Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

MV SKAGIT: Final minutes, disstress signal and SOS

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Liganga, Jul 20, 2012.

  1. Liganga

    Liganga Senior Member

    #1
    Jul 20, 2012
    Joined: Jul 4, 2007
    Messages: 165
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kwa haraka kabisa

    Ningependa kujua kama hii meli na manaodha wake walituma any distress signal or performed SOS.

    Je walikuwa na facility hizi on board?

    Je vyombo vyetu vingine vina uwezo wa kutambua hizi signal?

    Achilia vile vya kimataifa as vyenyewe huwa kule kwenye maji makuu karibu na Pemba.Nimeona baadhi ya picha meli ikiwa mgongon juu, je abiria wetu wanafahamu kuhusu namna ya kutuma SOS? Au haya yote uachiwa manaodha na crew. Kama boti ilibaki mgongo juu na nimeona baadhi abiria wakiwa juu ya mgongo wangeweza kutap au kupiga piga hilo bodi la meli kwa taratibu huku kila piga likiachana sekunde tatu hadi tano na ingekuwa rahisi msaada kuwafikia. Naomba tuanze kujikita katika kuelimisha watu juu ya namna ya kufanya kupata msaada majini na si kuweka life vest tu.

    Pia tutumie mitandao kama AIS ambayo utoa position na path za meli yoyote tena ni bure hii itawezesha monitoring
    kwa kiwango kikubwa. Mamlaka zilazimishe wamiliki kufunga modern navigational equipment zinazotoa fursa ya kutrack vyombo in real time
     
  2. JamboJema

    JamboJema JF-Expert Member

    #2
    Jul 20, 2012
    Joined: Jun 14, 2011
    Messages: 1,148
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Unamawazo mazuri....na kama serikali ni sikivu na si kiziwi ....itakusikia
     
  3. Kibada

    Kibada Senior Member

    #3
    Jul 20, 2012
    Joined: Apr 5, 2012
    Messages: 123
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Asante sana kwa mawazo murua...
     
  4. C

    CHUAKACHARA JF-Expert Member

    #4
    Jul 20, 2012
    Joined: Jun 3, 2011
    Messages: 11,632
    Likes Received: 3,352
    Trophy Points: 280
    Nothing will be done in this dead country
     
  5. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #5
    Jul 20, 2012
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,049
    Likes Received: 699
    Trophy Points: 280
    Wewe bwana mdogo una hamu ya kung'olewa meno bila nganzi hujui kwenye maafa kama haya ndiyo tunapatiapo vijisenti, sasa unataka ajari ziishe ili iweje.

    Nani alikwambia tuna nia ya dhati kabisa kukomesha ajari za kizembe.

    Je una taarifa yoyote kuhusiana usalama wake, nikikwambia hii meli wenzetu walisha sema haifai kabisa kutumia utabisha, nikikwambia ilibeba mizigo zaidi ya uwezo wake utabisha,

    Je, hivi navyo vina hitaji wataalamu kusimamiwa au hata maji marefu kama anania ya dhati anaweza kuzuia ajari za kijinga kama hizi zanzibar na Victoria
     
  6. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #6
    Jul 20, 2012
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,049
    Likes Received: 699
    Trophy Points: 280
    Unafikiri ni wa kwanza kutoa mawazo mazuri kama alivyo toa, tatizo ni wa kuya fanyiakazi.
     
Loading...