Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mustafa R. J. Sabodo ni nani?

Discussion in 'Celebrities Forum' started by Bujibuji, Oct 13, 2011.

  1. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #1
    Oct 13, 2011
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,183
    Likes Received: 5,440
    Trophy Points: 280
    Naomba tusaidiane kumfahamu kwa undani zaidi huyu Mgeni Mzalendo kuliko wazalendo wenyewe.
    Nasikia mdosi hajawahi kukwepa kodi tangu enzi za Nyerere, na bado huwa anatoa mapesa kuisaidia serikali.
     
  2. Sumbalawinyo

    Sumbalawinyo JF-Expert Member

    #2
    Oct 14, 2011
    Joined: Sep 22, 2009
    Messages: 1,286
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 0
  3. Sumbalawinyo

    Sumbalawinyo JF-Expert Member

    #3
    Oct 14, 2011
    Joined: Sep 22, 2009
    Messages: 1,286
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 0
  4. M

    Ma Tuma Senior Member

    #4
    Oct 14, 2011
    Joined: Jul 26, 2011
    Messages: 123
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    ni tajiri hujapata ona.pia mtoaji mzuri hana hiyana.
     
  5. mfianchi

    mfianchi JF-Expert Member

    #5
    Oct 14, 2011
    Joined: Jul 1, 2009
    Messages: 6,558
    Likes Received: 430
    Trophy Points: 180
    Shemeji wake Lord Rajpar(mmiliki wa meli iliyoleta sakata wakati ule wa Kambarage & Rashidi)
     
  6. S

    Son of Alaska JF-Expert Member

    #6
    Oct 14, 2011
    Joined: Jun 2, 2008
    Messages: 2,814
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 0
    COULD someone tell us more about Lord Rajpar,cause there was a timehuyu jamaa ruled the air waves in tanzania
     
  7. Sumbalawinyo

    Sumbalawinyo JF-Expert Member

    #7
    Oct 14, 2011
    Joined: Sep 22, 2009
    Messages: 1,286
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 0
    sakata gani tena?
     
  8. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #8
    Oct 14, 2011
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,183
    Likes Received: 5,440
    Trophy Points: 280
    Sikumbuki siku wala tarehe kamili
    ambapo serikali ya awamu ya kwanza
    ilinishinikiza kurudishwa kwa meli ya M.V
    Ruvu mikononi kwa serikali baada ya
    kuuzwa kwa mfanyabiashara Akberal
    Rajpar kwa bei sawa na gari pijoti
    faivuofoo (Peugeot 504)-hapa nimetia
    chumvi kidogo kwa makususdi. Meli hii
    iliuzwa kwa mizengwe na kugeuzwa jina
    kuitwa M.V. Lord Rajpar.
    Sakata la M.V. Lord Rajpar lilisimamiwa
    kidedea na serikali ama kwa uchungu wa
    kitaifa au kwa shinikizo la serikali ya
    China ambayo ndiyo iliyokuwa mwekezaji
    mwenza katika Shirika la Meli la Tanzania
    na China (SINOTA_SHIP). Meli ya M.V. Ruvu
    si tu kama ilirudishwa bali wahusika
    katika kasheshe hilo waliwajibishwa ama
    kwa kufukuzwa kabisa kazi au
    kushushwa vyeo. Nadhani baada ya
    sakata la M.V. Ruvu ndipo aliyekuwa
    Waziri Mkuu wa wakati huo Ndugu
    Rashid Mafaume Kawawa alipoondolewa
    madaraka ya uwaziri Mkuu na kuwa
    Waziri Asiye na Wizara Maalumu na
    aliyekuwa Waziri Ulinzi na Jeshi la
    Kujenga Taifa Marehemu Edward Sokoine
    alipoteuliwa kuwa Waziri Mkuu.
    Muda mfupi baada ya kuteuliwa kuwa
    Waziri Mkuu Marehemu Sokoine
    aliendeleza mapambano na walanguzi na
    wahujumu uchumi. Mwaka 1982 au 83
    akaendeleza mapambano na walunguzi
    na wahujumu uchumi.
    Sambamba na kuuzwa kwa M.V. Ruvu
    palitokea tena hujuma ya ununuzi wa
    ndege mbovu Boeng 737 toka
    mfanyabiashara wa Kilebanoni George
    Hallack. Sakata hili nalo tulishuhudi
    kuondolewa madarakani kwa aliyekuwa
    Waziri wa Mawasiliano na Uchukuzi wa
    wakati huo Ndugu Mwingira pamoja na
    maofisa wengine wa serikali na wa
    Shirika la Ndege la Tanzania.
    Ninachota kusema hapa ni kwamba tabia
    ya kujihujumu hatujaianza leo: ilikuwepo
    na ipo na nisingependa kubashiri
    kwamba itaendelea kuwapo.
    Ninachosema ilikuwepo na katika serikali
    ya kwanza ilikuwa ikichukuliwa hatua
    kali.
     
  9. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #9
    Oct 14, 2011
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,183
    Likes Received: 5,440
    Trophy Points: 280

    Sikumbuki siku wala tarehe kamili
    ambapo serikali ya awamu ya kwanza
    ilinishinikiza kurudishwa kwa meli ya M.V
    Ruvu mikononi kwa serikali baada ya
    kuuzwa kwa mfanyabiashara Akberal
    Rajpar kwa bei sawa na gari pijoti
    faivuofoo (Peugeot 504)-hapa nimetia
    chumvi kidogo kwa makususdi. Meli hii
    iliuzwa kwa mizengwe na kugeuzwa jina
    kuitwa M.V. Lord Rajpar.
    Sakata la M.V. Lord Rajpar lilisimamiwa
    kidedea na serikali ama kwa uchungu wa
    kitaifa au kwa shinikizo la serikali ya
    China ambayo ndiyo iliyokuwa mwekezaji
    mwenza katika Shirika la Meli la Tanzania
    na China (SINOTA_SHIP). Meli ya M.V. Ruvu
    si tu kama ilirudishwa bali wahusika
    katika kasheshe hilo waliwajibishwa ama
    kwa kufukuzwa kabisa kazi au
    kushushwa vyeo. Nadhani baada ya
    sakata la M.V. Ruvu ndipo aliyekuwa
    Waziri Mkuu wa wakati huo Ndugu
    Rashid Mafaume Kawawa alipoondolewa
    madaraka ya uwaziri Mkuu na kuwa
    Waziri Asiye na Wizara Maalumu na
    aliyekuwa Waziri Ulinzi na Jeshi la
    Kujenga Taifa Marehemu Edward Sokoine
    alipoteuliwa kuwa Waziri Mkuu.
    Muda mfupi baada ya kuteuliwa kuwa
    Waziri Mkuu Marehemu Sokoine
    aliendeleza mapambano na walanguzi na
    wahujumu uchumi. Mwaka 1982 au 83
    akaendeleza mapambano na walunguzi
    na wahujumu uchumi.
    Sambamba na kuuzwa kwa M.V. Ruvu
    palitokea tena hujuma ya ununuzi wa
    ndege mbovu Boeng 737 toka
    mfanyabiashara wa Kilebanoni George
    Hallack. Sakata hili nalo tulishuhudi
    kuondolewa madarakani kwa aliyekuwa
    Waziri wa Mawasiliano na Uchukuzi wa
    wakati huo Ndugu Mwingira pamoja na
    maofisa wengine wa serikali na wa
    Shirika la Ndege la Tanzania.
    Ninachota kusema hapa ni kwamba tabia
    ya kujihujumu hatujaianza leo: ilikuwepo
    na ipo na nisingependa kubashiri
    kwamba itaendelea kuwapo.
    Ninachosema ilikuwepo na katika serikali
    ya kwanza ilikuwa ikichukuliwa hatua
    kali.
     
  10. Nazjaz

    Nazjaz JF-Expert Member

    #10
    Oct 14, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 4,750
    Likes Received: 345
    Trophy Points: 180
    huyu ana majengo mengi sana na viwanda jirani na studio za itv
     
Loading...