Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Muda wa tendo la ndoa

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by KIJANI, Apr 20, 2011.

  1. K

    KIJANI Senior Member

    #1
    Apr 20, 2011
    Joined: Dec 13, 2010
    Messages: 135
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Ndg wana JF naombeni mnisaidie kujua hili, inamchukua muda gani mwanamke anaye nyonyesha kuanza kushriki tendo la ndoa na mwenza wake?
    Naombeni majibu yenu mnaojua plz
     
  2. Baba_Enock

    Baba_Enock JF-Expert Member

    #2
    Apr 20, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 6,724
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    10-12 weeks - Kama Mama Mzazi anayo Afya Njema - Vinginevyo ni vizuri ukasubiri zaidi maana inatgemea alijifungua kwa njia gani na afya yake imeimarika kiasi gani...

    Uwe mvumilivu saana maana "nyumba ndogo" uanzia kipindi hiki

    God Bless
     
  3. bacha

    bacha JF-Expert Member

    #3
    Apr 20, 2011
    Joined: Aug 19, 2010
    Messages: 4,339
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    mkuu inaonyesha una taabika kwa kiasi fulani!
    vumilia bana mama apunguze maumivu kidogo, mwili umechoka kwa sasa,
    huogopi bandika bandua wewe?
    yaani amemaliza mzigo wa uzazi tu, tayari unataka kudandia?
     
  4. Susy

    Susy JF-Expert Member

    #4
    Apr 20, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 1,451
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    ngoja nikamuulize yule jirani yangu leo then nitarudi na jibu!!!
     
  5. Logo

    Logo JF-Expert Member

    #5
    Apr 20, 2011
    Joined: Jan 26, 2011
    Messages: 588
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Miezi sita baba! Usitoke njeeee weweee vumilia!
     
  6. Dark City

    Dark City JF-Expert Member

    #6
    Apr 20, 2011
    Joined: Oct 18, 2008
    Messages: 16,275
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160
    BE,

    Mbona unamwingiza mkenge mwenzio? Kawaida watu wanasubiri siku 40 kama akajifungua kawaida. Mimi uzoefu wangu ni kwamba wengi wetu hata hizo 40 hatufikishi. Mama akishakuwa safi mambo yanaanza.

    Kama mtu alijiuzulu huo mchezo wakatia mama ni mjamzito halafu aendelee kusubiri huo muda unaoshauri si atakimbilia nyumba ndogo? Kitu cha msingi ni kuchukua tahadhari ili mama sipate uja uzito wakati mtoto angali mchanga!

    Mzee DC.
     
  7. M

    Mkeshaji JF-Expert Member

    #7
    Apr 20, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 4,264
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Muda muafaka ni miezi mitatu. Hapo mama anakuwa ame-recover.
     
  8. K

    KIJANI Senior Member

    #8
    Apr 20, 2011
    Joined: Dec 13, 2010
    Messages: 135
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    kila mchango hapa nauthamini na unaongeza kitu fulani katika kile ninachotakiwa kujifunza kutoka hapa jamvini.
     
  9. K

    KIJANI Senior Member

    #9
    Apr 20, 2011
    Joined: Dec 13, 2010
    Messages: 135
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    10-12 weeks - Kama Mama Mzazi anayo Afya Njema - Vinginevyo ni vizuri ukasubiri zaidi maana inatgemea alijifungua kwa njia gani na afya yake imeimarika kiasi gani...

    Uwe mvumilivu saana maana "nyumba ndogo" uanzia kipindi hiki

    God Bless

    Ahsante sana baba enock.
     
  10. K

    KIJANI Senior Member

    #10
    Apr 20, 2011
    Joined: Dec 13, 2010
    Messages: 135
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Bacha mchango wako mzuri na nashukru sana, bt issue si kukosa uvumilivu bali ni kujifunza nini kifanyike ktk wakati upi...
     
  11. Susy

    Susy JF-Expert Member

    #11
    Apr 20, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 1,451
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    uwiiiiiiii mbavu zangu mie ha hahaaaaaaaaaaaaa
     
  12. Chapa Nalo Jr

    Chapa Nalo Jr JF-Expert Member

    #12
    Apr 20, 2011
    Joined: Dec 8, 2010
    Messages: 5,065
    Likes Received: 1,414
    Trophy Points: 280
    Kula tu muda wote na usiulize mpaka maadam amepona misukosuko ya uzazi ambao ni siku chache tu kama alijifungua salama
     
  13. jouneGwalu

    jouneGwalu JF-Expert Member

    #13
    Apr 20, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 2,648
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 145
    Nimekaa hapa na mimi, najifunza.... ahsante KIJANI kwa suala hili!
    Sitaki kutoka nje ya mada ila jamani na KUBEMENDA ndio inakuwaje??
    Hivi vitu vinanichanginyi sana!
     
  14. Dena Amsi

    Dena Amsi JF-Expert Member

    #14
    Apr 20, 2011
    Joined: Aug 17, 2010
    Messages: 13,141
    Likes Received: 207
    Trophy Points: 160
    Kuna tangazo linasema uhudhurie kliniki na mume wako sijui lilikupita maana majibu yote ungepata huko

    But better late than never sawa mkuu nenda kliniki wakati mtoto anapelekwa na wewe hudhuria uliza hayo maswali utaambiwa
     
  15. Jay One

    Jay One JF-Expert Member

    #15
    Apr 20, 2011
    Joined: Nov 12, 2010
    Messages: 9,347
    Likes Received: 1,993
    Trophy Points: 280
    It depends tendo la ndoa unafanya vp, thru uke normally 40 days from delivery depending on her health na no operation etc, ila if u go oral, everyday is a holiday, remember
    kwa wale wala bata pia itakua haija recovery vizuri, so only
    option nzuri ni oral. Slowly do oral kupunguza pressure
    mwenzako bado mzazi sio uwe huna break, be careful.....
     
  16. Somoche

    Somoche JF-Expert Member

    #16
    Apr 20, 2011
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 3,227
    Likes Received: 367
    Trophy Points: 180
    Nachojua mimi ni siku 40 safi kabisa unapiga sasa utata upo kwenye mambo ya mimba mana mda huo unakuta bado s\circle yake haijasoma uzuri sasa unaweza kushangaa umeweka mimba ingine tena ikawa balaa
     
  17. Esperance

    Esperance JF-Expert Member

    #17
    Apr 20, 2011
    Joined: Jan 27, 2011
    Messages: 364
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kikawaida ni siku 40, mama anakuwa salama ku do. Kikubwa zingatia afya yake na lishe. Pia style ziwe zile soft sio unagonga tu na masarakasi. Kwa ushauri zaidi nenda RCH clinics ya karibu watakujuza kila kitu. All the best.
     
  18. Mupirocin

    Mupirocin JF-Expert Member

    #18
    Apr 20, 2011
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 1,597
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Kwa kawaida ukienda vijijin wazazi wetu hata mtoto anaendelea kukaa ndan chumba special kwa siku arobaini. Uhehen huwa tunasema kipindi hiki nyumba haijatakata yaani mama bado anakuwa anatoa majimaji yenye damu damu. Hivyo kipindi hiki baba hana acces ya mama. Sasa hawa ni layman. Kitaalamu mama baada ya kujifungua kwa njia yeyote kama hajapata sepsis then 42 days ambazo sawa na wk 6 after birth zote zinakuwa zimekwisha na uterus almost inakuwa imerudi kwenye normal size. Lakini kama amepata fistula na amekuwa repaired inaweza kwenda hadi 6months ndipo anaweza kufanya mapenzi tena under low pressure. Otherwise baada ya 42days unaweza kula raha na mkeo tena bila contraceptive. Kumbuka breastfeeding contraceptive inakuwa applied upto 6months kama mtoto ananyonya all the time bila kukamuliwa(expressed) au kumrusha. Kwa kawaida mtoto anatakiwa anyonye kila baada ya masaa 3 mkiweza hii basi hata mkeo anaweza siende hedhi hadi miezi6. Lakin walio wengi huwa wanaishia miezi3 hii ni kutokana na majukumu ambapo unakuta hawezi kukaa na mtoto althe time hasa mchana ambapo waliowengi huwawanakamua nakuwawekea watoto wao wanywe wakiwa hawapo hasa waajiliwa. Na si wk 12 kama alivyosema mchangiaji wa kwanza labda atupe source. Source my profesional, also obs and gyne books.
     
  19. chapaa

    chapaa JF-Expert Member

    #19
    Apr 21, 2011
    Joined: Feb 19, 2008
    Messages: 2,343
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Mhhh! yangu macho,somo nalifuatilia.
     
  20. K

    KIJANI Senior Member

    #20
    Apr 21, 2011
    Joined: Dec 13, 2010
    Messages: 135
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Nimekugongea thanks mtu wangu!
     
Loading...