Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mufti Simba asisitiza watanzania kutopiga kura kwa misingi ya kidini

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by The Dreamer, Oct 5, 2010.

  1. The Dreamer

    The Dreamer JF-Expert Member

    #1
    Oct 5, 2010
    Joined: Feb 2, 2009
    Messages: 1,280
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Katika taarifa ya habari ya saa mbili usiku wa leo (TBC) Shehe Mkuu Simba amewajia juu viongozi wa dini wanaohamasisha wafuasi wao kupigia watu fulani. Nina wasiwasi hii itaongeza tension maana tunakoelekea ndiko siko. Habari ndio hiyo
     
  2. M

    Mpwa Member

    #2
    Oct 5, 2010
    Joined: Oct 1, 2010
    Messages: 50
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 15
    Yuko sawa kabisa kama wameshindwa kwa ukabira sasa njia rahisi ni udini tafakari chukua hatua
     
  3. M

    Mwanaume Senior Member

    #3
    Oct 5, 2010
    Joined: Oct 11, 2009
    Messages: 111
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    kama angekemea na udini ule unaohamasisha waislamu misikitini kupigia kura waislamu wenzao na si vinginevyo, ningempa tano. Otherwise ni unafiki tu.
     
  4. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #4
    Oct 5, 2010
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 100
    Trophy Points: 145
    Nakumbuka 2005 kabla Kikwete hajateuliwa kuwa mgombea wa CCM masheikh fulani waliwataka waumini wao wasipigie kura CCM.
     
  5. A

    August JF-Expert Member

    #5
    Oct 5, 2010
    Joined: Jun 18, 2007
    Messages: 3,680
    Likes Received: 220
    Trophy Points: 160
    Mimi kwa jinsi nilivyo sikia kaongelea in General terms iwe kwa waislamu au kwa wakristo, kwamba no one of them should vote according to her/his religion.

    Labda kama hiyo statement imechujwa/kukachuliwa.

    Sasa ukitaka kwenda zaidi nani ni mlengwa inabidi uangalie ni akina nani walio kuwa wanaongelea watu wampigia kura mtu kufuatana na Dini yake? Is it Kakobe, TEC, CCt, kkkt, au baadhi ya misikiti au baadhi ya waumini nk.

    lakini ukienda huko naona tutachafua hali ya hewa, madhali watu wameisha elewa somo, na kuona hali hii haita wafikisha popote, na hali hii pia inakiadhiri chama tawala na baadhi ya viongozi wake wasio wadini fulani? kikristo/kiislamu ndio maana imebidi kauli hii itoke.

    aisee! shombo!

    hivyo namuunga mkono ingwa wanachelewa chelewa saaana kutoa matamko kwa wakati kabla madhara haya jawa makubwa
     
  6. M

    Masauni JF-Expert Member

    #6
    Oct 5, 2010
    Joined: Aug 15, 2010
    Messages: 378
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Jamani kuna siku niliwahi kusema hapa kwamba baadh ya waislamu wenzangu, hawana haja na kujua mustakabali wa taifa hili, wanachowaza kwao ni udini tu, huyu si muislamu ata kama ni kiongozi mzuri.
     
  7. i

    ilboru1995 JF-Expert Member

    #7
    Oct 5, 2010
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 2,331
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Mimi ni Mwislam safi, nilitegemea kauli ya jopo la ma-sheikh lingezingatia kuwahamasisha watanzania kuchagua viongozi wenye uwezo wa kuiongoza nchi yetu kufikia maendeleo yanayotarajiwa...
     
  8. omarilyas

    omarilyas JF-Expert Member

    #8
    Oct 5, 2010
    Joined: Jan 24, 2007
    Messages: 2,127
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Kwangu mimi Bakwata ni adui nambari wahid wa jamii ya waislamu Tanzania.

    Hata hivyo ni wazi kuwa amechelewa kusema maana katika wakati tuliopo watu tayari wamewiva udini kiasi kwamba hata anapoongea watakimbilia kumnyamazisha lakini pia kutengeneza mazingira kuwa anamtetea mgombea mwislamu mwenzake zaidi ya amani ya Tanzania.

    Ningefurahi angetumia nafasi hii kukemea misikiti inayoendesha kampeni za kumchagua Kikwete mradi tu ni muislam. Hayo ya Kakobe and the like angewaacha kina Malasusa na pengine Kilaini kuwa na uthubutu wa kukemea kwa upande wao.
     
  9. Crashwise

    Crashwise JF-Expert Member

    #9
    Oct 5, 2010
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 22,054
    Likes Received: 706
    Trophy Points: 280
    Kama alivyo fanya kakobe....
     
  10. kapotolo

    kapotolo JF-Expert Member

    #10
    Oct 5, 2010
    Joined: Sep 19, 2010
    Messages: 3,708
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    Sheikh Simba (Nyau in this case) ameonekana kuanzisha malumbano kwani viongozi wa Kikristo walisema tusiangalie maisha binafsi ya mtu, yeye anasema tuangalie maisha binafsi (ambayo sidhani kama yanatusaidia sana zaidi ya dhamira ya mtu). Waislamu ndio wadini namba moja na nimewasikia mara nyingi misikitini na hata wakikutana wakimpigia debe muislam mwenzao ingawa si kwa kumtaja moja kwa moja.

    Ningeshauri viongozi wa dini wakae kimya ( wanawachanganya waumini wao) , makamba na kinana wanatosha kumwaga upupu wa ccm.
     
  11. Ng'wanangwa

    Ng'wanangwa JF-Expert Member

    #11
    Oct 5, 2010
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 9,435
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    CCM wenyewe wadini.

    Kwani huyo Shehe chama gani?

    Kwenda huko!!
     
  12. M

    Mdondoaji JF-Expert Member

    #12
    Oct 5, 2010
    Joined: Mar 17, 2009
    Messages: 5,102
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Mkuu nadhani huko sahihi na alichokisema Sheikh mkuu ni general statement kuhusiana na viongozi wa dini na uchaguzi kitu ambacho ni sahihi kabisa. Sasa sielewi malengo ya hii thread yako. Ila kila la kheri muungwana
     
  13. Albedo

    Albedo JF-Expert Member

    #13
    Oct 5, 2010
    Joined: Feb 24, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Hivi Londa alipopiga Kampeni Msikitini Mufti Alisema Chochote Kuhusu Hili? Mufti amechelewa Kauli yake ingekuwa na Mvuto kama angeitoa wakati Baadhi ya waislam ( Kama Londa) Kutumia Swala ya Eid kupiga Kampeini, Hata kama Kauli yake ya Leo ina nia Nzuri lakini ni Rahisi sana kuonekana kama Anamjibu Kakobe
     
  14. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #14
    Oct 5, 2010
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,968
    Likes Received: 365
    Trophy Points: 180
    Simuelewi huyu bwana, mbona wao ndo wanahamasisha wachaguliwe watu wenye imani sawa na wao? Nadhani angeawaambia wenzie siku ya ijumaa manake yanaanzia hukohuko!
     
  15. M

    Masauni JF-Expert Member

    #15
    Oct 5, 2010
    Joined: Aug 15, 2010
    Messages: 378
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Waislamu tusipoangalia sisi ndo tutakao leta matatizo makubwa katika nchi hii. Hakuna kiongozi yoyote wa kikiristo ambaye amempigia debe mgombea bali wamesema wasifu wa kiongozi anatakiwa kuwaje. HAKUNA KITU KINACHONIUDHI KAMA HAYA MAMBO YA UDINI. HAKUNA DINI ILIYOBORA . NA NDIO MAANA TUNATAKA RAISI MSAFI KATIKA UONGOZI WAKE AWE MUISLAMU AMA MKRISTO
     
  16. Ulukolokwitanga

    Ulukolokwitanga JF-Expert Member

    #16
    Oct 5, 2010
    Joined: Sep 18, 2010
    Messages: 7,739
    Likes Received: 1,813
    Trophy Points: 280
    Kule Tunduru alienda RiziWani Kikwete akakuta watu wanaambiwa wasimchague mgombea wa ccm kwa kuwa ni kafiri... Naskia Sumbawanga mjini wanaambiwa wasimchague mbunge wa ccm kwa kuwa ni muislam.

    wa maana hiyo hali imeishakuwa mbaya tayari, na ukiangalia wale Masheikh walioongozana na Simba vizuri usoni wanaonekana kama wanatoa tamko kwa shinikizo fulani na tayari wameishachagua tayari mgombea fulani. Kwa mtazamo wangu pale ni unafiki mtupu, wameona hali ya baba wa taifa ni mbaya wanajaribu kuokoa jahazi lakini kumbe wanachochea udini zaidi.
     
  17. E

    EDOARDO Senior Member

    #17
    Oct 5, 2010
    Joined: Oct 4, 2010
    Messages: 115
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mambo ya kuleta udini ni hatari. Wahusika waache mara moja. Lakini wadau mnaonaje hili? Hivi ni kweli hii nchi ina dini? Nashauri waache mambo hayo. Au wametumwa? Hii inaweza kuwa njama. Tafakari, chukua hatua.
     
  18. E

    EDOARDO Senior Member

    #18
    Oct 5, 2010
    Joined: Oct 4, 2010
    Messages: 115
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mambo ya kuleta udini ni hatari. Wahusika waache mara moja. Lakini wadau mnaonaje hili? Hivi ni kweli hii nchi ina dini? Nashauri waache mambo hayo. Au wametumwa? Hii inaweza kuwa njama. Tafakari, chukua hatua.
     
  19. A

    August JF-Expert Member

    #19
    Oct 5, 2010
    Joined: Jun 18, 2007
    Messages: 3,680
    Likes Received: 220
    Trophy Points: 160
    Sasa ningependa kuona viongozi wa vyama vyote wakianza , jemedari wetu J Mrisho K, akitoa tamko kama hilo, na Silaa, Lipumba, nk nk na ikiwezekana Viongozi wa TEC, CCT nk au ikiwezekana wote kwa siku moja mahali pamoja moja baada ya mwingine watoe kauli kama hii, na kukemea tabia ya baadhi yetu, makanisa/msikiti nk kutumia udini au kupigia upato kwa kutumia dini. Na ikiwezekana kuwaapisha kwa dini zao kutotumia dhana ya udini ili kushinda kula
     
  20. R

    Reyes Senior Member

    #20
    Oct 5, 2010
    Joined: Sep 1, 2010
    Messages: 188
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ng'wanangwa toa quote yako hapo chini, mimi ni mkristo lakini innikwaza sanaaaaa
    sizani kama hapo unawazungumzia CCM zaidi ya kuharibu sifa nzuri ya CHADEMA
     
Loading...