Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Muswada wa Katiba kupitishwa: CHADEMA wame-score asilimia 92

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by SubiriJibu, Feb 10, 2012.

  1. S

    SubiriJibu JF-Expert Member

    #1
    Feb 10, 2012
    Joined: Jun 26, 2009
    Messages: 271
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Muswada umepitishwa.

    Vifungu vilivyoletwa kwa ajili ya marekebisho ni kwenye ibara ya 6, 12, 13, 17, 18 na 21.

    Jumla ni vifungu sita.

    TUmejikita kwamba mjadala mkubwa ulhus kifungu cha Mkuu wa Wilaya ambacho CHADEMA walitaka asiwemo badala yake awemo Mkurrgenzi wa Wilaya. Ni kweli kimeleta ubishi zaidi ya siku nzima kwani CCM hawakutaka kabisa Mkurugezi Wilaya, walitaka abaki Mkuu wa Wilaya.

    Kuna wanaoona kuwa CCM wameshinda kifungu hiki. Lakini ukweli ni kwamba hawakushinda kwani haikuwa hoja yao iliyoletwa bali ilikuwa hoja ya kupinga kuondolewa kuu wa Wilaya na kuwekwa DC.

    Hatimaye imekuwa kwamba kama ni hivyo basi wote DC na DED wawemo. Ukweli hapa ni kwamba CHADEMA hawajashindwa kwani waliyemtaka kawemo tena baada ya mgogoro mkubwa.

    Hivyo, kwa kifungu hiki tunaweza kusema mechi ni draw. Kwa vifungu vingine vitano bado CHADEMA walifaulu.

    Hii ina maana gani?

    Maana yake ni kwamba CHADEMA wamepata 5+0.5=5.5

    Hivyo kwa vifungu vile sita inakuwa 5.5/6=92%

    Ni wanafunzi wangapi wanaoata hizo maks katika mtihani wowote duniani ambazo kwa kiwango cha grade kokote duniani hiyo ni "Distinction" au "A".

    Kwa maana hiyo mjadala wa kile kimoja ilikuwa CHADEMA wanataka kupata 100%.

    Mimi nadhani ni ushindi mnono kuliko malelezo.
     
  2. MTAZAMO

    MTAZAMO JF-Expert Member

    #2
    Feb 10, 2012
    Joined: Feb 8, 2011
    Messages: 11,014
    Likes Received: 1,958
    Trophy Points: 280
    Chadema is very organised!!
     
  3. Kichwa Ngumu

    Kichwa Ngumu JF-Expert Member

    #3
    Feb 10, 2012
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 1,707
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    binafsi nimependezwa sana hoja za CDM kupigania kuwepo kwa DED ukilinganisha na zile za CCM za kuwepo kwa DC
     
  4. nitonye

    nitonye JF-Expert Member

    #4
    Feb 10, 2012
    Joined: Dec 18, 2011
    Messages: 7,164
    Likes Received: 464
    Trophy Points: 180
    Ni ushindi kwa CDM kwa sababu hata hicho kifungu walichokuwa wanakililia wana CCM kwamba wawekwe ma DC kimekubaliwa kwa sharti kuwa kamati ndio ina nguvu ya kukataa au kukubali kuwatumia hawa ma DC
     
  5. j

    junior2008 JF-Expert Member

    #5
    Feb 10, 2012
    Joined: Apr 27, 2009
    Messages: 528
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mi nadhani ushindi wa CDM ni zaidi ya hizo asilimia 92 kwasababu hoja zao kuhusu MA-DC na MA-DED zilikuwa grounded wakati CCM kama kawaida yao hoja zao zilikuwa za ushabiki wa Kichama. Pia CDM wameendelea kujipambanua kwa wananchi kwamba wapo kwa maslahi ya nchi na sio chama! Viva CDM!!
     
  6. Ng'azagala

    Ng'azagala JF-Expert Member

    #6
    Feb 10, 2012
    Joined: Jun 7, 2008
    Messages: 1,239
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    weka basi vifungu vyote na uonyeshe kama source yake ni CDM.
    ila sidhani kama ni sahihi kushabikia vyama kwenye hili la katiba ni vizuri yaangaliwe maslahi ya Taifa kama Mh Mbowe alivyoweka sawa
     
  7. palalisote

    palalisote JF-Expert Member

    #7
    Feb 10, 2012
    Joined: Aug 4, 2010
    Messages: 8,353
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 0
    Hayati Mwalimu Nyerere aliwahi kuulizwa ni chama kipi cha upinzani kitaisumbua CCM baadaye, akajibu CDM. jibu hili liliwaduwaza sana CCM kwani walidhani angesema CUF , au NCCR. Wote mashaidi utabiri wake umetimia.
     
  8. D

    Dopas JF-Expert Member

    #8
    Feb 10, 2012
    Joined: Aug 14, 2010
    Messages: 1,149
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Hoja yako bomba, kuhusu maksi kwa sisteem ya tz sawa pia,
    ila kuna sehemu nyingine
    A+= 100,
    A= 98-99,
    A-= 95-97

    Hata hivyo bravoooooo Chadema, chama cha ukombozi wa watanzania
     
  9. mpemba mbishi

    mpemba mbishi JF-Expert Member

    #9
    Feb 10, 2012
    Joined: Nov 27, 2011
    Messages: 1,132
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Hatimaye leo Mswada wa Marekebisho
    ya Sheria ya Mabadiliko ya Katiba
    umepitishwa huku CHADEMA wakiwa
    hawana cha maana walichokiambulia.
    Bado Marais ndiyo wanaoteua Tume.
    Bado Mawaziri wa Katiba na Sheria ndiyo wanaoteua Sekretarieti ya Tume.
    Bado Wajumbe wa Bunge Maalum la
    Katiba wamebaki kama walivyokuwa
    katika Mswada wa awali. Bado Rais wa
    Zanzibar ana nguvu zile zile katika
    kusimamia maslahi ya Zanzibar kwenye mchakato huu. Bado Zanzibar ina
    nafasi zake zote zilizoingizwa awali
    katika kusimamia maslahi yake. Bado
    kura ya maoni itasimamiwa na
    kuendeshwa na Tume za Uchaguzi
    zilizopo. Bado ni kosa la jinai kuingilia au kuizuia Tume ya Katiba kufanya kazi
    zake. Sasa kununa na kususa kwa
    CHADEMA kumeleta mabadiliko yepi ya
    maana? CUF imedhihirisha tena
    ukomavu wake wa tokea awali. Waje
    tuwafunze siasa!
     
  10. Cynic

    Cynic JF-Expert Member

    #10
    Feb 10, 2012
    Joined: Jan 5, 2009
    Messages: 5,156
    Likes Received: 609
    Trophy Points: 280
    Trick! huku ndiko kuachwa kwenye mataa. Maana immediate boss wa DED ni DC!
     
  11. The Spit

    The Spit JF-Expert Member

    #11
    Feb 11, 2012
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 374
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    Hata kama Jussa ni Mungu wako lakini bado unalazimika kum-quote kwa kuweka bandiko lake!!!...Ndo nini sasa huo upupu rudisha facebook ulipoichukua unatuchafulia jamvi!
     
  12. kingxvi

    kingxvi JF-Expert Member

    #12
    Feb 11, 2012
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 883
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hakuna lolote hapa kwani yalikuwa mashindano
     
  13. mpemba mbishi

    mpemba mbishi JF-Expert Member

    #13
    Feb 11, 2012
    Joined: Nov 27, 2011
    Messages: 1,132
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    “When the hunted knows
    how to hunt, the hunting game is no
    more!”
     
Loading...