Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Muitaliano MIKE BHUSTO aushangaa umasikini wa Tanzania na watanzania.

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Jumakidogo, Jun 24, 2012.

  1. Jumakidogo

    Jumakidogo R I P

    #1
    Jun 24, 2012
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 1,859
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    "Tangu tulipoachana rafiki yangu mwaka ule tukijifunza sanaa ya michoro pale Itigi RC misheni ulikuwa mdogo sana. Sasa umekua mtu mzima hata mimi naonekana mdogo kwako. Mbona unazeeka mapema hali ya kuwa kila kitu kinapatikana katika nchi yenu? Nakumbuka tulipoachana ilikuwa mwaka 1987. Sikupata nafasi ya kuja tena katika nchi hii niliyokuwa naipenda sana. Sasa nimekuja mara hii kama mtalii. Nimepita maeneo mengi na kushudia nchi yenu ilivyo na mabadiliko pamoja na utajiri wa kutisha. Pori na vichaka pekee bila shaka ni utajiri wa kutosha. Naambiwa nchi hii ni kati ya zile zinazoshikilia nafasi za juu kwa umasikini duniani, siamini hata kidogo..naitizama Somali, Ethiopia na nyingine nyingi. Nashindwa kuelewa maana ya umasikini huu. Jambo moja tu limenishangaza, pamoja na umasikini huo. Magari yote hapa Dar es salaam yanamilikiwa na nani? Majumba ya kifahari pia?" Jamaa anashangaa kama nchi ni masikini, mbona watu wake wanafanya kufuru ya anasa? Magari ya kifahari, starehe, watu wanakesha klabu usiku kucha. Hicho ndicho alichokiona huyu bwana. Ambacho kimenifanya nikae kimya, Je umasikini wa watanzania uko wapi? Je umasikini wa Tanzania uko wapi? Au kuna tabaka la wavivu wanaolia njaa na wachapakazi watendao anasa? Haya si maswali yangu, ni maswali ya Mike Bhusto. Mgeni kutoka Verona Italy.
     
  2. MAMA POROJO

    MAMA POROJO JF-Expert Member

    #2
    Jun 24, 2012
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 4,971
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Bahati mbaya sana hata kiongozi aliyepewa jukumu la kuongoza taifa la Tanzania hajui kabisa ni kwa nini Wananchi wake ni masikini.
     
  3. Lunyungu

    Lunyungu JF-Expert Member

    #3
    Jun 24, 2012
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,827
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 135
    Hata Sumaye baada ya miaka hakujua anajua kwa nini Tanzania ni masikini kaka .Wazungu wanatushangaa sana lakini hukaa kimya na kuandaa mafundisho juu ya Umimi wa mtu mweusi na bongo lala na wepesi kwa fitina na majungu .
     
  4. m

    mhondo JF-Expert Member

    #4
    Jun 24, 2012
    Joined: Apr 23, 2011
    Messages: 970
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    Ni mojawapo ya maajabu ya dunia.
     
  5. MAMMAMIA

    MAMMAMIA JF-Expert Member

    #5
    Jun 24, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 3,823
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Si ajabu kwa Tanzania kutowezekana linalowekana, tushangae siku likiwezekana linalowezekana.
     
  6. Kiranja Mkuu

    Kiranja Mkuu JF-Expert Member

    #6
    Jun 24, 2012
    Joined: Feb 18, 2010
    Messages: 2,101
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    yaani ni bora kuongozwa na maiti kuliko kuongozwa na ccm
     
  7. b

    bdo JF-Expert Member

    #7
    Jun 25, 2012
    Joined: Nov 20, 2006
    Messages: 5,135
    Likes Received: 1,089
    Trophy Points: 280
    Kwanini haukumkutanisha huyo Jamaa na akina Mwigulu, Lusinde na Wasira wamjibu mshangao wake?
     
  8. mtotowamjini

    mtotowamjini JF-Expert Member

    #8
    Jun 25, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 4,540
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    ukiangalia malighafi tulizo nazo ni kweli unachosema mtu wa nje akija hapa atashangaa kwa nini sisi ni maskini. On paper sisi tulitakiwa tuwe tunajitegemea hata misaada kutoka nje tusiombe lakini ndio hivyo tena watanzania tumelala na ni wezi wa kubwa. Angalia nchi kama nigeria, ina mafuta lakini angalia hali ilivyo kwenye ile nchi...hela nyingi zinaingia kwenye mifuko ya wachache.
     
  9. Jumakidogo

    Jumakidogo R I P

    #9
    Jun 25, 2012
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 1,859
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Umenipa wazo zuri, katika ziara yake najua Gombe hajafika. Ntampeleka kwa mzee Wasi akazidishe mshangao wake.
     
  10. F

    Falconer JF-Expert Member

    #10
    Jun 25, 2012
    Joined: Oct 14, 2008
    Messages: 596
    Likes Received: 72
    Trophy Points: 45
    Less tha 10% of the population owns everything and 90% owns nothing. Huu ndio ukweli uliopo na ukiofika dar airport, wezi wanakusibiri wakunyanganye viji hela ulivo navyo. Ushuru wanaiba, benki wanaiba, wafanya kazi serikalini wanaiba.

    Jinchi limejaa wizi kutoka juu hadi chini. Maendeleo yatakuwa wapi. Unga ndio kileo cha vijana. Majuu ukionekana na gamba la TZ unaambiwa ukae kando tunashindada na wa nigeria kwa ujuaji.

    Angalieni nigeria ilivokuwa tajiri wa rasili mali lakini nchi haina mbele wala nyuma na tanzania inafuata mkondo huo. AMKENI wenzangu.
     
  11. h

    hargeisa JF-Expert Member

    #11
    Jul 27, 2012
    Joined: Jun 19, 2011
    Messages: 551
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    uhasidi na majungu yt yanaondoa baraka ktk nchi hi
     
  12. p

    papillon Senior Member

    #12
    Jul 27, 2012
    Joined: Mar 21, 2012
    Messages: 118
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    hata mungu anatushangaa kwa hakika
     
  13. CHIEF MP

    CHIEF MP JF-Expert Member

    #13
    Jul 27, 2012
    Joined: Jul 6, 2011
    Messages: 1,098
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    !!!!!.....
     
  14. Borat69

    Borat69 JF-Expert Member

    #14
    Jul 27, 2012
    Joined: Jun 17, 2012
    Messages: 2,543
    Likes Received: 1,202
    Trophy Points: 280
    Wanatushangaa nini hao ndio Wazandiki na WAHUJUMU UCHUMI WETU wakubwa. Wanajua UDHAIFU wa Wanasiasa wetu na kuwapenyezea Rupia huku wakijichotea rasilimali zetu kwa style ya "Buffet".
     
Loading...