Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Muhimbili hali ni ngumu!

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Nyalotsi, Dec 1, 2011.

  1. Nyalotsi

    Nyalotsi JF-Expert Member

    #1
    Dec 1, 2011
    Joined: Jul 20, 2011
    Messages: 4,757
    Likes Received: 116
    Trophy Points: 160
    Pesa yote imeishia kwenye miaka 50 ya umasikini,ujinga na wizi. Hivi kwa nini hawakubali nchi imewashinda? At MUHIMBILI NATIONAL DISPENSARY ct scan, x ray, ogd na vipimo vingine vingi havifanya kazi. Two weeks ago mwaisela kulikuwa hakuna lasix. Fedha za kulipa wabunge,kunywa bia kwenye maadhimisho na kuunda tume zisizo na faida zipo,lakini pesa za kuboresha huduma hakuna. Ni sahihi wadanganyika tunastahili adhabu kwa kuendelea kuwakumbatia magamba,ila wajaribu hata kutuhudumia tukiugua! Hii nimeona mwenyewe!
     
  2. zumbemkuu

    zumbemkuu JF Bronze Member

    #2
    Dec 1, 2011
    Joined: Sep 11, 2010
    Messages: 8,793
    Likes Received: 260
    Trophy Points: 180
    kwa viwango vyetu TZ hiyo dispensary hairuhusiwi kuwa hata na kitanda cha kulaza mgonjwa, ungesema MUHIMBILI NATIONAL HOSPITAL ungekuwa sahihi.
     
  3. njiwa

    njiwa JF-Expert Member

    #3
    Dec 1, 2011
    Joined: Apr 16, 2009
    Messages: 10,089
    Likes Received: 1,113
    Trophy Points: 280
    katika suala la afya serikali yangu huwa si tetei.... wamejisahau mnoo


     
  4. zumbemkuu

    zumbemkuu JF Bronze Member

    #4
    Dec 1, 2011
    Joined: Sep 11, 2010
    Messages: 8,793
    Likes Received: 260
    Trophy Points: 180

    wameona SAMUNGE ndo suluhisho kwa wananchi.
     
  5. D

    Discoverer Member

    #5
    Dec 1, 2011
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 58
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Yote uliyosema ni ukweli mtupu, wao wanabahati wanaenda India kwa matibabu sisi ndo tutakufa hapa na National dispensary yetu! Hii ni aibu kwa taifa zima haiwezekani hospitali ya taifa CT scan, OGD,X ray unit ikawa haifanyi kazi wiki mbilli bila hata waziri wa afya kushtuka. Ni uzembe uliovuka mipaka na unaohitaji watu kuwajibika... ni miaka hamsina ya Ujinga Umaskini na maradhi........ Tumethubutu, tumeshindwa na tunazidi kudorora......
     
  6. Ndebile

    Ndebile JF-Expert Member

    #6
    Dec 1, 2011
    Joined: Sep 14, 2011
    Messages: 2,686
    Likes Received: 638
    Trophy Points: 280
    kumbe hata hapo karibu na Ikulu! Huku mikoani hali ni mbaya zaidi. Baba yangu angenirithisha hata nyumba ya vyumba viwili vya kupangisha nipate japo hela ya kula ningeacha kazi hii. Wagonjwa wanataabika na kufa mikononi mwangu kisa hakuna dawa,hivi ninafanya nini...nikisema haka ka-mshahara kangu ni ninunue dawa niwatibie watu bure nitatibu wangapi jamani! Kikwete aibu,aibu,aiiiiiiib....nalia mimi ....hivi watanzania mkienda hospitalini mkaambiwa akuna dawa mnajisikiaje? Tafuta petrol choma moto hospitali hizi! Nisamehe nipo karibu kuvunja kiapo cha kazi yangu..
     
  7. Mamndenyi

    Mamndenyi JF-Expert Member

    #7
    Dec 1, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 27,262
    Likes Received: 1,960
    Trophy Points: 280
    kura mmepiga wenyewe lakini.
     
  8. de'levis

    de'levis JF-Expert Member

    #8
    Dec 1, 2011
    Joined: Nov 14, 2011
    Messages: 1,169
    Likes Received: 172
    Trophy Points: 160
    nchi hii upuuzi ni kila mahali
     
  9. MANI

    MANI Platinum Member

    #9
    Dec 1, 2011
    Joined: Feb 22, 2010
    Messages: 5,868
    Likes Received: 898
    Trophy Points: 280
    Mamndenyi na katiba hii na tume hii kura ina maana kweli?
     
  10. Nyalotsi

    Nyalotsi JF-Expert Member

    #10
    Dec 1, 2011
    Joined: Jul 20, 2011
    Messages: 4,757
    Likes Received: 116
    Trophy Points: 160
    walileta mambo ya siasa wakatangaza likikombe la babu watu wakanywa. Sasa hivi watu wanakuja na unresectable breast cancer! Ukimuuliza vizuri anakwambia nilikunywa kikombe. It is terrible,lakini ndo hivo. Si hasa ujinga jinga mwingi. Sasa hivi idara zote zimehamishia fedha kwenye maadhimisho ya kugawana mapato watumishi hawana mishahara! Hii nchi bora tuchapane mapanga kidogo,wengine tupungue ili watakaobaki wanufaike.
     
  11. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #11
    Dec 1, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,796
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    hujamuelewa na ni bora ungekaa kimya

    there was a mickey out of the message

    kweli kuchamba kwingi kutoka na m@vi
     
  12. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #12
    Dec 1, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,796
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    si naskia mna mkurugenzi mpya?

    LOL
     
  13. Nyalotsi

    Nyalotsi JF-Expert Member

    #13
    Dec 1, 2011
    Joined: Jul 20, 2011
    Messages: 4,757
    Likes Received: 116
    Trophy Points: 160
    kwa hali iliyopo sasa hivi, u cant convise me! Watu wanatibiwa kwa symptoms bila diagnostic investigation. Hii hata dispensary wanafanya aafu anakwambia nenda regency kapime. Nini viwango vya National Referal Teaching Hospital? Pole mama Marina!
     
  14. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #14
    Dec 1, 2011
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Ni kweli haya maadhimisho ya miaka 50 ya uhuru imekuwa mrija wa watu kula. Kila sehemu hali ni ngumu, mpaka kwenye majeshi
     
  15. Nyalotsi

    Nyalotsi JF-Expert Member

    #15
    Dec 1, 2011
    Joined: Jul 20, 2011
    Messages: 4,757
    Likes Received: 116
    Trophy Points: 160
    yule mama ameingia kuchafuka tu. Hi serikali legelege hata uwe kiongozi mzuri toka mbingungu, u will fail! Wanachotaka wao ni uwaambie idara yangu imetenga pesa kadhaa za kugawana,sio uwaeleze uhitaji wa fedha kwa maboresho. They wont give u! Ndo maana hata majengo wanayojisifia kujenga ni funds kutoka nje zinazokuja na specific purpose.
     
  16. MGOGOHALISI

    MGOGOHALISI JF-Expert Member

    #16
    Dec 1, 2011
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 354
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    wakajifanya wao ndo wakwanza kwenda, leo kimyaaaa:eyebrows::eyebrows:
     
  17. n

    nguluvisonzo JF-Expert Member

    #17
    Dec 1, 2011
    Joined: Dec 27, 2010
    Messages: 487
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    yuko sahihi ulitakiwa ufikiri kabla ya kukosoa,maana haipo kama jina lake lilivyo,na haifanyikazi kama unavyotaka wewe iitwe.
     
  18. Mnyamahodzo

    Mnyamahodzo JF-Expert Member

    #18
    Dec 1, 2011
    Joined: May 23, 2008
    Messages: 1,776
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    She is neither strong woman nor iron-lady but she is intelligent.
     
  19. Kiwi

    Kiwi JF-Expert Member

    #19
    Dec 1, 2011
    Joined: Sep 30, 2009
    Messages: 936
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 45
    Hata mimi ninakubaliana na Nyalotsi kwa kuipachika jina la National Dispensary. Inatia kinyaa. Haina hata hadhi ya kuitwa hospitali. Wao mradi wanaweza kukimbizwa India wakiugua hawajali kabisa uhai wa mtanzania wa kawaida. Na cha kukera zaidi kuna watanzania bado wanawamwagia sifa viongozi hao hao wanaoendelea kuifisadi nchi kila kukicha.

    Siku chache zilizopita niliona kwenye ITV kunda la watoto waliokuwa wanapelekwa India kwa matibabu. Hao wazazi waliopewa nafasi ya kuzungumza walikuwa wanaimba sifa kwa viongozi wa serikali na jinsi walivyowapokea vizuri kutoka mikoani na kukamilisha mipango yao ya kwenda India. Ama kweli hawa watanzania wenzetu hawajui wanachokikosa na wanachostahili kama walipa kodi na watanzania wenye haki ya kupata huduma muhimu kama ya matibabu hapa hapa nchini. Ni kweli wakati wa uhuru hatukuwa na madaktari wazawa wa kutosha, nchi ilikuwa bado ni changa. Lakini wakati tunatumia mabilioni ya shilingi kuandaa sherehe za kuadhimisha miaka 50 ya Uhuru wa Tanzania, ni aibu kubwa hasa kwa kuwa tunao madaktari bingwa wa kila fani kuendelea kupeleka wagonjwa nje ya nchi kwa matibabu. Madaktari wengine wanafanya kazi nje ya nchi baada ya kuona ujuzi wao hauthaminiwi, na wanakuwa 'underutilised'. Kama hospitali (dispensary) haina hata CT Scan au X Ray daktari afanye nini, aandike aspirin? Inasikitisha sana kuona kuwa tunahitaji utaalamu kutoka nje hususan India wakati wataalamu tunao ambao wangeweza kufanya hata hizo operation kama serikali yetu ingekuwa na sera makini.

    Wakati wa kuamka ni huu. Tukumbuke, kwetu Tanzania aliye juu usimngoje chini, mfuate huko aliko umdondoshe kama nazi!
     
  20. jogi

    jogi JF-Expert Member

    #20
    Dec 1, 2011
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 11,159
    Likes Received: 3,714
    Trophy Points: 280
    Mwita, faizafox, zomba, rejao na wenzao wana maelezo hata kama ni upupu wasubirini watupe kipindi. kwi kwi kwii!
     
Loading...