Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mulika Mwizi

Discussion in 'Tech, Gadgets & Science Forum' started by Mkaa Mweupe, Jun 14, 2011.

  1. Mkaa Mweupe

    Mkaa Mweupe JF-Expert Member

    #1
    Jun 14, 2011
    Joined: Jun 29, 2007
    Messages: 653
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    Katika hali iliyonistua, maeneo ya soko la Segerea kulikuwa na mkandarasi anayeweka "headwalls" kwenye "culvert" jipya linalojengwa eneo hilo.

    Jambo la kushangaza ni kuwa, zege ilikuwa inamiminwa bila ya uwepo wa consultant hivyo kutoa mwanya kwa mkandarasi kufanya kazi dhahifu.
    1. Zege ilikuwa inashindiliwa kwa kibao bila ya kutumia concrete poker.
    2. Chuma ilikuwa inawekwa kwenye zege baada ya kumimina kiasi fulani cha zege.
    3. Chuma ni chache mno kulinganisha na uelewa wangu juu ya chuma kinachohitajika kwa ajili ya headwall.
    4. Chuma ni dhahifu mno.
    5. Formwork ni ya kuokoteza.
    6. Zege limeshaanza kunyauka kabla haijamiminwa (moisture content - low)

    Angalia video hii kwenye attachment ujiridhishe. Sitaki maswala ya kuulizana data source.
     

    Attached Files:

  2. SHAROBALO

    SHAROBALO JF-Expert Member

    #2
    Jun 14, 2011
    Joined: Mar 17, 2011
    Messages: 761
    Likes Received: 79
    Trophy Points: 45
  3. Mkaa Mweupe

    Mkaa Mweupe JF-Expert Member

    #3
    Jun 14, 2011
    Joined: Jun 29, 2007
    Messages: 653
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    Nadhani mkuu hapo umepotoka, when you talk of technology is a broad term. I posted here purposely because its a concern in a conctruction technology. kwa hiyo usikariri kuwa technologia ni kompyuta na elektroniki pekee.
     
  4. K

    Kituko JF-Expert Member

    #4
    Jun 14, 2011
    Joined: Jan 12, 2009
    Messages: 5,924
    Likes Received: 1,073
    Trophy Points: 280
    Mkuu hata ukufika tume ya Sayansi na Teknolojia wao wako bize na hayo tu
     
  5. BinMgen

    BinMgen JF-Expert Member

    #5
    Jun 14, 2011
    Joined: Jun 18, 2008
    Messages: 1,777
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Mtoa mada yuko sawa! Hapa ni mahali pake. Wenzetu walioendelea vitu vyote hivyo hupimwa kwa computer.
     
  6. itnojec

    itnojec JF-Expert Member

    #6
    Jun 14, 2011
    Joined: Mar 31, 2011
    Messages: 2,171
    Likes Received: 197
    Trophy Points: 160
    Badala ya kuchangia mada watu tumeanza kubishana jambo la kitoto, kwani ujenzi siyo teknolojia au sayansi?
     
  7. sijuikitu

    sijuikitu JF-Expert Member

    #7
    Jun 14, 2011
    Joined: Feb 8, 2011
    Messages: 286
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hata kuchangia mada pia ni sayansi na teknolojia.
     
  8. SHAROBALO

    SHAROBALO JF-Expert Member

    #8
    Jun 14, 2011
    Joined: Mar 17, 2011
    Messages: 761
    Likes Received: 79
    Trophy Points: 45
    Haya mkuu!!
     
  9. Kaka'

    Kaka' JF-Expert Member

    #9
    Jun 16, 2011
    Joined: Feb 25, 2011
    Messages: 584
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Tunapoongelea technology huwez acha zungumzia engineering(designing) na kwa wale wanaosoma engineering lazima mwanzo afundindishwe basics za civil,drawing na mechanical bila kujali anataka kubobea katika fani gan ya engineering. Na kitu kimojawapo wanachoambiwa ktk civil studies ni kwamba "civil is backbone of all engineering courses" which is true. So mleta mada hajakosea kupost such content hapa.
     
  10. Kaka'

    Kaka' JF-Expert Member

    #10
    Jun 16, 2011
    Joined: Feb 25, 2011
    Messages: 584
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Kwa case ya zege nadhan itakuwa poor mixing ratio ya binder/cement, coarse & fine agregates, pamoja na maji. Af nadhan hata hao contstructors watakuwa laymans sasa wanaweka chini large amount ya zege kabla ya nondo hawajui kwamba hiyo zege itabanduka due to tension forces? Wanafanya kaz bure.
     
Loading...