Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Musoma wanakufa njaa, Chakula chao cha njaa kilipelekwa Igunga kuokoa jahazi wakati wa uchaguzi

Discussion in 'Chaguzi Ndogo' started by theophilius, Nov 24, 2011.

  1. theophilius

    theophilius Senior Member

    #1
    Nov 24, 2011
    Joined: Nov 19, 2010
    Messages: 151
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Kulingana na joji marato wa ITV, akimnukuu mkuu wa wilaya ya Musoma, chakula cha njaa kilichopangwa kupelekwa Musoma kilipelekwa Igunga wakati wa uchaguzi mdogo, na kwamba ndiyo sababu ya kuchelewa kuwapelekea wananchi waliokumbwa na uhaba mkubwa wa njaa wilayani humo, kiasi cha kushindia mboga za majani, mgagani. Haya, ama kweli walisema, kama ni wananchi kula nyasi na wale ili mradi, mradi wa serikali ya CCM ufanikiwe..
     
  2. Eistein

    Eistein JF-Expert Member

    #2
    Nov 24, 2011
    Joined: Nov 24, 2011
    Messages: 1,107
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135

    by: Eistein

    Nikweli uliyosema nduguyangu, nami nimeyasikia na yamenisikitisha sana. Hao ndio viongozi wetu waliopaswa watuongoze kutoka katika matatizo, wao wanafanya maamuzi kwa maslahi yao binafsi, bila kujari kuwa kunawatu wanapoteza maisha kwa sababu ya maamuzi yao mabovu. Any intelligent fool can make things bigger and more complex... It takes a touch of genius - and a lot of courage to move in the opposite direction.Albert Einstein
     
  3. theophilius

    theophilius Senior Member

    #3
    Nov 25, 2011
    Joined: Nov 19, 2010
    Messages: 151
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Chadema kazi kwenu, ushahidi kwamba CCM walitumia njaa, kuwahonga chakula wanaIgunga, ili wapewe kura huo unaendelea kujidhihilisha, maana chakula hakikugaiwa kutokana na utaratibu, bali kililenga uchaguzi ndiyo maana kikachukuliwa chakula cha sehemu zingine hili wapewe hao wa Igunga...

    Hivi kesi ya kupinga matokeo iliishafunguliwa?
     
  4. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #4
    Nov 25, 2011
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,183
    Likes Received: 5,440
    Trophy Points: 280
    CCM oyeeee.
    Wananchi kufeni na njaa zenu, msitupigie kelele.
    Tutawaleteeni pilau mwezi wa nane na tisa 2015 kwenye kampeni.
    CCM oyeeeeee
     
  5. Lunyungu

    Lunyungu JF-Expert Member

    #5
    Nov 25, 2011
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,827
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 135
    Umenishangaza mkuu na statement yako as if wewe ni Mkenya huwezi kukemea rushwa Tanzania
     
  6. figganigga

    figganigga JF-Expert Member

    #6
    Nov 25, 2011
    Joined: Oct 17, 2010
    Messages: 13,567
    Likes Received: 2,030
    Trophy Points: 280
    mi mwenyewe nilishangaa.eti anasema "wale walikuwa na uchaguzi wasingepiga kula wakati wananjaa.yaani alikuwa anaongea kama katibu mwenezi wa ccm kumbe mkuu wa wilaya. ni hatari. mia
     
  7. theophilius

    theophilius Senior Member

    #7
    Nov 25, 2011
    Joined: Nov 19, 2010
    Messages: 151
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    ukifuatilia kwa uakini (read btn the lines) utabaini kwamba lengo zima ni kuamsha hisia za kukataa vitendo vya ruswa za kitaasisi/watawala
     
  8. Sangarara

    Sangarara JF-Expert Member

    #8
    Nov 25, 2011
    Joined: Sep 29, 2011
    Messages: 12,634
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Hii ndio inaitwa "double edged sword"
     
  9. WALIMWEUSI

    WALIMWEUSI JF-Expert Member

    #9
    Nov 25, 2011
    Joined: Nov 9, 2011
    Messages: 2,056
    Likes Received: 52
    Trophy Points: 145
    Ni jambo la kusikitisha sana kuona watanzania wennzetu wanakosa chakula hadi kula mgagani. Lakini pamoja na kuilaumu serikali yetu, hebu tujaribu kuangalia, je juhudi za mwananchi mmoja mmoja katika kujikwamua na tatizo hili zinachukuliwa?

    Kweli nawaambieni, wananchi wa mkoa huo baadhi yao hawajishughulishi na shughuli za kilimo pamoja na kwamba wanapata mvua za kutosha. Pamoja na kwamba ndiyo, serikali ina mdudu uzembe na imejaza mafisadi tujue kwamba kwa kuilaumu serikali kamwe hatutajikwamua na tatio hili.

    Wananchi wa mikoa yote ambayo tunapata mvua walau mara moja kwa mwaka, basi tujitahidi katika kilimo ili kile tutakachovuna kitusaidie kwa muda wakati tukiendelea kutafuta namna nyinine ya utatuzi wa janga hili la njaa.
     
  10. jino kwa jino

    jino kwa jino JF-Expert Member

    #10
    Nov 25, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 769
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    itv hawakutoa vizuri kama chanel ten, mi niliangalia zote itv na chanel ten yule mkuu wa wilaya alisema kipindi cha kampeni serikali ilipeleka chakula cha msaada igunga (ambacho ni cha watu wa shinyanga na musoma) ili washibe waweze kupiga kura, tena akasisitiza huo ndio ukweli hata kama unauma, kuwa wasingeweza kupiga kura wakiwa na njaa.

    angalizo;
    kuna hatari wenye njaa wakaua mbunge wao ili chakula cha msaada kije kwa wingi kwenye kampeni
     
Loading...