Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mugabe Kugombea Urais Kwa Mara Nyingine

Discussion in 'International Forum' started by MziziMkavu, Mar 5, 2010.

  1. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #1
    Mar 5, 2010
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,560
    Likes Received: 2,841
    Trophy Points: 280


    [​IMG]
    Rais Robert Mugabe wa Zimbabwe Friday, March 05, 2010 12:10 AM
    Rais wa Zimbabwe, Robert Mugabe ambaye hivi sasa ana umri wa miaka 86 amesema yuko tayari kugombea urais kwa mara nyingine kuliongoza taifa la Zimbabwe. Akiongea na waandishi wa habari mjini Harare, rais Robert Mugabe ambaye anaendelea kuiongoza Zimbabwe kwa miaka 30 sasa, alisema kuwa yuko tayari kugombea tena urais kwenye uchaguzi mkuu utakaofanyika miaka miwili ijayo.

    Mugabe alisema kuwa iwapo chama chake cha ZANU-PF kitampitisha kugombea urais basi atasimama kwa mara nyingine kugombea urais.

    Mugabe ambaye alianza kuitawala Zimbabwe tangia ilipopewa uhuru wake kutoka kwa Waingereza mwaka 1980, alishinda uchaguzi wa urais uliopita ingawa kambi ya upinzani iligoma kukubali matokeo ya uchaguzi ikisema kuwa hila zilifanyika.

    Hali hiyo ilisababisha mtafaruku nchini Zimbabwe ambapo uchumi wake uliyumba kutokana na vikwazo vya kiuchumi vilivyowekwa na mataifa ya magharibi.

    Pesa ya Zimbabwe ilipoteza thamani yake na kuifanya Zimbabwe izitose pesa zake na kuanza kutumia dola za kimarekani na Rand za Afrika Kusini kama mbadala wa pesa zake.
     
  2. MaxShimba

    MaxShimba JF-Expert Member

    #2
    Mar 5, 2010
    Joined: Apr 11, 2008
    Messages: 35,808
    Likes Received: 94
    Trophy Points: 145
    Mkuu, hakuna la ajabu kwa Bob.
     
  3. Field Marshall ES

    Field Marshall ES JF-Expert Member

    #3
    Mar 5, 2010
    Joined: Apr 27, 2006
    Messages: 12,659
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 0
    - Kwani sheria yao Zimbabwe inasema nini kuhusu kugombea urais na rais anayemaliza ngwe yake?

    - Max vipi ndugu yangu longtime salama sana?

    Respect.


    FMEs!
     
  4. Mlenge

    Mlenge Verified User

    #4
    Mar 5, 2010
    Joined: Oct 31, 2006
    Messages: 341
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Ghadafi mara ya mwisho aligombea lini?
     
  5. Wacha1

    Wacha1 JF-Expert Member

    #5
    Mar 5, 2010
    Joined: Dec 21, 2009
    Messages: 11,984
    Likes Received: 536
    Trophy Points: 280
    Ndio ma-dictactor wa hali ya juu Africa waliobaki, wamerithi kutoka kwa Mobutu et al.
     
  6. FDR.Jr

    FDR.Jr JF-Expert Member

    #6
    Mar 5, 2010
    Joined: Jun 17, 2008
    Messages: 1,264
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    No no no no no Bob, enough is enough!!!! Let them breath another type of air Bob.
     
  7. Regia Mtema

    Regia Mtema R I P

    #7
    Mar 5, 2010
    Joined: Nov 21, 2009
    Messages: 2,975
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 0
    Duu,huyu jamaa maezidi anakuwa kama Kakobe,muhubiri pekee kanisani kwake..
     
Loading...