Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mukazane

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by Mlachake, Jul 10, 2012.

  1. Mlachake

    Mlachake JF-Expert Member

    #1
    Jul 10, 2012
    Joined: Oct 13, 2009
    Messages: 2,589
    Likes Received: 164
    Trophy Points: 160
    Bunge letu la Leo.

    Kuna Mbunge amewaasi mawaziri wa maji wakazane, wabunge wengine wakaguna.

    This is really low for someone sitting in a parliamentary house to interpenetrate things in a street Language.
     
  2. ummu kulthum

    ummu kulthum JF-Expert Member

    #2
    Jul 10, 2012
    Joined: Feb 6, 2012
    Messages: 2,792
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    tatizo ni tasfiri tu hapo, kukazana ni kujitahidi lakini watu wamekitohoa mpaka sasa inaonekana ni tusi.
     
  3. Judgement

    Judgement JF-Expert Member

    #3
    Jul 10, 2012
    Joined: Nov 13, 2011
    Messages: 10,359
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 145
    Nyie wakaazi wa Kagera mnawajibika MKAZANE sana kwenye migomba.
    Na nyie wa Moshi MKAZANE kwenye mikahawa.
    Hapa kuna tatizo gani ? Mbona ni normal language!
     
  4. Roulette

    Roulette JF-Expert Member

    #4
    Jul 10, 2012
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 5,618
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Indeed, this is very low. Watu wanaweza kucheka ila inasikitisha mbunge kutafsiri maneno, tena kutoka kwenye maneno ya kujenga, kupeleka kwenye maneno ya kijinga.
     
  5. gambachovu

    gambachovu JF-Expert Member

    #5
    Jul 10, 2012
    Joined: Dec 29, 2011
    Messages: 1,865
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Sijui kama mimi nilisikia vizuri au vibaya lakini nadhani hata M/kiti alimwomba arekebishe kauli yake! Lakini mbunge yule akaendelea kuongea na M/kiti hakumzuia tena.. Yaani we acha tu...

    Jamani kina Roulette na wengine nani anakumbuka .... nadhani lilikuwa jukwaa la HHM .. Ambapo jamaa mmoja alianzisha uzi ambao within dk 5 umeshajaa pg 3!
    Uliza sasa ilikuwaje.... Heading yake ilikuwa hivi... Kama kuna mtu anaweza akaitafuta URL yake...

    ''LEO NIMENUSURIKA KULIWA KWENYE TIGO PESA....''

    Sasa ikawa kila anayeingia akisoma kidogo anamwambia badili heading, wakati kama mimi nilimwelewa vizuri tu... Wengine walidiriki kumwambia kuwa walikimbilia thread kwa fujo kumbe hakukuwa na cha maana... Wachangiaji walimwandama kama nini hadi akabadilisha heading,ingawa alikuwa discouraged sana! Na alilalamika sana kwa wachangiaji kuwa na mawazo potofu!

    Yeyote aweza kuitafuta kwenye archives..
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  6. Dotworld

    Dotworld JF-Expert Member

    #6
    Jul 11, 2012
    Joined: Aug 10, 2011
    Messages: 3,900
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 145
    Kwa mujibu wa Kamusi ya TUKI:

    Kaza


    1 fasten, tighten.
    2 emphasize.
    3 fix. mfano: kazamwendo = speed up; kazaroho = persevere.

    maneno yanayoendana nayo:

    Kazia;
    Kazika;
    Kazana;
    Kazwa.


    Kazana


    1 be firm.
    2 make an effort, exert oneself.

    maneno yanayoendana nayo: kazania; kazanisha.

    Sasa kuna tusi gani hapo?
    .
     
  7. Gurta

    Gurta JF-Expert Member

    #7
    Jul 15, 2012
    Joined: Sep 17, 2010
    Messages: 2,211
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Dotworld Hakuna tusi, isipokuwa msikilizaji/mtumiaji akiamua iwe hivyo.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  8. Vinci

    Vinci JF-Expert Member

    #8
    Jul 16, 2012
    Joined: Jul 6, 2009
    Messages: 2,520
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    ha ha ha .....mkuu wakazane kwamba waongeze bidii kwenye jambo fulani....hisia hasi ndizo ziliwafanya wagune
     
  9. Vinci

    Vinci JF-Expert Member

    #9
    Jul 16, 2012
    Joined: Jul 6, 2009
    Messages: 2,520
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    ha ha ha... Judgement vipi kama ingekuwa hivi MKAZANE sana kwenye kilimo cha migomba...hapo tunaona kwamba neno moja tuu ukilitumia kwenye sentensi basi inalete maana isiyoyumbusha maana na kuleta maana tofauti.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  10. BHULULU

    BHULULU JF-Expert Member

    #10
    Jul 16, 2012
    Joined: Jun 28, 2012
    Messages: 4,880
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 145
    Nakumbuka hilo neno lilishawahi kutumiwa na Mama Kabaka wakati akiwa naibu waziri wa elimu,wabunge walicheka sana.Nafikiri baada ya hapo walienda ku-practice
     
  11. mhalisi

    mhalisi JF-Expert Member

    #11
    Jul 16, 2012
    Joined: Sep 9, 2011
    Messages: 1,182
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    kama sikosei spika Sitta alikataza hilo neno kutumika bungeni.
     
  12. Mlachake

    Mlachake JF-Expert Member

    #12
    Jul 17, 2012
    Joined: Oct 13, 2009
    Messages: 2,589
    Likes Received: 164
    Trophy Points: 160
    Tunakoelekea siko!!! mbona enzi za mwalimu haya mambo kulikua hakuna.
     
  13. Mlachake

    Mlachake JF-Expert Member

    #13
    Jul 17, 2012
    Joined: Oct 13, 2009
    Messages: 2,589
    Likes Received: 164
    Trophy Points: 160
    Man unahitajika kwenye semina elekezi kwa wabunge
     
Loading...