Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mungiki ndani ya tanzania!

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Jidu, Aug 26, 2012.

  1. Jidu

    Jidu JF-Expert Member

    #1
    Aug 26, 2012
    Joined: Mar 9, 2011
    Messages: 1,055
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Hii operation inayoendeshwa na jeshi la polisi juu ya uvamizi wa viwanja huko maeneo ya madale limezua jipya baada ya kuonekana kuwa kuna raia wa kutoka kenya wakijihusisha na uvamizi wa viwanja.Wakati mwingine najiuliza hili jeshi letu la polisi huwa linafanya uchunguzi wa kina kabla ya kuwahusisha watu fulani na kundi fulani isije kuwa kama ya kamanda kova na yule aliyemteka ulimboka mpaka leo hakuna kinachoendelea!
     
  2. Father of All

    Father of All JF-Expert Member

    #2
    Aug 26, 2012
    Joined: Feb 26, 2012
    Messages: 3,091
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Hapa hukuna cha Mungiki wala nini. Serikali inatafuta sehemu ya kufichia uso wake baada ya kuvuruga sheria za ardhi na kuwafanya watanzania kuishi kama wanyama bila mipaka wala mipango mizuri ya ardhi. Tunaishi kwenye nyumba zisizo na namba na kwenye makazi yasiyo rasmi. Kesho wakiende kubomoa kigogo watakwambia waliogoma ni raia wa nje. Waliingiaje na kupata hiyo jeuri ya kuvamia viwanja vya watanzania? Hii ni kashfa kwa wakenya na kama kweli hao wahusika ni raia wa kigeni serikali inachelea nini kuwapumbuzisha Keko au Ukonga?
     
  3. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #3
    Aug 26, 2012
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,800
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    Mungiki eee na bado
     
  4. M

    Mwanaharakatihuru JF-Expert Member

    #4
    Aug 26, 2012
    Joined: Mar 21, 2012
    Messages: 480
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hawa jamaa wanatafuta jinsi ya kuhalalisha uonezi hao ni raia na wazawa ardhi yote mafisadi wamemiliki tukakae kenya bora vita ije tuheshimiane
     
  5. Kiby

    Kiby JF-Expert Member

    #5
    Aug 26, 2012
    Joined: Nov 16, 2009
    Messages: 4,521
    Likes Received: 302
    Trophy Points: 180
    Hata huyo JWTZ waliyemkamata ambapo waliogopa kutaja jina lake ni raia wa Kenya?
    Polisi wetu baada ya kugeuzwa wanasiasa wamekosa kabisa uwezo wa kutumia utashi wao kupambanua mambo.
    .
     
  6. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #6
    Aug 26, 2012
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,935
    Likes Received: 343
    Trophy Points: 180
    Hayo ndo matokeo ya UDHAIFU wa serikali iloundwa na Chama Cha Mapinduzi!
     
  7. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #7
    Aug 26, 2012
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 26,999
    Likes Received: 5,129
    Trophy Points: 280
    Nani mwizi namba moja wa ardhi kama sio CCM
     
  8. Lambardi

    Lambardi JF-Expert Member

    #8
    Aug 26, 2012
    Joined: Feb 7, 2008
    Messages: 7,540
    Likes Received: 2,053
    Trophy Points: 280
    Naona wa Kenya...wanatusumbua sana kiakili na intelijensia yetu inashindwa kabisa kwa penetration ya wakenya maana kila tukio wakishindwa ku justify wanakimbilia Kenya au Somalia!!
     
  9. J

    Joo Wane JF-Expert Member

    #9
    Aug 27, 2012
    Joined: Mar 14, 2007
    Messages: 294
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 45
    Jamani kwenye ukweli lazima tuseme nitajaribu ku summarize. Mimi nina eneo sehemu za mbopo zaidi ya miaka kumi sasa na huwa ninaenda huko si chini ya mara mbili kila mwezi kwa muda wote huo. Kilichotokea mbopo/madale/nyakasangwe na maeneo jirani ni kuwa kuanzia 2007 kulijitokeza kikundi kidogo cha watu wakazi wa maeneo hayo kuvamia mashamba yaliyokaa muda mrefu kisha wanajikatia vipande mita 20 x 20. Then wanatafutwa wateja wao (wavamiza) wanawauzia. Mwenye shamba akija anakutwa tayari watu wameshajenga wamehamia, wengine wanamalizia nyumba, wengine wamepanda miti. Mwenye shamba anakuwa na kesi na watu hata 40 amabao wameuziwa bila kujua kuwa waliowauzia sio wamiliki halali.

    Mwaka 2008 kuna watu (ndio hawa wana hisiwa sio watanzania) wapo kama 200 hivi walikotokea hakujulikana wakaungana na wazawa wachache wa maeneo hayo kisha wakaanza uvamizi wa kutisha. Wanavamia hata shamba linalindwa. Ukija mwenye shamba wanakupiga mapanga na mishale na wanakuua hivi mchana kweupe. Ikija defender ya polisi wanaikimbilia sio kuikimbia. Hawa jamaa ni kwa vile tu nchi yetu haina waandishi wa habari makini lakini mambo waliyofanya ndani ya miaka minne yanatisha na walishaanzisha nchi na serikali yao ndani ya tanzania.

    Ukweli ulio wazi polisi na serikali kwa ujumla walizembea (aidha kwa kutokujua au kupuuzia taarifa walizopokea) mpaka hawa jamaa wakajenga himaya yao sehemu inaitwa kaza roho. Hapo kaza roho ukiingia kama sio mwenyeji utarudi kilema kama sio maiti.


    Katika suala hili nafikiri vyombo vya habari vinapaswa kwenda mbopo/madale/nyakasangwe kutafuta ukweli. Ni kweli wengi waliovunjiwa sio walivamia ila wameuziwa na wavamizi (mungiki) kwa kutokujua ila wengine walikuwa wanajua. Kwani hakuna kiwanja cha tshs. laki 200,000/300,000 hapo madale/mbopo. Ki msingi walikimbilia urahisi bila kutafuta ukweli halisi nani wamiliki wa maeneo hayo.

    Kwa sasa hivi hao Mungiki zaidi ya 200 wapo wamejikusanya kwenye shule bondeni sehemu ya Nyakasangwe na wametishia kumuua mwenyekiti wa mbopo, kuchoma shule za msingi na sekondari mbopo na zahanati ya mbopo.
    Kwa hili naipongeza serikali kwa kuchukua hatua japo kwa kuchelewa. Hao mungiki wan roho ngumu na ni makatili kishenzi hata hisia kuwa sio watanzania zinweza kuwa na chembe za ukweli.
     
Loading...