Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Museveni achukua Sera ya Chadema: Free A Level Ed kuanzia mwakani.. TZ? Haiwezekani.!

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Mzee Mwanakijiji, Nov 14, 2010.

  1. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #1
    Nov 14, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,402
    Likes Received: 2,478
    Trophy Points: 280
    THE NRM 2011 presidential candidate, Yoweri Museveni, has promised free education for A’level students starting next year.

    Museveni made the promise at different rallies in Lango sub-region. The Government is already providing free education at O’level.

    “We have given you free primary education, free education at O’level, and now starting next year, we shall give you free education at HSC,” Museveni said yesterday at a rally in Alebtong district.

    The party’s manifesto promises to extend free secondary education from ordinary to advanced level. The ruling National Resistance Movement party first promised to introduce free secondary education during the 2006 presidential campaigns.

    Started four years ago, 110,000 students under the scheme of candidates will this week complete their for final O’Level examinations. A total of 264,560 students registered for the exams countrywide.

    Under the country’s education system, a student with A’ level certificate or its equivalent can join the university.

    Museveni was yesterday was given rousing welcome by NRM supporters in Alebtong. He warned head teachers against charging fees in government schools saying when the system is supposed to be free, it must bear no charges.

    “It is not my plan to charge extra fees. When you say free education and then you charge money, which language do you understand?” He asked to the deafening cheering of the
    wanainchi.

    The President also promised to rehabilitate old secondary schools and build laboratory. He cautioned head teachers against charging parents fees for building classrooms saying it is the work of government to do so and promised his government would construct more classrooms in the next five years.

    “We want parents to be free, to use their money to engage in other issues that promote development,” he said.

    He said in Lira district, before UPE was introduced, there were only 26,000 pupils enrolled in Primary schools but today over 79,000 are enrolled in Primary schools.

    He added that before the introduction of USE, only 11,000 students were enrolled in Secondary Schools compared to today’s 15,000 students.

    Ministry of Education Publicist Aggrey Kibenge was yesterday guarded on the scheme when we sought out comments from him.

    “As you know NRM is in charge, if it makes such a commitment, it means it has done ground work. If a government makes such promises, it is different,” said Kibenge .Asked if this had been discussed by the technical team at the ministry, he said, “I trust it has been discussed.

    Government began offering free secondary education to 250,000 students in February of 2007. It increased the transition rate from primary to secondary school from 46% to 69%. Currently, the scheme is being implemented in 1,471 government and some private schools covering about 579,734 students.

    Source:New Vision
     
  2. Madela Wa- Madilu

    Madela Wa- Madilu JF-Expert Member

    #2
    Nov 14, 2010
    Joined: Mar 24, 2007
    Messages: 3,070
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Habari kama hii ingewafikia wananchi katika kila pembe ya Tanzania pengine ingesaidia kuwapa matumaini wale ambao matumaini yao yamezimika kama kuzima mwenge.
    Magazeti yetu si mepesi kudaka habari kama hizi, hata pale yakiandika zinawekwa ukurasa wa ndani kwa kichwa cha habari kiduchu na habari yenyewe kwa ufupi.
    Sisi Tunafinance wizi na kuulinda kwa ulinzi imara wa Polisi na JWTZ. Hatuna nafasi ya kusomesha vijana wetu bure kwa sababu wakisoma wengi itakuwa taabu sana kuwatia ujingani.

    Tusubiri tu Umanamba East Africa ikianza.
     
  3. Kichuguu

    Kichuguu Platinum Member

    #3
    Nov 14, 2010
    Joined: Oct 11, 2006
    Messages: 6,945
    Likes Received: 283
    Trophy Points: 180
    Kwa Afrika kutawaliwa na madikteta kama akina Kikwete ni jambo tusiloweza kuepuka haraka kwa sababu wanatumia nguvu nyingi zitokanazo na kodi yetu kutugandamiza kusudi tusifurukute. Kwa hiyo nadhani ni afadhali ukiwa na madikteta wanaoleta maendeleo ya nchi kama hawa akina Museveni, Kagame, na Kibaki kuliko kuwa na Dikteta Kikwete anayefikiria maendeleo ni vitu vidogo vidogo kama kuwa na hausgeli, kuwa na gari na kuwa na foleni ndefu sana za magari barabarani.
     
  4. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #4
    Nov 14, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,402
    Likes Received: 2,478
    Trophy Points: 280
    Lakini Uganda wataweza vipi wakati wao ni nchi maskini labda kutuzidi sisi?
     
  5. Bhbm

    Bhbm JF-Expert Member

    #5
    Nov 14, 2010
    Joined: Oct 31, 2009
    Messages: 717
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    Sisi moto mdundo lazima wataelewa tu kwa hii miaka mitano.
     
  6. Domhome

    Domhome JF-Expert Member

    #6
    Nov 14, 2010
    Joined: Jun 28, 2010
    Messages: 1,322
    Likes Received: 286
    Trophy Points: 180

    Mkuu, inamaana Uganda hawana Migodi ya Dhahabu au Tanzanite?
     
  7. The Dreamer

    The Dreamer JF-Expert Member

    #7
    Nov 14, 2010
    Joined: Feb 2, 2009
    Messages: 1,280
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    some of the dictators are good. Africa Mashariki Museveni na Kagame ni mifano mizuri linapokuja suala la kujenga nchi. Sisi kila kitu ni ZERO
     
  8. The Dreamer

    The Dreamer JF-Expert Member

    #8
    Nov 14, 2010
    Joined: Feb 2, 2009
    Messages: 1,280
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wanamsemo wao waupendao sana "Uganda gifted by nature". Sisi waTZ (kama tujulikanavyo) tumeshindwa ku-appreciate kitu kama hicho...it is like "Tanzania ungifted by nature", which I dont buy!
     
  9. c

    chanai JF-Expert Member

    #9
    Nov 14, 2010
    Joined: Oct 9, 2010
    Messages: 280
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    MM,
    Hili suala la kuprovide free education inawezekana kabisa. Tunachokikosa Tanzania ni uongozi ulioamua kulitekeleza hili. Uganda ni nchi maskini sana na hawana rasilimali ambazo sisi tunazo. Sisi tuna kila kitu cha kuweza kuinua uchumi wetu na kuweza kuleta maendeleo kwa wanachi wetu.

    Nilisikitika sana nilipomsikia yule mkuu wetu wa nchi anasema eti suala la free education watu wengine wamejaribu na wameshindwa. Sijui hawa viongozi wetu wanafikilia nini. Kwa kweli watu kama hawa hawafai kabisa kuwa viongozi kwenye nchi hii maana wanatoa kipaumbele kwanza kwenye matumbo yao na familia zao badala ya wananchi. Kuna gharama gani za elimu ambazo serikali itashindwa kuwalipia watoto wote kwenye nchi hii?Wao wenyewe waliweza kusoma bure kabisa tena na hadi University wakati nchi hii bado ikiwa changa kabisa. Leo hii nchi imestawi ikiwa imesheheni madini ya kila aina, samaki kutoka kila kona, misitu kila kona, just to name a few.

    Wakati wanalalamika kuwa nchi ni maskini wao wenyewe wanakula raha kwa kwenda mbele wakiwa kwenye Mashangingi, XV, V8 n.k. Tunahitaji viongozi wenye uchungu na nchi sio wanaosema "eti hawaoni mafisadi kwenye nchi hii". "Eti fisadi ni mtu anayeiba wake za watu". Je waatu kama hawa wanaweza kuleta maendelea kwenye nchi hii? Mtu kama huyu anaweza kufikilia kujadili mswada wa elimu bure bungeni? La asha!

    Watanzania tunahitaji mabadiliko makubwa ya kuwang'oa hawa majaa wanaosema elimu na afya bure haiwezekani.
     
  10. Gudboy

    Gudboy JF-Expert Member

    #10
    Nov 14, 2010
    Joined: Aug 14, 2009
    Messages: 799
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    sasa nchi kama ugunda imeweza, kwa nini hapa kwetu tushindwe?
     
  11. Mzito Kabwela

    Mzito Kabwela JF-Expert Member

    #11
    Nov 14, 2010
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 17,172
    Likes Received: 1,329
    Trophy Points: 280
    Ni priority na Political willingness. Hata wakitaka uganda iwe kama Japan, wakiset priorities zao vizuri na kukiwepo nia na dhamira ya dhati ya kisiasa, hakuna kinachoshindikana
     
  12. Azimio Jipya

    Azimio Jipya JF-Expert Member

    #12
    Nov 14, 2010
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 3,369
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135

    Kikwete alipromisi kuwa atachukua na kutekeleza baadhi ya sera za wapinzani...

    Kweli? Ataichukua ipi!?
     
  13. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #13
    Nov 14, 2010
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,858
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Atachukua za cuf maana hizo ndizo alizopewa na Lipumba.
     
  14. Ikimita

    Ikimita JF-Expert Member

    #14
    Nov 14, 2010
    Joined: Oct 23, 2010
    Messages: 301
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Mkuu kwanza lazima iwepo nia halafu ndiyo uangalie uwezo. Lazima kuna maeneo wataamua kuyabana ama watakuwa wanaanzisha vyanzo vipya ili kuwekeza kwenye elimu ya bure. Ni masuala ya kupanga tu.
     
  15. W

    We can JF-Expert Member

    #15
    Nov 14, 2010
    Joined: Sep 4, 2010
    Messages: 676
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Ili kufikia maendeleo yoyoye yale, sharti:
    1. Penda nchi na watu wake,
    2. Panga mipango shirikishi,
    3. Mobilize (human and material rsources),
    4. Simamia utekelezaji bila kujali CHAMA, shangazi au mjomba,
    5. Tathimini na ikibindi REKEBISHA ulipokosea kwa HARAKA na kisha,
    6. SONGA mbele tena
     
  16. W

    We can JF-Expert Member

    #16
    Nov 14, 2010
    Joined: Sep 4, 2010
    Messages: 676
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Ili kufikia maendeleo yoyoye yale, sharti:
    1. Penda nchi na watu wake,
    2. Panga mipango shirikishi,
    3. Mobilize (human and material resources),
    4. Simamia utekelezaji bila kujali CHAMA, shangazi au mjomba,
    5. Tathimini na ikibindi REKEBISHA ulipokosea kwa HARAKA na kisha,
    6. SONGA mbele tena
     
  17. c

    chelenje JF-Expert Member

    #17
    Nov 14, 2010
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 556
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ni vema na inaleta matumaini kwa wananchi wake, TZ hiyo haiwezekani gharama ni kubwa bora kuchapisha mabango na kusambaza tz nzima...:sad::sad::sad:
     
  18. Josh Michael

    Josh Michael JF-Expert Member

    #18
    Nov 14, 2010
    Joined: Jun 12, 2009
    Messages: 2,525
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Wataweza kwa kuwa wana wanajali kutazama rasilimali za taifa lao na comment katika siasa
     
  19. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #19
    Nov 14, 2010
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,428
    Likes Received: 492
    Trophy Points: 180
    Wapigakura wote twajua ya kuwa CCM ni bomu lakini wao sasa waishi kwa kuiba kura tu vinginevyo wangelikuwa out siku mingi...............
     
  20. l

    ladymya Member

    #20
    Nov 14, 2010
    Joined: Nov 11, 2010
    Messages: 22
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    jamani waandish wekeni habari hii kwenye front page za magazet ili wadanganyika waelewe may b it will do us good toward our 2015 move!
     
Loading...