Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mufti ataka Mwaka Mpya wa Kiislamu iwe siku ya mapumziko

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by kilimasera, Dec 8, 2010.

  1. kilimasera

    kilimasera JF-Expert Member

    #1
    Dec 8, 2010
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 3,072
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    Mufti wa Tanzania, Sheikh Mkuu, Issa bin Shaaban Simba, amesema wameiandikia serikali barua kuomba siku ya Mwaka Mpya wa Kiislamu kuwamo katika orodha ya sikukuu zinazotambuliwa kuwa ni siku rasmi za mapumziko ya kitaifa nchini.
    Alisema hayo wakati akijibu maswali ya waandishi wa habari katika mkutano wa wanahabari aliouitisha makao makuu ya Baraza Kuu la Waislamu Tanzania (Bakwata) jana kwa lengo la kutoa salaamu za mwaka mpya wa Kiislamu wa 1432, maarufu kama Alhjriyyah (A.H.).
    Mufti Simba alisema wamefikia hatua hiyo ili kurekebisha makosa yaliyofanywa na viongozi wa Kiislamu waliopita kuhusu Sikukuu za Kiislamu, ambazo zinapaswa kuwa siku rasmi za mapumziko kitaifa.
    Alisema viongozi hao walipotakiwa na serikali kuorodhesha sikukuu hizo, walitaja kuwa ni tatu; ambazo ni Iddi-El-Fitr, Idd-El-Hajj na Maulid na kuacha kuorodhesha Mwaka Mpya wa Kiislamu.
    “Hivyo, kwa kuliona hilo, tumeiandikia barua serikali kuomba Mwaka Mpya wa Kiislamu uwe pia siku ya mapumziko. Tunasubiri majibu kutoka serikalini,” alisema.
    Mufti Simba mbali ya kumshukuru Mwenyezi Mungu kwa kuwafikisha katika mwaka huo aliwataka Waislamu kuelekeza fikra zao katika mwaka uliopita kwa kutaza waliyofanya katika kujenga maendeleo yao, kiimani katika familia na jamii yao kama Waislamu.
    Alisema wanaposherehekea kumalizika kwa mwaka 1431 na kuingia mwaka 1432, wanapaswa kuzingatia maana ya neno “Hijria”, ambayo alisema inamaanisha ‘kuhama’ Mtume Muhammad (S.A.W.) kutoka Makka kwenda Madina kama alivyoamrishwa na Mwenyezi Mungu kwa ajili ya kuinusuru dini.
    Aliwataka Waislamu kutoipoteza maana hiyo katika fikra na nyoyo zao, badala yake wawajibike kufanya ‘Hijra’ kwa maana kuyahama maovu na kuelekea kwenye mema.
    Alisema katika kujenga ufanisi katika maisha ya Waislamu, Mwenyezi Mungu amewaamrisha kujenga umoja na mshikamano, kujitolea mali zao na nafsi zao katika njia ya Mungu, pia kujielimisha na kuukimbia ujinga, kuamrisha mema na kukataza mabaya.
    Alimuomba Mwenyezi Mungu awape mafanikio Waislamu na wananchi wa Tanzania kwa jumla na kumbariki Rais Jakaya Kikwete pamoja na Baraza lake la Mawaziri walifanyie Hijra taifa lihame kutoka Watanzania walipo na kuelekea kwenye mafanikio zaidi.
     
  2. RAJ PATEL JR

    RAJ PATEL JR JF-Expert Member

    #2
    Dec 8, 2010
    Joined: Sep 8, 2010
    Messages: 745
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    1432 v/s 2010!!!
    Are the muslims living in another planet or it's just another "The Curious Case of Benjamin Burton Drama"?
     
  3. hashycool

    hashycool JF-Expert Member

    #3
    Dec 8, 2010
    Joined: Oct 2, 2010
    Messages: 5,704
    Likes Received: 81
    Trophy Points: 145
    2010 v/s 1432!!!!
    are you living in planet earth? or its just another time machine drama?
    screw you filth indian!
     
  4. RAJ PATEL JR

    RAJ PATEL JR JF-Expert Member

    #4
    Dec 8, 2010
    Joined: Sep 8, 2010
    Messages: 745
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    ....This is The curious case of Benjamin Burton drama:bump:
    Watch that movie and u willknow what I mean Ha ha ha
     
  5. hashycool

    hashycool JF-Expert Member

    #5
    Dec 8, 2010
    Joined: Oct 2, 2010
    Messages: 5,704
    Likes Received: 81
    Trophy Points: 145
    ya ready for the 25th dec b day?
     
  6. Nzi

    Nzi JF-Expert Member

    #6
    Dec 8, 2010
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 10,478
    Likes Received: 1,639
    Trophy Points: 280
    This thread has the same message as a thread posted earlier today talking on mahakama ya kadhi. Mods what r u doing?
     
  7. L

    Leornado JF-Expert Member

    #7
    Dec 8, 2010
    Joined: Nov 12, 2010
    Messages: 1,534
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Jamani bado kidogo na mabuddha nao watadai mwaka wao kulingana na kalenda yao. Manake nao ni din kubwa yenye heshima. Tufike mahali tuache kuyumbishwa na dini. Serikali haina dini hata kama the top cream wote waislam.
     
  8. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #8
    Dec 8, 2010
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Nchi haionhozwi na mufti !
     
  9. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #9
    Dec 8, 2010
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Alhaji shehe Issa Ponda
     
  10. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #10
    Dec 8, 2010
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Mufti hana ajualo zaidi ya habari za madrasa al sul
     
  11. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #11
    Dec 8, 2010
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Mufti zaidi ya elimu ahera ni mweupe sana anazungumzia 1432! Huyu awahi Mirembe
     
  12. Cynic

    Cynic JF-Expert Member

    #12
    Dec 8, 2010
    Joined: Jan 5, 2009
    Messages: 5,156
    Likes Received: 609
    Trophy Points: 280
    Tatizo kubwa ni kwamba Mamufti wengi hawajaenda shule ya kutosha na hawana exposure. Kwa shule sana sana madrassa + Form V, na kwa exposure sana sana ni safari za Macca na Mombasa
     
  13. RAJ PATEL JR

    RAJ PATEL JR JF-Expert Member

    #13
    Dec 8, 2010
    Joined: Sep 8, 2010
    Messages: 745
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Diwali day should also be a public holiday.
    Hanukkah, Yom Kipur, Bahai day, Krishna also should be observed as public holidays.
     
  14. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #14
    Dec 8, 2010
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Kinondoni Muslim secondary wanalamba zero!
     
  15. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #15
    Dec 8, 2010
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Rudia hiki kwa kiingereza wewe mfuga ndevu nasuruali njiwa!
     
  16. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #16
    Dec 8, 2010
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Huna elimu wewe ! Madrasa kwa sana JF ingekuwa ni kwa kiingereza usingeposti kitu!
     
  17. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #17
    Dec 8, 2010
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Kwanini waislamu wale wenye kipato Kidogo Kama chako huvaa kanzu chakavu na katambuga!
     
  18. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #18
    Dec 8, 2010
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Put in English madam!
     
  19. RAJ PATEL JR

    RAJ PATEL JR JF-Expert Member

    #19
    Dec 8, 2010
    Joined: Sep 8, 2010
    Messages: 745
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    The next thing you will hear is: Ansaar Sunna wants Taliban day:))))
     
  20. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #20
    Dec 8, 2010
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Huna elimu wewe ! Andika kimadrasa basi
     
Loading...