Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Museveni afanya kufuru-ateua mawaziri 76...........

Discussion in 'International Forum' started by Molemo, May 26, 2011.

  1. M

    Molemo JF-Expert Member

    #1
    May 26, 2011
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 13,252
    Likes Received: 334
    Trophy Points: 180
    Hii unaweza kudhani ni kituko lakini ni kweli.Rais wa Uganda ameliomba bunge la nchi hiyo na hatimaye kuridhia ateue mawaziri 76.Alipokuwa anahojiwa na Idhaa ya BBC leo kama haoni kitendo hicho ni ufisadi wa wazi bila kumung'unya maneno Museveni aling'aka na kusema kwake yeye idadi ya mawaziri sio tatizo.Bila aibu alisema marekani wizara moja tu ya mambo ya nje ina mawaziri wa nchi 10.Akahoji ni nini cha ajabu Uganda??
    Nilishtuka na kusema Mungu aepushilie mbali tusije Tanzania kujiingiza kichwa kichwa kwenye shirikisho la kisiasa na watawala wa aina hii.Ni bora tubaki na mama yetu Tanzania vinginevyo tutajatawaliwa na madikteta wa kutupwa...........
     
  2. z

    zamlock JF-Expert Member

    #2
    May 26, 2011
    Joined: Dec 25, 2010
    Messages: 3,822
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    huyu mseveni ni kiazi
     
  3. KIMICHIO

    KIMICHIO JF-Expert Member

    #3
    May 26, 2011
    Joined: Aug 12, 2010
    Messages: 1,182
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 133
    tena kile wachaga wanachokiita kisovia.
     
  4. G

    Gurtu JF-Expert Member

    #4
    May 26, 2011
    Joined: May 15, 2010
    Messages: 1,202
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Museveni anataka kufa vibaya.
     
  5. K

    Kikambala Senior Member

    #5
    May 26, 2011
    Joined: Jun 28, 2008
    Messages: 162
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Nae ni fisadi tu analipa fadhila kwa wapambe wake walioiba kura
     
  6. tatanyengo

    tatanyengo JF-Expert Member

    #6
    May 26, 2011
    Joined: Mar 30, 2011
    Messages: 1,140
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Pengine ana hoja. Anasema tatizo siyo wingi au uchache wa mawaziri bali kukosekana kwa maendeleo. Maendeleo yanaletwa na mambo mengi likiwemo la utashi wa kisiasa na uwajibikaji. Rais wa Tanzania anaishia kuwalalamikia mawaziri wake aliowateua kwamba ni mzigo. Mzigo huo anapaswa kuutua nani?
     
  7. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #7
    May 26, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,163
    Likes Received: 5,701
    Trophy Points: 280
    uarabuni hakuna puuzi kama huu
     
  8. Edson

    Edson JF-Expert Member

    #8
    May 26, 2011
    Joined: Mar 7, 2009
    Messages: 9,052
    Likes Received: 479
    Trophy Points: 180
    akili zao na huyu wa hapa zinafanana sana
     
  9. Freetown

    Freetown JF-Expert Member

    #9
    May 26, 2011
    Joined: Apr 6, 2008
    Messages: 888
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 35
    ameshazeeka, akili choka kabisa!!!!!!!!
     
  10. N

    Ndinani JF-Expert Member

    #10
    May 26, 2011
    Joined: Aug 29, 2010
    Messages: 5,105
    Likes Received: 507
    Trophy Points: 280
    Museveni will definately make the Regional Intergration Project in East Africa very difficult to achieve; the harmonization of regional policies will be an impossible task given his dictatorial tendancies!!
     
  11. Utingo

    Utingo JF-Expert Member

    #11
    May 26, 2011
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 6,992
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    kuwa na mawaziri wengi executives kunaonyesha kuwa ama anayewateua ni mvivu kiakili na kimwili hivyo hawezi kutumia bongo yake kuiendesha nchi AU hata hayo madubwana mengi yanayopewa uwaziri upstairs ni sifuri na hivyo ni bora yawe mengi ili kutoka katika wingi wao upate mchele kidogo.

    Hata hivyo kwa uchumi wa nchi zetu hasa TZ na UG tunapaswa kuwa na mawaziri wasiozidi 15 na bunge lisilozidi wabunge 120-150 tu. Badala ya kugeuza mabunge kuwa talk show centres.
     
  12. Sijali

    Sijali JF-Expert Member

    #12
    May 26, 2011
    Joined: Sep 30, 2010
    Messages: 1,961
    Likes Received: 325
    Trophy Points: 180
    fmpiganaji: 'Nilishtuka na kusema Mungu aepushilie mbali tusije Tanzania kujiingiza kichwa kichwa kwenye shirikisho la kisiasa na watawala wa aina hii.Ni bora tubaki na mama yetu Tanzania vinginevyo tutajatawaliwa na madikteta wa kutupwa........... '

    Nashangaa hawa wasiopenda Federation kila kitu kwao ni ushahidi wa ubaya wa Federation. Yaani wewe mkuu bado hujui kwamba hata hivi sasa Tanzania twatawaliwa na madikteta wa kutupwa? Kila mtawala, tangu Alhajj, wameua wananchi bila ya sababu: Mwembe Chai, Zanzibar,Arusha.... na bado waona 'twatawaliwa' na democrats?
     
  13. M

    Molemo JF-Expert Member

    #13
    May 26, 2011
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 13,252
    Likes Received: 334
    Trophy Points: 180
    Ni kama ndoto lakini ni kweli Rais Museveni wa Uganda ameliomba bunge na hatimaye limeridhia yeye kuteua mawaziri 76.Nilimsikia leo asubuhi akihojiwa na Idhaa ya BBC ambapo aliulizwa kama haoni ni ufisadi kuwa na baraza kubwa namna hiyo.Kwanza alimshangaa mwandishi aliyemuuliza swali na akamwambia mbona hashangai Marekani wizara moja ya mambo ya nje ina mawaziri wa nchi (kumi) 10? Akasema kama hilo linawezekana marekani kwanini lisiwezekane Uganda?
    Nilisikitika sana baada ya majibu hayo na nikaililia Afrika.Mwishoni nikamuomba Mungu aepushilie mbali shirikisho la kisiasa Afrika Mashariki kama viongozi wenyewe ndio kama huyu.Ataibomoa Afrika Mashariki.Ni aheri tubaki na mama yetu Tanzania.......
     
  14. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #14
    May 26, 2011
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,626
    Trophy Points: 280
    Museveni is a big disappointment. Alivyoingia madarakani alisema tatizo moja Kubwa la Afrika ni viongozi wasiotaka kuachia madaraka. Sasa yeye mwenyewe kawa mmoja WA hao viongozi.

    Huyu mpuuzi anajilinganisha na Marekani wakati anategemea misaada ya Marekani.
     
  15. Aza

    Aza JF-Expert Member

    #15
    May 26, 2011
    Joined: Feb 23, 2010
    Messages: 1,649
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    ndio hapo sasa,uongozi afrika bora ungerudi wa kifalme tu tujue moja
    hii "demokrasia" ya kiafrika ni uhuni mtupu na ubabe M7 ni noma yule mzee
     
  16. CAMARADERIE

    CAMARADERIE JF-Expert Member

    #16
    May 26, 2011
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 4,404
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 160
    Sasa mke wake atakuwa na wizara tatu
     
  17. Mr Rocky

    Mr Rocky JF-Expert Member

    #17
    May 26, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 15,056
    Likes Received: 324
    Trophy Points: 180

    This is a joke
    mawaziri 76 kwa nchi kama uganda kwa uchumi upi na hapo kila wizara inahitaji kuwa na wafanyakazi wake na mishahara na usafiri na posho na kila aina ya matumizi
    Wanaifanyia nini uganda mawaziri wote hao
     
  18. m

    mwacheni77 JF-Expert Member

    #18
    May 26, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 742
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 45
    Analipa fadhira kwa ndugu,jamaa,na marafiki ndio tatizo la kuingia madarakani kwa mlango wa nyuma
     
  19. T

    Triple DDD Senior Member

    #19
    May 26, 2011
    Joined: Jan 19, 2011
    Messages: 151
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Siku zote viongozi huwa wanatoaga mifano pale wanapotaka mambo yao yaneemeke
    Ila ikija wakati wakupewa mifano ya kuachia madaraka kama wenzetu huwa wanadai umetumwa na Africa
    hilo haliwezekani.
     
  20. F

    Froida JF-Expert Member

    #20
    May 26, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 6,993
    Likes Received: 599
    Trophy Points: 280
    Uganda haifiki hata nusu ya Tanzania iwe na mawaziri 76 au ndio hayo mafuta yaliyopatikana ndio yanamtia wazimu mmh makubwa
     
Loading...