Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mugabe akanusha kufanyiwa upasuaji

Discussion in 'International Forum' started by Saint Ivuga, Jan 25, 2011.

  1. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #1
    Jan 25, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,210
    Likes Received: 5,772
    Trophy Points: 280
    [​IMG] Picha AP

    Rais wa Zimbabwe, Robert Mugabe

    Rais wa Zimbabwe Robert Mugabe anasema ripoti kwamba alifanyiwa upasuaji huko Malaysia kwa maneno yake ni uongo mtupu uliosambazwa na vyombo vya habari vinavyodhaminiwa na Magharibi.

    Rais huyo ambaye anatimiza miaka 87 mwezi ujao, alirudi Harare kutoka safari yake nje ya nchi Jumapili.Katika mahojiano na televisheni ya taifa, bwana Mugabe alisema alikuwa kwenye likizo ya mwaka huko Singapore na alikanusha kwamba alikuwa Malaysia.

    Wiki iliyopita, vyanzo vya kidiplomasia huko Zimbabwe na Afrika Kusini vilisema Rais Mugabe alikuwa Malaysia akifanyiwa matibabu ya tatizo la korodani.

    Bwana Mugabe alionekana kuwa salama na anatarajiwa kuhudhuria mkutano wa Umoja wa Afrika-AU huko Addis Ababa nchini Ethiopia baadaye wiki hii.
    Rais pia alisema Jumapili kwamba kama serikali ya Zimbabwe iliyopo madarakani haikubaliani juu ya katiba mpya, ana haki ya kuvunja bunge na kuitisha uchaguzi mpya chini ya mfumo wa zamani.

    Taratibu za kuandika katiba zipo nyuma ya ratiba kwa miezi kadhaa. Rais Mugabe na chama chake cha ZANU-PF kilitia saini ya mkataba wa kushirikiana madaraka mwaka 2008 na Waziri Mkuu, Morgan Tsvangirai, kiongozi wa chama cha Movement for Democratic Change.

    Chini ya vipengele vya mkataba, serikali inaweza kuendelea hadi mwaka 2013. Hata hivyo wengi katika chama cha ZANU-PF wanasema serikali inamaliza maadhimisho ya pili ya muda wake mwezi ujao.

    Bwana Mugabe ameitawala Zimbabwe tangu mwaka 1980, wakati nchi ilipopata uhuru kutoka kwa Mwingereza.
     
  2. The Finest

    The Finest JF-Expert Member

    #2
    Jan 25, 2011
    Joined: Jul 14, 2010
    Messages: 21,711
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Dah!!! Huyu mzee naye mbishi kweli naona ameamua kuzungumza on behalf of himself najua hata kama ni kweli amefanyiwa uchunguzi huko hawezi kusema ni kweli
     
  3. pmwasyoke

    pmwasyoke JF-Expert Member

    #3
    Jan 25, 2011
    Joined: May 27, 2010
    Messages: 3,505
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 160
    87! Ama kweli king'ang'anizi!
     
  4. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #4
    Jan 25, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,631
    Likes Received: 2,814
    Trophy Points: 280
    Dah! huyu mzee mtata!!!!
     
  5. pmwasyoke

    pmwasyoke JF-Expert Member

    #5
    Jan 25, 2011
    Joined: May 27, 2010
    Messages: 3,505
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 160
    Nadhani ataingia kwenye Guinness book of records
     
  6. eliakeem

    eliakeem JF-Expert Member

    #6
    Jan 25, 2011
    Joined: May 29, 2009
    Messages: 1,593
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145
    Our Land Our Sovereignty. Concept of Land and Home. No Land no Home. No Land no Freedom.
     
  7. K

    Kanyafu Nkanwa JF-Expert Member

    #7
    Jan 25, 2011
    Joined: Jul 8, 2010
    Messages: 790
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Hii ngoma nzito hasa. Nadhani atafia kifuani mwa yule secretary siku za karibuni..
     
  8. Nyambala

    Nyambala JF-Expert Member

    #8
    Jan 25, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 4,468
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Mwanawasa and Yaradua also used to have their ill-health status as a top national secrets. We all know what happened later. Comes down to that famous swahili saying "Mficha maradhi..."
     
  9. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #9
    Jan 25, 2011
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 160
    what goes around always comes around. mugabe mwisho wako waja baba
     
Loading...