Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mukama, Lowassa wamchefua JK

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by EasyFit, Dec 4, 2011.

  1. EasyFit

    EasyFit JF-Expert Member

    #1
    Dec 4, 2011
    Joined: Jul 4, 2011
    Messages: 1,227
    Likes Received: 85
    Trophy Points: 145
    MATAMSHI mazito yaliyotolewa wiki jana na Katibu Mkuu wa Chama Cha Mapinduzi (CCM), Wilson Mukama, juu ya kuendeleza dhana ya kuwang'oa watuhumiwa wa ufisadi huku Mbunge wa Monduli, Edward Lowassa, akitamba kushinda katika vita hiyo, yamemchefua Mwenyekiti wa chama hicho, Rais Jakaya Kikwete.

    Habari za uhakika zimebaini kuwa Rais Kikwete amesikitishwa na hali hiyo na inadaiwa kuwatumia ujumbe viongozi hao akitaka waache malumbano hayo kwa vile yalimalizwa kiustaarabu wakati wa vikao vya juu ya CCM vilivyomalizika mjini Dodoma hivi karibuni.

    Mmoja wa wasaidizi wa Rais Kikwete amelithibitishia Tanzania Daima juu ya kutofurahishwa kwa Kikwete na malumbano hayo, ambayo amekiri kukiweka chama hicho katika mazingira magumu ya kufikia maamuzi yenye masilahi kwa chama.
    "Ni kweli mwenyekiti amesikitishwa na matamshi ya Mukama na Lowassa, na ameagiza viongozi hao wakutane naye ili wazungumze juu ya hali hiyo," alisema mtoa habari huyo.

    Taarifa za uhakika zimesema kuwa siku moja baada ya Lowassa kutamka maneno hayo huko Singida, viongozi wawili wa NEC, akiwamo waziri mmoja mwandamizi wakiwa Uwanja wa Ndege wa Julius Nyerere jijini Dar es Salaam, walimpigia simu Mukama kumweleza kile alichosema mbunge huyo wa Monduli, na kumshauri atoe ufafanuzi kuhusiana kauli hiyo.

    Novemba 27, mwaka huu, Lowassa akiwa mjini Singida alitoa matamshi mazito akidai kuwa siasa za Tanzania ni za ovyo ovyo na zinafanywa kwa lengo la kuwachafua watu akiwamo yeye.

    Lowassa aliyekuwa mgeni rasmi katika harambee ya kuchangia ujenzi wa Kanisa la Kiinjili la Kilutheri Tanzania (KKKT) mjini Singida, alisema amekuwa akihusishwa na tuhuma mbalimbali za ufisadi, ili asifikie malengo aliyojiwekea maishani, lakini anaamini kuwa atashinda kwa maombi ya viongozi wa dini.

    Siku mbili baadaye, Novemba 29, Wilson Mukama aliwaambia waandishi wa habari kuwa vita ya kuwang'oa watuhumiwa wa ufisadi iliyopewa jina la kujivua gamba, iko pale pale na kwamba wanaozunguka nchi nzima wakijitangaza kusafishwa wanajisumbua.

    Mukama katika maneno yanayodhihirisha kumlenga Lowassa, alisema kuwa vikao vya Kamati Kuu na Halmashauri Kuu ya CCM vilivyomalizika mjini Dodoma, wiki jana havikumsafisha mtu, badala yake viliamua watuhumiwa wa ufisadi washughulikiwe kwa kufuata taratibu na kanuni za chama.

    "Kama kuna watu wanapitapita huko na kusema Kamati Kuu imewasafisha hiyo ni hulka yao…" alisema Mukama, kauli iliyochukuliwa na wachambuzi wa masuala ya siasa wanaofuatilia kwa makini matukio makubwa yanayotokea ndani ya CCM kwamba yalimlenga Lowassa ambaye ndiye kiongozi pekee wa chama hicho wa ngazi ya juu aliyekuwa katika ziara mikoani.

    Mukama bila kutaja jina la mtu alisema viongozi wanaotakiwa kujiondoa wenyewe ndani ya siku tisini walizopewa awali, wanajulikana kwa vile jamii imekosa imani nao kutokana na aina ya matendo yao kiuongozi.

    Akifafanua kauli hiyo, mtendaji huyo mkuu wa CCM alisema: "CCM imeonekana imehama kutoka kwa wanachama na kuwa ya matajiri. Katika siasa kuna kitu kinaitwa mtazamo wa kijamii na kipimo kimoja kinachotumika ni je, wenzako wanakuonaje? Kama katika watu 10, sita wanasena hufai kuwa kiongozi, unaitwa aliyekataliwa."
    "Yupo ambaye hatajwi kwa chochote, si mazuri ama mabaya, hiyo inaitwa kutengwa na jamii, huyo pia hafai kuitwa kiongozi," alisema Mukama.

    Mukama alisema NEC iliamua kukasimu madaraka yake na kuagiza kamati ya maadili ishughulikie watuhumiwa hao, na hatua zilizochukuliwa zitafikishwa katika vikao vya juu kwa maamuzi ya mwisho.
     
  2. Butho Mtenzi

    Butho Mtenzi JF-Expert Member

    #2
    Dec 4, 2011
    Joined: Feb 26, 2011
    Messages: 320
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    La kuvunda halina ubani! Safari bado ni ndefu!
     
  3. Feedback

    Feedback JF-Expert Member

    #3
    Dec 4, 2011
    Joined: Mar 14, 2011
    Messages: 7,901
    Likes Received: 239
    Trophy Points: 160
    Mukama aache unafiki nakumbuka aliwahi kumpinga Nape wakati fulani kuwa hakutumwa na chama wala chama hakikutaja majina leo anasema mafisadi wanajulikana.
     
  4. mfereji maringo

    mfereji maringo JF-Expert Member

    #4
    Dec 4, 2011
    Joined: Nov 19, 2010
    Messages: 1,001
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    vita ya kimagamba tuwaachie magamba wenyewe. over.
     
  5. MNYISANZU

    MNYISANZU JF-Expert Member

    #5
    Dec 4, 2011
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 7,049
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Viongozi aina ya Mukama,Nape,Membe watakiona cha moto 2015
     
  6. M

    Makamuzi JF-Expert Member

    #6
    Dec 4, 2011
    Joined: Oct 3, 2011
    Messages: 1,157
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    Naomba kila siku waendelee kugombana hatimaye chama kife
     
  7. Duble Chris

    Duble Chris JF-Expert Member

    #7
    Dec 4, 2011
    Joined: May 28, 2011
    Messages: 3,488
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Huu mradi unaendeshwa KISAYANSI zaidi

    Mambo ya Ngoswe mwachie Ngoswe mwenyewe
     
  8. KASSON

    KASSON Senior Member

    #8
    Dec 4, 2011
    Joined: Sep 13, 2011
    Messages: 189
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    acha upambe
     
  9. KASSON

    KASSON Senior Member

    #9
    Dec 4, 2011
    Joined: Sep 13, 2011
    Messages: 189
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    mpambe nuksi
     
  10. Malipesa

    Malipesa JF-Expert Member

    #10
    Dec 4, 2011
    Joined: Aug 23, 2011
    Messages: 310
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Siasa uchwara (RA), siasa ovyo ovyo (EL), bado tutasikia mengi zaidi.
     
  11. zumbemkuu

    zumbemkuu JF Bronze Member

    #11
    Dec 4, 2011
    Joined: Sep 11, 2010
    Messages: 8,790
    Likes Received: 255
    Trophy Points: 180
    utafikiri hawa viongozi wa CCM ni mataahira, au wanahisi wanaongoza watu mataahira, au vyote kwa pamoja, kwamba wao viongozi wa CCM wanajijua kuwa ni mataahira na wanajua watu wanaowaongoza ni mataahira na vyama vinavyoshindana nayo (vyama vya upinzani) navyo ni mataahira.
     
  12. Feedback

    Feedback JF-Expert Member

    #12
    Dec 4, 2011
    Joined: Mar 14, 2011
    Messages: 7,901
    Likes Received: 239
    Trophy Points: 160
    Na wewe uko group gani la mataahira.
     
  13. mopaozi

    mopaozi JF-Expert Member

    #13
    Dec 4, 2011
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 3,070
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Liandaliwe pambano la masumbwi kati ya lowasa na mukama wazichape apatikane mshindi then atakayepigwa afunge domo lake!!
     
  14. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #14
    Dec 4, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    wahariri wanatia huruma siku hizi, inawezekana hata wakilala na wake zao wanaona sura ya lowassa imelala pembeni inasubiri zamu

    pambafffffffff
     
  15. fige

    fige JF-Expert Member

    #15
    Dec 4, 2011
    Joined: Jul 4, 2010
    Messages: 377
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    You are right, the same is coming so lets get prepared.
     
  16. Ulukolokwitanga

    Ulukolokwitanga JF-Expert Member

    #16
    Dec 4, 2011
    Joined: Sep 18, 2010
    Messages: 7,735
    Likes Received: 1,785
    Trophy Points: 280
    Ni heri kukaa kimya kuliko kujipambanua kuwa uko pamoja na Membe ambaye kila dalili kuwa ameshindwa kimkakati na sasa anategemea mbeleko ya Dr Dr Dr Dr Dr amsafishie njia. Viongozi wasio wabunifu kama JOKA LA MDIMU ambao wameshindwa hata kubuni mbinu zao za kujiingiza Ikulu tuwakatae kama ukoma kwani wakiingia ikulu hawataweza kubuni mbinu za kuliendeleza taifa, watabakia kulipana fadhila na kutubakisha katika hizi shida tulizonazo za Dr Dr Dr. Say no to Bernard Membe
     
  17. Losambo

    Losambo JF-Expert Member

    #17
    Dec 4, 2011
    Joined: Nov 8, 2011
    Messages: 2,625
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Siasa za kuvuana magamba zimebaki kuwa uchwara kwani hata muasisi nashindwa kumuita ameasisi siasa uchwara kwa maana anashindwa kusimamia alichokiasisi!!!!
    Na mwisho JK hana uwezo wa kumfukuza Lowasa, JK anakuwa kama mzazi ambaye mtoto akinyea kiganja huwezi sema utakikata kiganja hicho bali kukisafisha!!!
    Na ndivyo ilivyo kinachofanyika saizi ni kumsafisha Lowassa indirect.
     
  18. menyidyo

    menyidyo JF-Expert Member

    #18
    Dec 4, 2011
    Joined: Oct 9, 2010
    Messages: 1,341
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    from ccm i expect nothing!!!! do u?:washing::A S-coffee::director:
     
  19. HAZOLE

    HAZOLE JF-Expert Member

    #19
    Dec 4, 2011
    Joined: Feb 25, 2011
    Messages: 1,314
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    sisi wa tz nasi tujivue gamba la uzoba.
     
  20. BONGE BONGE

    BONGE BONGE JF-Expert Member

    #20
    Dec 4, 2011
    Joined: Oct 19, 2011
    Messages: 1,544
    Likes Received: 231
    Trophy Points: 160
    .......Mukama angekuwa anayasema haya huku jamii nayo ikimchukulia kuwa hana upande, lingekuwa jambo la busara, lakini kwa kufanya haya kwa manufaa ya Membe, yule nyoka wa mdimu, ni heri akae kimya, hsme on him..
     
Loading...