Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Muswada wa Katiba: Wafumuliwa kupenyeza criminal offenses kali kwa Watakaopinga baada ya kuwa sheria

Discussion in 'KATIBA Mpya' started by Mnwele, Nov 17, 2011.

  1. Mnwele

    Mnwele Senior Member

    #1
    Nov 17, 2011
    Joined: Feb 4, 2010
    Messages: 163
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Ni Tetesi but will soon be confirmed:
    baada ya kupima kipima joto cha nje ya bunge, madam spika ameumwa sikio na baadhi ya vingunge wa magamba atoe muda kwa madam waziri ili apate muda wakushauriana na wabunge nguli na staunch wa CCM na kuweka sheria kali tena kali kwa yeyote atakayethubutu kuuelezea tofauti ama kupinga kwa namna yeyote ile Nasikia hakutakuwa na option ya faini ni Kifungo tu for maximum of up to 5 years:

    Kama hivi ndivyo itakuwa hivyo, ni Moto kwenye Petrol: ;aman Busara iko Wapi??? But why my poor Tanzania! Mungu huko wapi? .bona unatuacha waja wako? we are turning into devils!
     
  2. R

    Rweye JF-Expert Member

    #2
    Nov 17, 2011
    Joined: Mar 16, 2011
    Messages: 12,752
    Likes Received: 1,323
    Trophy Points: 280
    Liacheni hilo lije tena litarahisisha matarajio yetu kwamba ni lazima siku moja tutiane kibano ili tuheshimiane...hapa ni kurudi chimbo ili kuendelea kujiweka fiti tayari kukwanguana mchana kweupe
     
  3. Ng'wanangwa

    Ng'wanangwa JF-Expert Member

    #3
    Nov 17, 2011
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 9,435
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    labda kama wamekubali sera za kameron, vinginevyo serikali yao ombaomba haina hiyo jeuri.
     
  4. de'levis

    de'levis JF-Expert Member

    #4
    Nov 17, 2011
    Joined: Nov 14, 2011
    Messages: 1,169
    Likes Received: 172
    Trophy Points: 160
    mbona watakuwa wamejitafutia balaa....
     
  5. UmkhontoweSizwe

    UmkhontoweSizwe JF-Expert Member

    #5
    Nov 17, 2011
    Joined: Dec 19, 2008
    Messages: 2,619
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Bila kutiana kibano ccm hawatamheshimu mtu yeyote.
     
  6. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #6
    Nov 17, 2011
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,403
    Likes Received: 2,479
    Trophy Points: 280
    Ikiwa kweli swali wanazo fedha za kutosha kuhudumia wafungwa wote wa kisiasa nchini? Na wanayo hayo magereza!? I pray wapitishe kitu kama hicho.. I really do.
     
  7. M

    Mkandara Verified User

    #7
    Nov 17, 2011
    Joined: Mar 3, 2006
    Messages: 15,419
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Kwa hiyo muswada huu ungepitishwa no matter what..maanake upinzani wasingeweza kushindana na CCM 300..
     
  8. Malipesa

    Malipesa JF-Expert Member

    #8
    Nov 17, 2011
    Joined: Aug 23, 2011
    Messages: 310
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Viongozi wote ambao nchi zao zimewashinda ni kwa sababu ya kuwanyima haki wananchi wake na matokeo yake wamepinduliwa kwa nguvu ya umma.
     
  9. U

    Unstoppable JF-Expert Member

    #9
    Nov 17, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 1,049
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Mkuu, ikitokea hivyo watakao-loose ni wao wenyewe. Asilimia kubwa ya watanzania ni poor; maisha yao ni kama tu wako jela. Fujo ikitokea vitakavyoharibika ni mali na investment za hao hao wakina JK, Anna Makinda & co. Lazima wajifikirie mara mbili kabla yakulifanya hili. Lakini sitashangaa likitokea pia maana chini ya uongozi wa Luteni Kanali sidhani kama kuna negotiations. Labda ndio wakati muafaka wakufikiria upya kutowapa hawa wanajeshi uongozi nje ya taaluma zao. Ni wanajeshi wachache sana wanaokubali negotiations (wao demokrasia kwao iko kwenye paper tu na sio kwa vitendo).
     
  10. N

    Ninaweza JF-Expert Member

    #10
    Nov 17, 2011
    Joined: Dec 14, 2010
    Messages: 5,569
    Likes Received: 392
    Trophy Points: 180
    Hivi wanaweza kuharibu hata kiwango hicho? Walipo sasa ni kwny makosa matupu!
     
  11. Amiliki

    Amiliki JF-Expert Member

    #11
    Nov 17, 2011
    Joined: May 6, 2011
    Messages: 2,087
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Wamekaa Uchi tumekuwa tunawatazama tu, sasa hicho kitu CCM wanachotaka kujitumbukiza mkiani, inabidi tuwakamate kwa nguvu na kuwafunga kamba mikono na miguu. Hawa sasa ni Vichaa, kitawasababishia wazae mtoto asiye na baba.
     
  12. Cassava

    Cassava JF-Expert Member

    #12
    Nov 17, 2011
    Joined: Oct 11, 2010
    Messages: 282
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Mzee umesharudi bongo? si ulikuwa majuu wewe au ni mzee mwanakijiji mwingine.
     
  13. gango2

    gango2 JF-Expert Member

    #13
    Nov 17, 2011
    Joined: Aug 31, 2011
    Messages: 1,021
    Likes Received: 150
    Trophy Points: 160
    thi thi emu bwana !!! yaan ni vichekesho kila kukicha, tundu lisu kawachanganya sana watu hawa mpaka wamekoma, mi naamini ccm huwa wanakaa vikao kila siku kumjadili Lisu!
     
  14. N

    N series Senior Member

    #14
    Nov 17, 2011
    Joined: Jul 14, 2011
    Messages: 171
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kweli kabisa, tuzidi kujipanga,hata panga tu unaondoka na sikio la fisadi (any ccm member)sio haba, ndipo tutaheshimiana
     
  15. u

    utantambua JF-Expert Member

    #15
    Nov 17, 2011
    Joined: Aug 1, 2011
    Messages: 1,374
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Good! If confirmed itakua hatua nzuri! We need oppressive laws ili kuwaamsha zaidi wananchi. Sheria hizo ndio zitakua chanzo cha anguko lao.
     
  16. nyabhingi

    nyabhingi JF-Expert Member

    #16
    Nov 17, 2011
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 8,929
    Likes Received: 1,391
    Trophy Points: 280
    mimi naona watapenyeza kipengele cha uhaini na adhabu yake ni kuuawa ndani ya masaa 24 sababu hawana jela za kutosha...
     
  17. Indume Yene

    Indume Yene JF-Expert Member

    #17
    Nov 17, 2011
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 2,916
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Yaani huu ni ULEVI tu wa madaraka. Yaani mpaka mtu kuja kufikiria kitu kama hicho atakuwa kalewa tu na si pombe, huenda mikojo. Itakuwa vyema kutunga hiyo sheria maana siku JK anaisaini ndiyo itakuwa siku yake ya kwanza baada ya muda mrefu kwenda kuishi kwao sijui Kasoga, sijui Chisoga wherever permanently kama si Segerea . Watanzania hawatakubali kuchezewa kiasi hicho kwa ajili ya manufaa ya kikundi fulani. Hizi busara zikisafiri sijui ni kwa nini zinachelewa kurudi.
     
  18. WAHEED SUDAY

    WAHEED SUDAY JF-Expert Member

    #18
    Nov 17, 2011
    Joined: Jun 24, 2011
    Messages: 6,215
    Likes Received: 539
    Trophy Points: 280
    labda nyumba zote za NHC zibadilishwe kuwa magereza
     
  19. lm317

    lm317 JF-Expert Member

    #19
    Nov 18, 2011
    Joined: Nov 2, 2009
    Messages: 452
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Naunga mkono hoja kwa kweli!
    Busara huwa hazipo!
    Yanatumika Masaburi kufikiri
     
  20. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #20
    Nov 18, 2011
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 145
    hana jeuri hiyo bi kiroboto...kwanza hata haelewi nini kinaendelea
     
Loading...