Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mukama ameikejeli Katiba!

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by tatanyengo, May 3, 2011.

  1. tatanyengo

    tatanyengo JF-Expert Member

    #1
    May 3, 2011
    Joined: Mar 30, 2011
    Messages: 1,140
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Vyama vya upinzani vilianzishwa nchini Tanzania kwa mujibu wa sheria mwaka 1992.

    Katibu mkuu wa CCM bw. Wilson Mukama anapotamka kwamba vyama vya upinzani vilianzishwa kwa shinikizo ana maana gani?

    Akumbuke kwamba wanachama walioko kwenye vyama vya upinzani ni watanzania kama walioko ndani ya CCM.

    Inawezekana pia CCM ikawa chama cha upinzani, na itakapotokea ikawa hivyo CCM nayo itakuwepo kwa shinikizo kutoka nje ya nchi?
     
  2. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #2
    May 3, 2011
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Laiti Mukama angejuea kuwa Osama angekufa jana yake ange-cancel hafla aliyowaandalia wahariri pale Krmpiski jana Jumatatu na kutoa pumba zake. Leo hii magazeti yoote, ni habari za Osama tu katika lead story zao, isipokuwa HABARI LEO tu ndiyo imetoa kipaumbele pumba za Mukama pale Kempiski kwa kuzifanya lead story.
    Na hivyo hivyo kwa habari za Ris-One katika kuukana ubilionea wake.
    Hii safi sana Wahariri wa magazeti – Big Up! Tuko pamoja!
     
  3. The Prophet

    The Prophet JF-Expert Member

    #3
    May 3, 2011
    Joined: Mar 17, 2011
    Messages: 682
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ni kweli, vyama vingi vilianzishwa kwa shinikizo, na kutokana na shinikizo hilo CCM waliamua kukubali shingo-upande na kuanzisha upinzani feki wa akina Mrema na Cheyo ambao leo hii tunashuhudia mmoja mmoja wanarudi walikotoka (CCM).

    Ukimsikiliza Mrema au Cheyo leo hii unashindwa kuelewa kama kweli ni wapinzani au ni wanaCCM wanaojifanya wapinzani. Lipumba naye vilevile, isipokuwa nguvu ya CUF zanzibar inamlazimisha aonekane kama mpinzani wa kweli, lakini ukweli ni kuwa Lipumba, Cheyo na Mrema si wapinzani. Ni mapandikizi ya CCM ambayo sasa yanazikwa na kufukiwa na Chadema.
     
  4. Zak Malang

    Zak Malang JF-Expert Member

    #4
    May 3, 2011
    Joined: Dec 30, 2008
    Messages: 5,410
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Hakika CCM watakuwa wamenuna kwa kuzipuuza habari zao.
     
  5. W

    WildCard JF-Expert Member

    #5
    May 3, 2011
    Joined: Apr 22, 2008
    Messages: 7,451
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Lakini Tvs jana jioni zimempa muda mwingi bila sababu. Huyu baba wala sio mwanasiasa. Angekaa tu ofisini amwache Nape aendelee kubwabwaja. Mbona Richard Tambwe HIza haonekani tena? Au haikuwa ajira ile!
     
  6. Halfcaste

    Halfcaste JF-Expert Member

    #6
    May 3, 2011
    Joined: Nov 28, 2010
    Messages: 955
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 45
    Nasema kwa kinywa changu Bora Magamba/Makamba na sio Mukama!!!Mukama is not a political material he sounds as civil servant.atafutiwe kazi nyingine,ukinibishia we kilaza!!!!???
     
  7. Najijua

    Najijua JF-Expert Member

    #7
    May 3, 2011
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 1,027
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    teeh teeh nadhani hizo ni salamu tosha kwa CCM na inathibitisha wanashidwa kusoma alama za nyakati
     
  8. The Prophet

    The Prophet JF-Expert Member

    #8
    May 3, 2011
    Joined: Mar 17, 2011
    Messages: 682
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    zitaandikwa kesho
     
  9. U

    Ulimakafu JF-Expert Member

    #9
    May 3, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 16,559
    Likes Received: 254
    Trophy Points: 180
    Kitakuwa kiporo hicho tena.Ndaza hailiki tena.
     
  10. samirnasri

    samirnasri JF-Expert Member

    #10
    May 3, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 1,371
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Kwa nini serikali ya ccm ilikubali shinikizo la imf? Kama kingekuwa chama makini na chenye msimamo si kingepinga shinikizo la imf na kuendelea kusimamia msimamo wake wa kuwa na chama kimoja. Mkama hana tofauti sana na makamba maa naye anakatabia ka kuropoka bila kufikiri. Kama serikali ingekuwa na uwezo wa kutatua matatizo yake yenyewe ingekataa shinikizo. Zaidi ya hapo kuna mambo mengi hapa nchini yameanzishwa kile mukama anachoita shinikizo. Eg. Cost sharing, privatization n.k.
     
  11. Bless the 12

    Bless the 12 Member

    #11
    May 3, 2011
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 61
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Nimemuona kwa tv jana, nadhani CCM watambue kuwa huyu Mukama basi ni tatizo lingine pengine kubwa kuliko Makamba. Maana uropokaji wake au kutoa hoja ya siasa hiyo jana imenipa kutambua kuwa ni mtu wa kukurupuka kama Makamba. Sasa hajui kwa kutoa hicho kihoja kuwa upinzani umeanzishwa na shinikizo la watu wa nje ni kukuiaibisha chama chake sababu ndo kilipitisha hizo hoja.

    Mi nadhan anahitaji kuwa makini kwenye kutoa toa matamko ya kusema vyama vingine yasiyo na misingi yoyote ya mantiki, kama CCM inataka kujikita kwenye kurudisha adhi yake basi sasa ni muda muafaka washughulikie hao mafisadi kwa vitendo then watoe takwimu za mara kwa mara kuhusu utekelezaji wao wa ilani. Hayo maneno maneno ya TAARAB waliyorisishwa NA Makamba na mwenyekiti wao yatazidi kuwaponza tu na kuonekana wasanii zaidi.

    Message sent!!
     
  12. T

    The GreatMwai Member

    #12
    May 3, 2011
    Joined: Apr 28, 2011
    Messages: 43
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ndugu zangu kama kweli kasema hivyo, basi amefichua udhaifu wa CCM kwamba chama ambacho mtu mwenye fedha au taasisi ndiye anasikilizwa; 'mkono mtupu haulambwi', kwamba chama badala ya kuwa cha wakulima na wafanyakazi kinawasikiliza wenye fedha kama IMF. Kumbe hata kinapojigamba kupigana na ufisadi ni geresha tu maana wenye fedha ndiyo wanaoamua nini kifanyike katika chama na hata ndani ya Serikali. Hongera mukama kwa kuongea ukweli na uhalisia wa kinachoongoza maamuzi ya CCM, hicho ni chama kinachojigamba kuzaliwa kutokana na vyama vilivyopigania uhuru na mapinduzi matukufu lengo likwa kurudisha nchi mikononi mwa wananchi ambapo waliowengi ni masikini, wakaanzisha na mashina ili kuonekana kuwa karibu na wananchi kumbe ilikuwa danganya toto wenye fedha ndiyo wenye maamuzi ya mwisho. Waakajisumbua kuitishwa kura ya maoni kujua matakwa ya 'wananchi' kumbe walikuwa wanasubiri maamuzi ya IMF na rasilimali za taifa zikatumika huku wakijua mwamuzi ni IMF loo!! Hiki ndicho chama kinachotaka kuondoa umasikini kwa wananchi wa Tanzania kwa kutumia mashinikizo ya walionancho, hivi kuna tajiri anayetaka masikini atajirike, hakuna hata siku moja mbapo masharti ya IMF yakafanikiwa kuondoa umasikini kwa walio wengi bali ni kukusanya utajiri mdogo walionao wengi na kuwapa wachache. Wananchi wanapaswa kuelewa kwamba matakwa yao, mahitaji yao, maoni yao kamwe hayatasikilizwa kwa kuwa wanaosikilizwa ni wale wenye nacho.
     
  13. GeniusBrain

    GeniusBrain JF-Expert Member

    #13
    May 3, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 4,321
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    ‘………………………chama kimeanzishwa kwa shinikizo la shirika la fedha ulimwenguni (IMF). You can quote me on this (nikariri katika hili) . Yule aliyetofautiana na Nyerere ndiye aliyekwenda kukianzisha’.

    Kauli ya Mukama

    My take : Kama hali ni hii basi haya pia yapo :
    1. CDM ni chama cha kutoka nje na kinafadhiliwa na watu wa nje kuivuruga nchi. Ili wakifanikiwa kuchukua dola, wale walio watuma na kuwafadhili wawalipe fadhila
    2. Kama aliye kianzisha alikorofisha na Mwasisi wa Taifa hili , basi alikuwa hana akili na adabu. Kutokana na msingi wa laana hiyo basi ndio maana CDM inazidi kuwatafuna kwa kutotii sheria za nchi. Mifano ipo wazi kabisa mauaji ya Arusha , utovu wa nidhamu bungeni nk
     
  14. Muangila

    Muangila JF-Expert Member

    #14
    May 3, 2011
    Joined: Feb 24, 2010
    Messages: 1,733
    Likes Received: 85
    Trophy Points: 145
    Mh! are u mentally fit....?
     
  15. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #15
    May 3, 2011
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,074
    Likes Received: 9,780
    Trophy Points: 280
    Hahahahahahah ukistaajabu ya Mussa!.....Na CCM ni chama cha nani vile!?
     
  16. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #16
    May 3, 2011
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    Wenye Magamba!
     
  17. GeniusBrain

    GeniusBrain JF-Expert Member

    #17
    May 3, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 4,321
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Jibu hoja acha bla bla ! sio ya kweli hayo
     
  18. GeniusBrain

    GeniusBrain JF-Expert Member

    #18
    May 3, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 4,321
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Kipi bora wenye magamba ambao wameisha jivua magamba au kuwa chama cha vibaraka wa nje ? kuishi kwingi ni kuona mengi
     
  19. Kahabi wa Isangula

    Kahabi wa Isangula JF-Expert Member

    #19
    May 3, 2011
    Joined: Oct 14, 2010
    Messages: 691
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 45
    Umesahau Kuwa Akina Mzee Mbowe na akina Mtei ndo walikuwa wakimlipia Nyerere nauli za Kwenda Uingereza Kudai Uhuru????
    Mtu Kutofautiana Na Nyerere si Kukosa Adabu.....Kama ni Kukosa Adabu alikosa Mkapa na Kikwete ambao walivunja Misingi ya Azimio la Arusha alilolisimamia Nyerere na wao wakaanza kufanya Biashara wakiwa Ikulu na Kutetea Mafisadi
     
  20. J

    JABEZ Member

    #20
    May 3, 2011
    Joined: Apr 20, 2011
    Messages: 51
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ebo! mie mgeni hapa, sikujua humu ndani kumejaa 'characters' wa dizaini hii!
     
Loading...