Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Muungano ni wanini kwa Tanganyika?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by kalaghesye, May 28, 2012.

  1. kalaghesye

    kalaghesye Member

    #1
    May 28, 2012
    Joined: Jan 16, 2012
    Messages: 79
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    Wana-jf nimerudi juzi kutoka Unguja na Pemba. Nimeshuhudia vurugu za wanaojiita wana Uamsho - wengine walibeba vitambaa vyeupe vina damu! Jamaa wanaimba maneno machafu sana kuhusu sisi tunaotoka Bara ... tunaitwa wezi, makafir, malaya, walevi .... nk. Wanataka Wa-bara waachie Zanzibar yao ... ati watawachomea mafir wote makanisani! Na ni kweli wakachoma kanisa ... na hii si mara ya kwanza!

    Nikiwa nimesimama kando ya barabara nikafikiri je, huu Muungano unatusaidia nini? Je, tukiamua wa-unguja na wa-pemba watuachie Tanganyika yetu hali itakuwaje? Naomba msaada wa mawazo kuhusu hili.
     
  2. Chiwa

    Chiwa JF-Expert Member

    #2
    May 28, 2012
    Joined: Apr 17, 2008
    Messages: 769
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 60
    hivi hawa wapemba walioko huku walikrudi kwao watatosha? kwanini unaleta nyodo? siku tukiamua hatitarudi nyuma
     
  3. kalaghesye

    kalaghesye Member

    #3
    May 28, 2012
    Joined: Jan 16, 2012
    Messages: 79
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    Hawa jamaa wana matusi kweli ukiwa Zanzibar! Mimi naona wakati umefika tuseme basi .... warudi kwao na sisi turudi kwao.
     
  4. M

    Masabaja Senior Member

    #4
    May 28, 2012
    Joined: Mar 4, 2012
    Messages: 139
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sijawahi kuona faida ya muungano labda kama mimi ni mjinga kuelewa lakini nimekaa nimetafakari sioni bora waende zao
     
  5. S.Liondo

    S.Liondo JF-Expert Member

    #5
    May 28, 2012
    Joined: Apr 20, 2011
    Messages: 1,394
    Likes Received: 233
    Trophy Points: 160
    Wapemba wamemiliki majumba na biashara kubwa huku bara, lakini kwa wewe unayetoka bara huwezi kamwe kumiliki ardhi ndani ya pemba. Ukinunua ardhi tu, kesho yake jamii inakunyang'anya na kukurudishia pesa zako, na yule aliyekuuzia anashughulikiwa. Wao wanaamini wabara wote ni makafiri hata uwe wa imani gani. Mtu wa bara huruhusiwi kumiliki ardhi jambo linaloashiria kwamba undugu tulionao ni feki.
     
  6. U

    Ubongo Silaha Senior Member

    #6
    May 28, 2012
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 123
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Viongozi wa 1964 walifanikiwa kushawishi kizazi chao kuamini kwenye Muungano. Viongozi wa leo wanawajibika kushawishi kizazi cha leo kuuenzi
    Wale wa 1964 walikuwa na sababu zao za kutaka Muungano na inavyoonyesha wenzetu wa Zanzibar hawazioni kuwa na maana kwa muda huu
    Viongozi wanapaswa kutuaminisha kuwa muungano una faida kwa wananchi wa kawaida wa pande zote mbili
    Bahati mbaya kwa namna mambo yalivyo, faida kwa kizazi hiki hazionekani
     
  7. Comi

    Comi JF-Expert Member

    #7
    May 28, 2012
    Joined: Oct 2, 2011
    Messages: 3,350
    Likes Received: 445
    Trophy Points: 180
    Mmmmhhh
     
  8. Mwiba

    Mwiba JF-Expert Member

    #8
    May 28, 2012
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 7,604
    Likes Received: 188
    Trophy Points: 160
    la kusema kweli machogo mmezidi ,yaani mnachunga ng'ombe baharini ,kama si kuwaletea na kuwafanyia fujo WaZanzibari ni kitu gani,embu ona hii:-
    IMG_3680.JPG
     
  9. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #9
    May 29, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,174
    Likes Received: 5,715
    Trophy Points: 280
    kama ni kweli basi wabara achieni visiwa vya watu ..ha ah aaa
    [​IMG]
     
Loading...