Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mvuto wa CHADEMA kwa wananchi utaiangamiza CCM-Dk Bana

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Molemo, Apr 19, 2012.

  1. M

    Molemo JF-Expert Member

    #1
    Apr 19, 2012
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 13,252
    Likes Received: 334
    Trophy Points: 180
    Mkuu wa Idara ya Sayansi ya Siasa na Utawala ya Chuo Kikuu cha Dar es Salaam, Dk. Benson Bana, amesema wimbi la vijana wa CCM kukikimbia na kujiunga na Chadema ni dalili mbaya na kukitaka chama hicho kuwavua magamba wanachama wao wanaowatuhumu kwa makosa mbalimbali yakiwemo ya ufisadi badala ya kusubiri wajivue wenyewe.

    Dk. Bana, alitoa kauli hiyo jana jijini Dar es Salaam pembeni mwa mkutano wa mtengamano wa kisiasa wa Afrika Mashariki.

    Alisema kuna watu wengi wanaotaka kukihama CCM na kujiunga na Chadema hivi sasa, lakini wanashindwa kufanya hivyo kutokana na ugumu wa mioyo yao kisiasa.

    “CCM isisubiri wanachama wao wenyewe kujivua gamba na kisha vigogo kuanza kusema kwamba watu wa aina hiyo walikuwa hawawahitaji badala yake chama kiwavue kabla,” alisema Dk. Bana.

    Alifafanua kuwa wimbi hilo la vijana pamoja na watu wengine kutamani kuhama CCM na kujiunga na Chadema linatokana na chama hicho cha upinzani kwa sasa kuonekana kuwa na mvuto.

    Aliongeza kuwa ni vigumu kwa baadhi ya wanachama wa CCM kukubali ukweli huo kwamba Chadema kina mvuto, lakini alisema watu wenye akili ndani ya CCM wanaijua dhana hiyo.

    “Watu wenye akili ndani ya CCM wanajua Chadema kina mvuto na hili wimbi la vijana na watu wengine kukihama CCM siyo dalili nzuri hususani utakapofika Uchaguzi Mkuu wa mwaka 2015,” alisema.

    Alisema Uchaguzi Mkuu wa mwaka 2010 ulidhihirisha kwamba Chadema kilipata mvuto mkubwa kwa wananchi baada ya kuibuka na ushindi katika majimbo mbalimbali na kuongeza idadi ya wabunge wake.

    “Mwaka 1995 hadi mwaka 2000 wanachama wa upinzani walikuwa wanahama katika vyama vyao na kujiunga na CCM, lakini hivi sasa upepo umebadilika ambapo sasa wanahama kutoka CCM na kwenda Chadema, hii ni dalili kwamba wanakiona kama chama mbadala,” alisema.


    Source:Nipashe
     
  2. MAFILILI

    MAFILILI JF-Expert Member

    #2
    Apr 19, 2012
    Joined: Apr 28, 2011
    Messages: 1,834
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Hayo ni maoni yake. Ukweli CCM imeenea nchi nzima; pwani hadi bara, mashariki - magharibi, kaskazini - kusini
     
  3. Kashaijabutege

    Kashaijabutege JF-Expert Member

    #3
    Apr 19, 2012
    Joined: Oct 20, 2010
    Messages: 2,700
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Kitakufa hata kama kimeenea dunia nzima. Wakati ni huu.
     
  4. M

    MWEN Member

    #4
    Apr 19, 2012
    Joined: Apr 19, 2012
    Messages: 69
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    kuenea sio tatizo ila jua kifo kinakaribia
     
  5. M

    Mr EWA JF-Expert Member

    #5
    Apr 19, 2012
    Joined: Mar 15, 2007
    Messages: 332
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 45
    Huyu Bwana nafikiri anasoma alama za nyakati kwani kwenye utafiti wao wa 2010 alivikandia sana vyama vya upinzani na sasa ameona dola inakaribia kuchukuliwa na upinzani sasa naye amehamia huko ili asije kosa ugali wake.
     
  6. M

    Makupa JF-Expert Member

    #6
    Apr 19, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 2,714
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    Huyu Bana hajui anachosimamia
     
  7. 1800

    1800 JF-Expert Member

    #7
    Apr 19, 2012
    Joined: Dec 27, 2010
    Messages: 2,217
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Kwani Kanu au Unip vilienea Nairobi na Lusaka tu nini?hoja yako haina mashiko kabisa!
     
  8. STEIN

    STEIN JF-Expert Member

    #8
    Apr 19, 2012
    Joined: Aug 29, 2010
    Messages: 1,762
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Jidanganye tu.. Hata arumeru mlisema CCM ni chama tawala bana..
     
  9. SILENT WHISPER

    SILENT WHISPER JF-Expert Member

    #9
    Apr 19, 2012
    Joined: Jun 26, 2009
    Messages: 2,225
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    Bana's banality....!
     
  10. Z

    Zyamchani Member

    #10
    Apr 19, 2012
    Joined: Mar 10, 2012
    Messages: 11
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Siku za CCM zinahesabika, ushahidi ni uozo ktk matumizi ya serikali na kushindwa kuchukua hatua. Fisadi hawezi kumchukulia fisadi mwenzake hatua. Heko CDM watanzania wengi wapo nyuma yako: Tumaini jipya.
     
  11. Daudi Mchambuzi

    Daudi Mchambuzi JF-Expert Member

    #11
    Apr 19, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 21,175
    Likes Received: 11,452
    Trophy Points: 280


    "Watu wenye akili ndani ya CCM wanajua Chadema kina mvuto na hili wimbi la vijana na watu wengine kukihama CCM siyo dalili nzuri hususani utakapofika Uchaguzi Mkuu wa mwaka 2015," alisema.
     
  12. Lyimo

    Lyimo JF-Expert Member

    #12
    Apr 19, 2012
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 3,809
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Naona mpaka Dr.Bana naye amechanganyikiwa na M4C. Kunakipindi alikuwa anatoa tathimini za ajabuajabau huku akiibeba CCM. Sasa ameshindwa kuipaka mafuta mafuta CCM kwa mgongo wa chupa. Wamegundua hata wasiposema wao, mawe yataelezea ilivyo.
     
  13. F

    Froida JF-Expert Member

    #13
    Apr 19, 2012
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 6,993
    Likes Received: 599
    Trophy Points: 280
    Hakuna siri CCM sasa ni chama mfu kama hata wanazi wa chama kama Dr Bana wameanza kukubaliana na hali halisi basi wakati umesha fika
     
  14. Ringo Edmund

    Ringo Edmund JF-Expert Member

    #14
    Apr 19, 2012
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 4,899
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    mbona kanumba alikuwa anajulikana nchi nzima,ilipofikia wakati aliondoka.
     
  15. Mr.mzumbe

    Mr.mzumbe JF-Expert Member

    #15
    Apr 19, 2012
    Joined: Oct 11, 2011
    Messages: 745
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Hawezi kuwa bana huyo.
    Naona kadri muda unavyokwenda mbele,M4C inagusa kila mtu na inazalisha hofu miyoni mwao.Kila mtu anaanza kujikomba CDM.
    Kesho kutwa Paramagama nae lazima atatoa ushuhuda wake.
     
  16. Mr.mzumbe

    Mr.mzumbe JF-Expert Member

    #16
    Apr 19, 2012
    Joined: Oct 11, 2011
    Messages: 745
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Mbona vyama vingi vilivyopigania UHURU i.e KANU and like,mbona vyote vilienea enzi hizo!!Wananchi walijitolea mpaka ng'ombe,pesa,rasilimali watu lakini haohao walikitoa madarakani.
     
  17. B

    Bangoo JF-Expert Member

    #17
    Apr 19, 2012
    Joined: Nov 3, 2011
    Messages: 5,597
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Huwezi kuipenda ccm kama una akili timamu!
    Ka
    ma ni maiti sawa.
     
  18. QUALITY

    QUALITY JF-Expert Member

    #18
    Apr 19, 2012
    Joined: Sep 27, 2010
    Messages: 854
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ahsante sana. Tutaonana. Endelea na mawazo uliyonayo. CDM ni kwa kanda gani?
     
  19. denoo49

    denoo49 JF-Expert Member

    #19
    Apr 19, 2012
    Joined: Mar 29, 2011
    Messages: 3,481
    Likes Received: 1,270
    Trophy Points: 280
    Kind familiar like a pupet leader. Baaasi.
     
  20. chitambikwa

    chitambikwa JF-Expert Member

    #20
    Apr 19, 2012
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 3,932
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Dr. Bana we unajipendekeza tu hakuna anye kuhitaji
     
Loading...