Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Muungano siyo tena mtaji wa kisiasa (political capital), bali ni shubiri kwa CCM

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Zak Malang, May 28, 2012.

  1. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #1
    May 28, 2012
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Tangu mfumo wa vyama vingi uanze miaka 20 iliyopita, siku zote CCM imekuwa ikiuchukulia Muungano kama mtaji wao wa kisiasa (political capital) dhidi ya vyama vya upinzani.


    Walileweshwa na imani hiyo, wakajisahau kabisa kama vile wamekuwa wamejisahau katika mambo mengi tu kwa kuyachukulia for granted.

    Hata hili la kuandika Katiba mpya CCM imekuwa inaona kwamba Muungano utawapa nyenzo fulani dhidi ya wapinzani katika azma yao ya kuweka Katiba wanayoitaka – na walianza kwa kusema Muungano usiguswe, na hapo hapo kuwapa Wazenji sauti kubwa katika Tume ya Katiba.


    Eneo la watu 1.5m wamepewa ujumbe katika Tume hiyo sawasawa na eneo la watu zaidi ya milioni 40. Ni tofauti kabisa na uwakilishi wao katika Bunge la Muungano, ule wa kuchaguliwa – viti 50 kwa zaidi ya viti 200 kwa upande wa Bara.


    Sasa mambo yanabadilika, na Muungano unaanza kuwa ni mzigo kwa CCM yaani liability na unaweza kabisa kuiangusha. Yanayotokea Zenji sasa hivi ni ishara ya hilo ninalolisema. CCM wanaanza kuuona Muungano kama shubiri kwake.

    Naleta mada hii kwa ajili ya kujadiliwa.
     
  2. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #2
    May 28, 2012
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Nakubaliana nawe kabisa, CCM wamezoea vya ulaini walivyorithi wakati wa ujio wa vyama vingi. sasa wanatakiwa kufanya maamuzi magumu. natabiri hilo la Znz kama wakili-handle vibaya (na lazima watali-handle vibaya maana hawana busara) ndilo litakuwa pigo lao la mwisho na kuwatupa nje ya ulingo wa siasa. Tusubiri.

    By the way nasikia askari polisi wengi walioko huko ni wa kutoka Bara. Hilo lanikumbusha mapema katika miaka ya 70 pale majeshi ya serikali ya Uingereza yalipopelekwa katika jimbo lake la Ireland ya Kaskazini na kuanzisha mapambano yaliyochukuwa miongo miwili baina ya serikali ya Uingereza na kikundi cha IRA.

    Je inawezekana sasa hivi twashuhudia mwanzo wa "Ulsterization" ya Zanzibar?
     
  3. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #3
    May 28, 2012
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Ninavyowafahamu CCM kwa mabavu, basi tutashuhudia kuongezeka kwa askari kule kutoka Bara, kitu ambacho kitazidisha hasira za Wazanzibari dhidi ya watawala wa Bara.
     
Loading...