Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Muda wa kuingia katika ndoa

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by ngellesh, Aug 2, 2011.

  1. n

    ngellesh New Member

    #1
    Aug 2, 2011
    Joined: Jul 30, 2011
    Messages: 3
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    nimeumiza sana kicha juu ya ni mda gan mwanaume au mwanamke aamue sasa nataka kuowa au kuolewa kwa sabab watu wengi hufanya hivyo pindi wanapokuwa na pesa za kutosha, wengine wanapomjaza binti mimba na wengine pale umri unapoenda sana na kuogopa aibu huku wengine wakifanya hivyo kwa kulazimishwa, swaali langu ni hiv, '' when is the right time to marry''.
     
  2. Mr Rocky

    Mr Rocky JF-Expert Member

    #2
    Aug 2, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 15,058
    Likes Received: 326
    Trophy Points: 180
    When u think that it is a time to do that no matter what factor (s)
    Hata ukiwa na miaka 18 ukiona unaweza kuoa na kukaa na mwanamke ndani ya nyumba au mume unaweza kuoa au kuolewa au ukiw ana miaka 45 baada ya kuona kuw andio muda wako huo umefika
     
  3. IGWE

    IGWE JF-Expert Member

    #3
    Aug 2, 2011
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 7,549
    Likes Received: 911
    Trophy Points: 280
    i will marry when i...............................,by the way i am still hanging
     
  4. Mr Rocky

    Mr Rocky JF-Expert Member

    #4
    Aug 2, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 15,058
    Likes Received: 326
    Trophy Points: 180
    Igwe isije ikawa ni mpaka ............................or the beautiful one is not yet born
     
  5. IGWE

    IGWE JF-Expert Member

    #5
    Aug 2, 2011
    Joined: Feb 3, 2011
    Messages: 7,549
    Likes Received: 911
    Trophy Points: 280
    Usijali kaka,....tutaoa,...................beautiful woman are there and i like them girls......girls,girls,girls............
     
  6. Mr Rocky

    Mr Rocky JF-Expert Member

    #6
    Aug 2, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 15,058
    Likes Received: 326
    Trophy Points: 180

    I know kaka real men are there and beautiful gals are there just prove to them that you are real men till that real time
     
  7. Smile

    Smile JF-Expert Member

    #7
    Aug 2, 2011
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 15,404
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    when you want
     
  8. Mr Rocky

    Mr Rocky JF-Expert Member

    #8
    Aug 2, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 15,058
    Likes Received: 326
    Trophy Points: 180
    Kama wewe Bebii ni lini sasa au nije kujitambulisha kwenu
     
  9. Mkirua

    Mkirua JF-Expert Member

    #9
    Aug 2, 2011
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 5,658
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Pale unapohamua kuoa ndo muda muafaka.
     
  10. Mr Rocky

    Mr Rocky JF-Expert Member

    #10
    Aug 2, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 15,058
    Likes Received: 326
    Trophy Points: 180
    Mkirua shimbonyi shapfo
    Real ukiamua muda wowote unawez akuchukua maamuzi sidhani kama kuna mahali imeandikw aumri wa kuoa ni huu
    Mradi tuu muoaji na muolewaji wafikie umri unaoruhusiwa kisheria hapa kwetu
     
  11. Smile

    Smile JF-Expert Member

    #11
    Aug 2, 2011
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 15,404
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    eeeeeeehe njoo leo na mbuzi jike mwemye mimba ya wiki nne na siku tatu
     
  12. Mr Rocky

    Mr Rocky JF-Expert Member

    #12
    Aug 2, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 15,058
    Likes Received: 326
    Trophy Points: 180
    Ngoja niangalie kama kuna mbuzi wa aina hiyo hapa home nitakuja
    Ni hilo tuu unataka hakuna kingine
     
  13. Smile

    Smile JF-Expert Member

    #13
    Aug 2, 2011
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 15,404
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    watakuambia wazee mengine waja mida gani?
     
  14. Mr Rocky

    Mr Rocky JF-Expert Member

    #14
    Aug 2, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 15,058
    Likes Received: 326
    Trophy Points: 180
    Ngoja nikaangalie ratiba ya basi la kutoka hapa kijijini maana huwa linakuja mara moja kwa wiki
     
  15. Smile

    Smile JF-Expert Member

    #15
    Aug 2, 2011
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 15,404
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    poa dah afadhali bwana na mimi nitakuwa bibi harusi mwaka huu
     
  16. Mr Rocky

    Mr Rocky JF-Expert Member

    #16
    Aug 2, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 15,058
    Likes Received: 326
    Trophy Points: 180
    Usiwe na shida nitakuja pia na unga wa muhogo na mtama uje unipikie ugali maana sijazoea vyakula vya mjini
     
  17. Tulizo

    Tulizo JF-Expert Member

    #17
    Aug 2, 2011
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 842
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35
    Vigezo vya kuoa au kuolewa ni umri wa kuanzia kisheria yaani zaidi ya miaka 18 na ukomavu wa akili ambao kipimo chake ni wewe mwenyewe.

    Ili kujua kama umeshakomaa kiakili kuweza kuchukua dhamana ya kubeba Roho ya mwenzako jipime kwa kujiangalia vitu kama ubinafsi, ukweli na uadilifu, kujitoa muhanga kwa familia (Sacrifice) hasa kama wewe ndiye Baba; uwezo wa kusahau maisha ya ujana ya kujaribu kupima mafuta kila sehemu; uwezo wa kubeba lawama bila kuteteleka na kusimama katika ukweli; Je? Unaweza kusimama kidete mbele ya jamii na kukinga kifua kwa ajili ya famili yako? Unaweza kumsamehe mwenza wako kwa kumwamini au bado utaenda kuomba ushauri kwa bosi kuhusu mambo ya chumbani? Na vitu vingine ambavyo havina shule ila vyote vinaunganishwa na uwezo wa wewe kujua thamani ya mwenza wako kama binadamu!

    Nyote wawili mkiwa na miaka 18 na kuweza kujiuliza maswali ya hapo juu.basi mnaweza fanya maamuzi. Kumbuka kwenye orodha sijaweka gari, nyumba, kiwanja, mali, etc.. jumuisho la vyote ni kujitoa muhanga kwa dhiki na faraja hasa kwa kile ambacho hujui mwisho wake!
     
  18. Mr Rocky

    Mr Rocky JF-Expert Member

    #18
    Aug 2, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 15,058
    Likes Received: 326
    Trophy Points: 180
    Mkuu Tulizo umemaliza kila kitu
    Kingine ni yeye mwenywe muhusika ajiangalie tuu kama yuko tayari kuweza kuishi na mwenza katika maisha na kujiandaa kwa changamoto mbalimbali zinazokuja huko mbele na ajue kuwa anaongeza familia na si yeye mwenyewe tena bali kuna mke na watoto watakaokuja iwapo Mungu atawajalia. Pia ajue kwa familia za Kiafrica extended family zetu ajue kuwa kuna familia ya wakwe imeongezeka ajue kuwa ni jukumu lake

    Na je yuko tayari kuweza kuhimili yale yanayotokana na kuoa
     
  19. Mkirua

    Mkirua JF-Expert Member

    #19
    Aug 2, 2011
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 5,658
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Natsicha tupu monowama!! kindo ngiliie nakilya ulengienenga!

    Na ndio maana wahusika wakishafikia umri dini au wazazi hawawezi kuwashurutisha...
     
  20. Mr Rocky

    Mr Rocky JF-Expert Member

    #20
    Aug 2, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 15,058
    Likes Received: 326
    Trophy Points: 180
    Ngekutafuta inu ngikuenenge kindo kicha mnu
    kabisa na wala hakuna haja ya kusema sijui nini wala nini unajikuta mwenyewe umejipeleka mdomoni mwa mamba
     
Loading...