Sep 19, 2010
    Messages: 3,708
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    Ni bora kuliko kuendeleza uhasama na watu wakaendelea kufa. Wamefikiria maisha ya watu kwanza, kwa sababu wangeendelea kukomaa na uchaguzi, uchaguzi usingefanyika na matokeo yake ni fujo na mauaji tena. Hongera Mbowe kwa muafaka huu. Mr Speaker continue watching.
     
Loading...