Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Muda wa wabunge uwe vipindi viwili tu

Discussion in 'KATIBA Mpya' started by Boney E.M., Sep 29, 2011.

  1. B

    Boney E.M. JF-Expert Member

    #1
    Sep 29, 2011
    Joined: Jan 22, 2007
    Messages: 425
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Ninapendekeza katika Katiba mpya suala la Mbunge kuwa kwenye uongozi kwa vipindi zaidi ya viwili lisipewe nafasi. Mbunge ahudumie wananchi wake kwa vipindi viwili tu vya miaka mitano mitano. Na akishakuwa mbunge kwa vipindi hivyo haruhusiwi tena kugombea. Hili ni kwasababu wengi wameonyesha kuwa wanakalia uzoefu hakuna la maana wanalowawezesha wananchi. Wengine nao wapewe nafasi ya Ubunge.
     
  2. mikatabafeki

    mikatabafeki JF-Expert Member

    #2
    Sep 29, 2011
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 12,838
    Likes Received: 2,012
    Trophy Points: 280
    ushauri mzuri mana ilifika kipindi mzee kingunge alikua anatafuniwa nyama ndo anapewa ameze ila bungeni yuumo,
     
  3. blauzi

    blauzi Member

    #3
    Sep 30, 2011
    Joined: Aug 28, 2008
    Messages: 24
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Hii itakuwa nzuri ili kutoa nafasi kwa vijna waweze kukewa nafasi nao waoneshe maarifa na umahili wao kwenye uongozi
     
  4. H

    Haika JF-Expert Member

    #4
    Oct 18, 2011
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 2,241
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    Ni kweli na baada ya hapo walipwe kiinua mgongo once
     
  5. L

    Ludewa JF-Expert Member

    #5
    Oct 18, 2011
    Joined: Mar 9, 2009
    Messages: 215
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kama sheria za nchi hii zinatungiwa kwenye JF then hili linawezekana. Shida ni moja tu, wanaotunga sheria nchi hii ni wabunge. Unadhani watatunga sheria isiyo na maslahi kwao?
     
  6. zethumb

    zethumb JF-Expert Member

    #6
    Nov 13, 2011
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 573
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 45
    ni mawazo mazuri lakini je mna mfano wowote duniani wa kutufanya tushawishika na hili? tutofautishe mbunge na rais ni watu wabe tofauti kabisa ukija katika suala la awamu za kuongoza nchi!
     
  7. M

    Mchokonoaji Member

    #7
    Nov 16, 2011
    Joined: Oct 1, 2009
    Messages: 25
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Naunga mkono kwa kigezo kuwa watanzania wenye uwezo wa kuongoza wamekuwa wengi na wote ni vyema wakapewa uwezo wa kutoa mchango kwa taifa lao. Kama mtu ataruhusiwa kugombea bila kikomo hata kama ni mzuri kiasi gani atakuwa anazibia wengine fursa ya kutimiza haki yao ya kuongoza.
     
Loading...