Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Muungano: Siku za maisha yake zinaelekea ukingoni?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Filipo, Jun 28, 2011.

  1. Filipo

    Filipo JF-Expert Member

    #1
    Jun 28, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 9,314
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160
    Nimefuatilia magazeti ya leo nimeona wabunge wawili wa bunge letu wakisema muungano uvunjwe! Ingawa spika amewaambia mawazo yao wayapeleke kwenye kamati ya katiba, ukweli unabaki kuwa wabunge na wananchi wengi wa upande mmoja wameonesha wazi kutokuubali muungano na kwa nafasi hii ya kuandika katiba mpya, nadhani siku za muungano sasa zinahesabika!
    Naomba kuwasilisha.
     
  2. Maganga Mkweli

    Maganga Mkweli JF-Expert Member

    #2
    Jun 28, 2011
    Joined: Jul 14, 2009
    Messages: 2,058
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    uvunjwe hiyo ndio infinite solution kwa sasa though kuna imapact nyingi lakini naona ni headache tu .tuvunje tuangalie wapi makosa tutarudi kama EAC ..
     
  3. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #3
    Jun 28, 2011
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    Jamaniiiiii..........uvunjweeeeeeeee
    anaeogopa si jasiri na muoga wa KUFANYA MAAMUZI MAGUMU
     
  4. M

    Marytina JF-Expert Member

    #4
    Jun 28, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 7,032
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    uvunjwe tena leo hii
     
  5. N-handsome

    N-handsome JF-Expert Member

    #5
    Jun 28, 2011
    Joined: Jan 23, 2008
    Messages: 2,288
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    Ishakua nivunje kikombe nisivunje? ila wadau wataathirika hawa....
     
  6. Andrew Kellei

    Andrew Kellei JF Gold Member

    #6
    Jun 28, 2011
    Joined: Sep 11, 2009
    Messages: 343
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Uvunjwe tujipange upya.Tumechoka kuwabeba hao madogo.Utakuta mtu ana F ya English halafu yupo higher learning institution.Ukiuliza wanakwuambia wanatafuta usawa na mgawanyo wa rasilimali nchi.
     
  7. A

    ALI KIBERENGO Member

    #7
    Jun 28, 2011
    Joined: Jun 20, 2009
    Messages: 72
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kivunjwe kikombe wazanzibari katu daima dawamu hawatoathirikaaaaaa
     
  8. Averos

    Averos JF-Expert Member

    #8
    Jun 28, 2011
    Joined: Aug 6, 2010
    Messages: 607
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 45
    Suala la muungano lina interest ya wamagharibi, kwa hivyo linakuwa gumu sana kuamuliwa na watanzania wenyewe, that's why watawala wetu wako tayari kuulinda muungano kwa gharama yeyote. wataishia tu kurekebisha hiki na kile ila kufikia maamuzo ya kuuvunja ni ndoto.
     
  9. Henge

    Henge JF-Expert Member

    #9
    Jun 28, 2011
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 6,687
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    mkuu kuathirika wazanzibar sizani kama ni kweli, ila kunafaida nyingi kwao kuliko hasala wazanzibar wamedumaa kimawazo na rigavament la kifisadi la muungano, liserikali lililojaa wizi na ubabaishaji mwingi, miaka ya 90 zanzibar ilikuwa ni mji wa biashara kwa afrika mashariki watu walikwenda kufunga mizigo zanzibar, na kwaujumla wale watu ni innocent sana tuu, sisi ndo tunawachafua i think ningekuwa mzanzibar ningeandamana muungano uvunjike tuu.
    Selikari yenyewe ya muungano utani mwingi sana hakuna mtu ambaye yupo makini kama pinda mwenyewe kapinda tuu!
     
  10. zumbemkuu

    zumbemkuu JF Bronze Member

    #10
    Jun 28, 2011
    Joined: Sep 11, 2010
    Messages: 8,788
    Likes Received: 255
    Trophy Points: 180
    impact kwa wa zenji, uvuuunjweee..
     
  11. Makoye Matale

    Makoye Matale JF-Expert Member

    #11
    Jun 28, 2011
    Joined: May 2, 2011
    Messages: 6,276
    Likes Received: 272
    Trophy Points: 180
    Hapa hatuhitaji kuuma maneno, Wazanzibari kimsingi hawahitaji Muungano, baadhi ya Watanganyika bado wanaukumbatia haijulikani kwa maslahi ya nani. Tanganyika ni nchi kubwa kuliko nchi yoyote hapa Afrika Mashariki na ina fursa za kutosha kabisa, kuungana na visiwa vidogo kama Unguja na Pemba ni kama kuwameza watu wa hako kataifa kadogo na ndivyo wanavyojisikia.

    Tuwaache waende zao kama alivyosema Mwalimu, kulingana na hali ya kisiasa visiwani humo sina shaka tutasikia Jamhuri ya watu wa Pemba na Jamhuri ya Zanzibar hata miaka miwili haifiki baada ya kuvunja huu Muungano. Naamini wengi watajuta kwa uamuzi wa kuvunja Muungano watatamani kurudi lakini watakuwa wamechelewa sana.

    Wazanzibari jifunzeni kutoka kwa mataifa jirani Kenya, Uganda, Rwanda na Burundi wanatamani sana kuungana nasi kuwa shirikisho ili watumie fursa zilizopo Tanganyika, ninyi kwa sababu mmezaliwa na kukulia ndani ya Muungano hamuyaoni haya. Wabunge wa Zanzibar kama hawahitaji Muungano wawasilishe hoja binafsi bungeni, bunge litajadili na kuwasilisha serikalini na baadaye itapitishwa kura ya maoni ili kufikia uamuzi wa mwisho kama ilivyofanyika huko Sudan.
     
  12. Buchanan

    Buchanan JF Diamond Member

    #12
    Jun 28, 2011
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 13,088
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    Kweli uvunjwe kwa kuwa tutafaidika na haya yafuatayo:
    1. Ufisadi utaisha,
    2. Barabara zitajengwa,
    3. Zahanati zitajengwa kwa wingi,
    4. Shule za Sekondari za Kata zitafaulisha na kushika namba moja,
    5. Wezi kwa jina la uwekezaji hawataiba tena madini yetu,
    6. Mgawo wa umeme utakuwa historia,
    7. Wanyama hawataibiwa tena toka kwenye mbuga zetu,
    8. Uchumi hautakua tu kwenye karatasi bali maisha ya wananchi mmoja moja wataboreka,
    9. Rais wetu ataangalia matatizo ya nchi yetu badala ya kuzurura nje ya nchi,
    10. Bajeti yetu haitakuwa tegemezi tena,
    11. ....nk
    Hongereni sana wapinzani wa Muungano na mjiandae na consequences za uhaini!
     
  13. ELNIN0

    ELNIN0 JF-Expert Member

    #13
    Jun 28, 2011
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 3,616
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Wazazimbari wana akili wameona kuzidi kuwa na muungano usio na maendeleo hakuna haja yoyote. Yes ufisadi umekuwa kama dini na sisi wa bara ndiyo waasisi na waumini wakuu wa dini hii.

    Bora wajiondoe tu ili wasonge mbele watuache sisi na sera zetu za kulindana lindana. Tuvune tulichopanda.
     
  14. Daffi

    Daffi JF-Expert Member

    #14
    Jun 28, 2011
    Joined: Jun 25, 2011
    Messages: 3,729
    Likes Received: 119
    Trophy Points: 160
    Ungevunjwa hata dakika hii,hivi kwanza unafaida gani,sanasana wenzetu wazenj wataumia sana,nawaonea huruma
     
  15. V

    Vonix JF-Expert Member

    #15
    Jun 28, 2011
    Joined: Apr 23, 2011
    Messages: 1,432
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    Ulivunjika muungano wa urusi utakuwa huu?????kwanza ulianzishwa kwa ridhaa ya nani????unaanzisha kitu kwa nguvu ukidhani kitadumu wapi!!!it is just a matter of time.Nakumbuka hotuba ya Marehemu Mwalimu JK alipokuwa akiagwa kichama pale Dodoma akiwa na hofu ya watu kutaka kuuvunja muungano alisema ''aaaaah salimini acheni wengine tufe kwanza ndipo muuvunje muungano''sababu kubwa ya kuanzishwa kwake tunaambiwa ni kuilinda zanzibar isivamiwe kitisho hicho bado kipo???????ni muda mwafaka kuuvunja,ni ndoa iliyojaa malalamiko kila kukicha mnasuluhisha hili linazuka jingine kerooooooooooooooooooooooooooooooooooooo!!!!!!!!!!!!!!
     
  16. Buchanan

    Buchanan JF Diamond Member

    #16
    Jun 28, 2011
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 13,088
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    Haaa haaa! Wazenj wanaandika posts na kujifanya Wabara, kaaaazi kweli kweli!
     
  17. bemg

    bemg JF-Expert Member

    #17
    Jun 28, 2011
    Joined: Apr 25, 2010
    Messages: 2,703
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Muungano wa sasa wakuwa na serikali ya Muungano na ya mapinduzi zanzibar hauna tija.kama tunapenda kuwa na muungano tuwe na serikali moja
     
  18. lukindo

    lukindo JF-Expert Member

    #18
    Jun 28, 2011
    Joined: Mar 20, 2010
    Messages: 5,942
    Likes Received: 2,384
    Trophy Points: 280
    tatizo ni ufisadi uliokithiri!!! ....japo wengine wanafananisha muungano wetu kama "chatu aliyemmeza mbwa kabla ya kumuua", na hataki kufa humo tumboni na wanadhani kumtema ndio suluhisho! UFISADI, UFISADI, UFISADI!!!!
     
  19. Buchanan

    Buchanan JF Diamond Member

    #19
    Jun 28, 2011
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 13,088
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    Weka hotuba ya Nyerere hapa ili tuone hayo maneno, othwerwise wewe utakuwa ni mzushi wa kutupwa!
     
  20. Buchanan

    Buchanan JF Diamond Member

    #20
    Jun 28, 2011
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 13,088
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    Wanaumia kwa sababu ya "dhambi ya ubaguzi" inawatafuna, hakuna kingine!
     
Loading...