Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mukama: Mbio za Urais CCM, sasa ni zamu ya nyanda za Juu Kusini, Kati na Kaskazini

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Ozzie, Apr 5, 2012.

  1. Ozzie

    Ozzie JF-Expert Member

    #1
    Apr 5, 2012
    Joined: Oct 9, 2007
    Messages: 3,236
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Alisema hayo katika mkutano wake na waandishi wa habari katika Ofisi Ndogo za CCM, Mtaa wa Lumumba, Dar es Salaam...

    Mukama alisema: "Kuwa na makundi ni kitu cha kawaida lakini si la mtu fulani, bali ni katika chama ili vitu viende na ni jambo jema katika chama. Kwa mfano, mambo ya urais kikanda Kusini wameshapata,
    sasa inaweza ikawa Nyanda za Juu Kusini au Kanda ya Kati na upande wa Kaskazini vilevile, juu kule Mwalimu Nyerere alishatoka."

    Alisema hali kama hiyo ndiyo inatengeneza makundi kwa watu wa sehemu fulani kusema: "Mbona kule ameshatoka huku bado hajatoka. Hayo ndiyo mambo yalivyo na si mtu mmoja mmoja kuwa na kundi, hayo yanayosemwa huko siyajui."


     
  2. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #2
    Apr 5, 2012
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,041
    Likes Received: 1,344
    Trophy Points: 280
    ina maana ni makinda,nyalandu asha migiro au lowasa!membe hana chake!mwandosya,mwakyembe wagonjwa!MAGHARIBI JEE?
     
  3. Buchanan

    Buchanan JF Diamond Member

    #3
    Apr 5, 2012
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 13,088
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    Mmmmmmh! Hizi kauli ni za hatari sana! Hivi urais siku hizi unatolewa kikanda? Ni kwa Katiba ipi Rais anachaguliwa Kikanda?
     
  4. Ndachuwa

    Ndachuwa JF-Expert Member

    #4
    Apr 5, 2012
    Joined: Mar 8, 2006
    Messages: 4,138
    Likes Received: 286
    Trophy Points: 180
    Mukama ana maana hii Nyanda za Juu Kusini - Prof Mwandosya; Nyanda ya Kati Mh. Sitta na Kasikazini Mh Lowasa? Utakuwa mpambanio mzuri ndani ya CCM. Kuna wengine wanahoja Wakatoliki na Waislam walishapata sasa ni 2005 ilikuwa iwe zamu ya Walutheri - Prof Mwandosya akahujumiwa. Hata hivyo naona hapa anataka kumwengua Mh. Membe (kusini) kijanja

     
  5. nyabhingi

    nyabhingi JF-Expert Member

    #5
    Apr 5, 2012
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 8,920
    Likes Received: 1,384
    Trophy Points: 280
    sijui ndo kaongea nini?hata haeleweki!huyu na lusinde wanatenganishwa na mitusi tu!
     
  6. F

    FJM JF-Expert Member

    #6
    Apr 5, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Kwa maneno mengine Mukama anatuambia kuwa utaratibu wa ccm wa kumpata mgombea urais unaangalia sehemu aliyotoka mgombea! CCM hawaangalii matatizo yanayoikabili nchi hii na uwezo wa mgombea katika kutatua matatizo hayo, ila cha muhimu (according to Mukama) ni 'umetoka kanda gani?


    Labda Mukama atufafanulie vizuri, ni kwa nini CCM wanaangalia mahala alipotoka mgombea na sio uwezo wake? Nini majukumu ya rais? kutambika?
     
  7. N

    Ngandema Bwila JF-Expert Member

    #7
    Apr 5, 2012
    Joined: Sep 8, 2010
    Messages: 998
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Ngoja wamsikie Zanzibar!
     
  8. G

    Game Theory JF-Expert Member

    #8
    Apr 5, 2012
    Joined: Sep 5, 2006
    Messages: 8,575
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 0
    The most stupid comment from a SG General

    kasahau kuwa Tanzania ina watu milioni 44?
     
  9. Walikughu

    Walikughu Senior Member

    #9
    Apr 5, 2012
    Joined: Dec 7, 2011
    Messages: 138
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    CCM fanyeni kazi ya kutekeleza ahadi zenu "instead of kuwaza urais, haya mambo yatakuja yenyewe muda ukifika. ukanda wa nini sisi tunahitaji kiongozi atakaye tutoa kwenye hili tatizo la umaskini full stop!!!!!!!!!!!!!!!!!
     
  10. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #10
    Apr 5, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,349
    Likes Received: 1,038
    Trophy Points: 280
    Ukiona mtu anaendekeza ukanda basi ujue huyo amefilisika kisiasa. Ukanda ni ukaburu tu. Duh CCM sasa hata kauli za kawaida tu zinakuwa tabu? Chini ya miaka 20 baada ya kifo cha Mwalimu hakuna hata mmoja ambaye alirithi hata robo ya hekima ya mwalimu? Wale tuliokuwa tunaambiwa ni wanafunzi wa mwalimu ndani ya Chama wako wapi?
     
  11. i

    ibange JF-Expert Member

    #11
    Apr 5, 2012
    Joined: Dec 31, 2010
    Messages: 1,545
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Nimesoma gazeti la mwananchi sijamwelewa Mukama. Katika makundi ndani ya chama sijasikia kama kundi makundi ya ukanda. Sasa anatengeneza tatizo ambalo halipo
     
  12. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #12
    Apr 5, 2012
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,401
    Likes Received: 2,477
    Trophy Points: 280
    Kweli CCM ina matatizo si kidogo kwa kweli.
     
  13. B

    Bangoo JF-Expert Member

    #13
    Apr 5, 2012
    Joined: Nov 3, 2011
    Messages: 5,597
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kuendelea kuwa na
    watu kama kina
    mkama ni JANGA!!
    Wanaanza kutule
    taa mambo ya
    ukanda?!
     
  14. Myakubanga

    Myakubanga JF-Expert Member

    #14
    Apr 5, 2012
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 5,725
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Jamani mbona wATZ hatuna huruma?
    Kichaa cha Lusinde na Mkama kinalipuka tayari,halaf badala ya kuwakamata na kuwawahsha wodini MIREMBE sie tunakazana kuwajadili!
     
  15. andrewk

    andrewk JF-Expert Member

    #15
    Apr 5, 2012
    Joined: Apr 13, 2010
    Messages: 3,026
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    mimi napiganga nae, nadhani mtu safi na mwenye uwezo hata kama akitoka pwani tena poa tu
     
  16. Bongolander

    Bongolander JF-Expert Member

    #16
    Apr 5, 2012
    Joined: Jul 10, 2007
    Messages: 4,880
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Mkuu huwezi kuamini kama kweli hayo yameongewa na katibu mkuu wa chama, hizi zilitakiwa kuwa story za kijiweni. What if maeneo yote hayo hayana mwanaCCM ambaye anafaa kuiongoza CCM kukabiliana na changamoto zilizopo sasa? kuna haja ya chama kuwa more serious. Urais 2015 ni muhimu sana kwa Tanzania, kwa hiyo rais anatakiwa kuwa mwelewa na mweye uwezo wa kuongoza nchi.
     
  17. K

    Kanyafu Nkanwa JF-Expert Member

    #17
    Apr 5, 2012
    Joined: Jul 8, 2010
    Messages: 790
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Chadema wakitaka Urais kirahisi wateue mgombea kutoka Kusini. Mbowe, Slaa, Ndesamburo and company zinaua chama
     
  18. Lambardi

    Lambardi JF-Expert Member

    #18
    Apr 5, 2012
    Joined: Feb 7, 2008
    Messages: 7,561
    Likes Received: 2,064
    Trophy Points: 280
    Hee kwa hiyo vigezo vitafuata baadae kwanza ukanda???baadae itakuja udini na ukabila ni hatari sana wana magamba twaelekea wapi??vigezo ndio ingekuwa msingi na utaratibu ungebadilishwa iwe chama kinaangalia kada anaefaa kwa wakati huo sio hata kukimbilia kuchukua form
     
  19. Bill

    Bill JF-Expert Member

    #19
    Apr 5, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 3,583
    Likes Received: 566
    Trophy Points: 280
    Akili hizi ni hatari sana, hebu fikiria huyu ndiye alikuwa Mtendaji mkuu wa Wizara (Katibu Mkuu). Wameleta Udini, Ukabila, Ufalme - yaani kurithisha watoto wao madaraka (Husein Mwinyi, Sioi Sumari, Nape, Amani Karume, Mathayo David, Malima nk.). Wamemaliza sasa Lusinde kaanzisha mradi wa Matusi majukwaani na kabla huo haujamalizika Mukama naye kazindua mradi wake wa Urais kwa Ukanda.

    Shame on you Lusinde na Mukama.

    Hakika sasa nimeamini CCM kuna akili za KILUSINDE.

    Bora CCM ya jana kuliko ya leo - yaani - ni Bora Makamba kuliko Mukama. CCM go to hell!!!!!
     
  20. Small Boy

    Small Boy Senior Member

    #20
    Apr 5, 2012
    Joined: Jul 12, 2007
    Messages: 143
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mimi nilidhani hoja ya ukanda ni ya CDM kumbe hata magamaba wanayo...
    Mungu wangu.. tufweee...
     
Loading...