Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mushiko kwa waandishi

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by kagamba kadogo, May 2, 2011.

  1. k

    kagamba kadogo Senior Member

    #1
    May 2, 2011
    Joined: Apr 24, 2011
    Messages: 178
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    nimeona kwenye TV kama vile kulikuwa na waandishi maarufu kwenye conference ya CCM kama vike kibanda, balile, mapinduzi, mkumbwa, kingoba, mhagale, na wengine wengi....kamshiko hakajatembea kweli!!!!!!
     
  2. Mchaga

    Mchaga JF-Expert Member

    #2
    May 3, 2011
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 1,372
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    Tukuulize wewe
     
  3. A

    Anold JF-Expert Member

    #3
    May 3, 2011
    Joined: Jul 15, 2010
    Messages: 1,008
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Nafikiri umeona coverage ya tukio, sema tu ccm walikosea timing, maana ya Osama nafikiri ndiyo ilikuwa imeua kila kitu. twenty twenty hizo zitakuwa zimepotea
     
  4. PhD

    PhD JF-Expert Member

    #4
    May 3, 2011
    Joined: Jul 15, 2009
    Messages: 3,798
    Likes Received: 746
    Trophy Points: 280
    walipewa elfu kumi kumi
     
  5. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #5
    May 3, 2011
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,528
    Likes Received: 6,114
    Trophy Points: 280
    Sina uhaklika kama CCM nao wanatoa vibahasha, ila niliwahi kuwa mwandishi kipindi kirefu nyuma na sasa sio mwandishi tena bali mratibu wa waandishi kwenye matukio, vibahasha ni muhimu na kwenye kila shughuli ninayoiratibu, lazima nihakikishe hivi vibahasha vinatembea, kwa lengo moja tuu, sio kuinfluence watakachoripoti, bali kuwafacilitate mobility ya kuweza kuja na hatimaye kurejea watokako.

    Sio mara moja wala mbili, wale waandishi wa wa vyombo makini, wakiwemo TBC, ITV, Star TV, Chanel Ten, Daily News, Mwananchi na IPP media, siku zote huwa wanapewa usafiri toka ofosini kwao, na usafiri huo huwasubiri kwenye tukio mpaka wamalize na kuwarudishas news room, hivyo kwao, ka bahasha sio muhimu sana unless wapokee tuu kwajili ya kunywa chai, au wakakae viti virefu baada ya kazi.

    Naombeni haka ka bahasha msikatafasiri vibaya, ni ka bahasha ka halali, kama wakuu wengine wote wanapohudhuria vikao, hupewa sitting alowance, wanapukuwa kwenye kazi mpaka time ya chukula, either hupewa lunch alowance au chakula halisi lunch etc.

    Kwa msiowajua waandishi, au kazi ya uandishi, kwa waandishi wa ukweli, hii kazi ni wito tuu, au tuseme ni kazi ya kujitolea na waandishi wa bongo, wanafanya kazi katika mazingira magumu sana, ni watu wa kuhurumiwa, hata hivyo vibahasha, si lolote, si chochote!.

    Ila pioa lazima nikiri wazi kuwa kufuatia utaratibu wa vibahasha kuwa more formal, kumepelekeas fani hii kuvamiwa na kundi la watu wajulikanao kama makanjanja ambao wao lengo lao ni kuvuta kibahasha tuu. Hawa ndio wanaotuharibia sifa nzuri ya tasnia ya habari. Kosa lao ni kuchangamkia bahasha kwa kujifanya anaandikia mahali fulani, wakati ukweli wa mambo akishakunja bahasha yake na kufakamia chakula na vinywaji, hupotelea gizani, hana aandikacho!.
     
  6. Mathias Byabato

    Mathias Byabato Verified User

    #6
    May 3, 2011
    Joined: Nov 24, 2010
    Messages: 861
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Mkubwa PASCO umetoa pont safi sana,Niongezee kuwa leo ni siku ya uhuru wa vyombo vya Habari duniani.Tunataka waandishi wasiwe kasuku wa kuandika mfano "watumishi fulani hawajalipwa kwa miezi 2 nyuma" huku wao wakiwa hawajalipwa miezi 10 nyuma
     
  7. k

    kibananhukhu JF-Expert Member

    #7
    May 3, 2011
    Joined: Jul 6, 2009
    Messages: 368
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Ukikamatwa na askari wa usalama barabarani na una makosa matano ya elfu 50 hamsini utakuwa tayari kwenda kulipa faini ya laki 2.5 wakati wewe una laki 3 kama bajeti ya mwezi na watoto wako wanaumwa na askari yupo tayari kuongelea elfu 5 au 10?????????
     
  8. U

    Ulimakafu JF-Expert Member

    #8
    May 3, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 16,532
    Likes Received: 250
    Trophy Points: 180
    Niliwahi kusikia kuwa kuna desturi ya kutoa nauli kila baada ya matukio kama haya ya wanasiasa.
     
Loading...