Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Muccobs (chuo kikuu kishiriki moshi)mnatunyanyasa wazazi

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by nguluvisonzo, Nov 1, 2011.

  1. n

    nguluvisonzo JF-Expert Member

    #1
    Nov 1, 2011
    Joined: Dec 27, 2010
    Messages: 487
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Nimekuwa nikifanya utafiti katika vyuo vyetu hapa nchini lakini kwa hili mnalolifanya nia dhambi kubwa kwetu sisi wazazi,kutokana na serikali kuanzisha bodi ya mikopo sio wote wanapata,sisi wazazi tunaamua kulipa kutokana mishahara yetu kidogo kidogo ndani ya semista moja tunakuwa tumekamilisha ada ya semista hatuna uwezo wa kulipa kwa mkupuo,hawa jamaa wanawasumbua vijana wetu kwa hili,lingine ambalo nia baya zaidi ni pale tunapolazimishwa kulipia matibabu ya TZS 100,000. hili halikubaliki kama nimemkatia bima ya afya kuna haja gani ya kulipa tena chuoni?huu si wizi au mimi mzazi wake ninamlipia ada na wala haitoki serikalini na ni mkazi wa Moshi na kijana anakaaa nyumbani kwanini nilipe huku huduma za afya zinagharamiwa na mzazi wake huu sio wizi
     
  2. hirorobert

    hirorobert Member

    #2
    Nov 1, 2011
    Joined: Sep 9, 2011
    Messages: 55
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    ndo inchi yetu ilivyo funika kombe mwanaharamu apite
    wanasema kwenye kadhia weka rupia kwani laki ni asilimia ngapi ya ulizolipa? usijali lipia tu maana ukijiuliza sana laki utapata magonjwa yatakayotibiwa kwa mamilioni
     
  3. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #3
    Nov 1, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,846
    Likes Received: 525
    Trophy Points: 280
    ndio mkome kukimbilia vyuo vya kata.
     
  4. CR wa PROB

    CR wa PROB Senior Member

    #4
    Nov 1, 2011
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 170
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nadhani hikli ni tawi la SUA, Hilo swala la matibabu limetiwa ufumbuzi kwani ulikuwa ni mradi wa mtu
     
  5. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #5
    Nov 1, 2011
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 10,963
    Likes Received: 361
    Trophy Points: 180
    Tatizo kubwa la Watz ni kunung'unika bila kuchukua hatua!
     
  6. v

    valid statement JF-Expert Member

    #6
    Nov 1, 2011
    Joined: Sep 18, 2011
    Messages: 2,730
    Likes Received: 160
    Trophy Points: 160
    [aQUOTE=Senetor;2738581]ndio mkome kukimbilia vyuo vya kata.[/QUOTE]

    kwa sababu we unasoma chuo cha tarafa? Na wenzako wanasoma chuo cha kata ndo mana unawadharau eh?
     
  7. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #7
    Nov 1, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,846
    Likes Received: 525
    Trophy Points: 280
    kwa sababu we unasoma chuo cha tarafa? Na wenzako wanasoma chuo cha kata ndo mana unawadharau eh?[/QUOTE]

    nsamehe kaka.
     
  8. G

    Gad ONEYA JF-Expert Member

    #8
    Nov 1, 2011
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 2,641
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    nsamehe kaka.[/QUOTE]



    Ha ha haaaaa
     
  9. nyambari

    nyambari JF-Expert Member

    #9
    Nov 2, 2011
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 275
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Naona hili limepigiwa kelele hata hapa SUA naona kwa mwaka huu mambo yamebadilika kidogo tofauti na mwaka jana
     
  10. NEW NOEL

    NEW NOEL JF-Expert Member

    #10
    Nov 2, 2011
    Joined: May 21, 2011
    Messages: 818
    Likes Received: 80
    Trophy Points: 45
    Kwa utaratibu ninaouelewa ni kuwa,kama Mwanafunzi anayo bima ya afya,chuo kinamtaka alipie shs 49,600/-. Hata wakati chuo kimeanzisha utaratibu wa bima ya afya,kilipigiwa kelele sana.
    Ila tatizo ninaloliona sasa ni ada,ada ya Muccobs ni 1,100,000/- hii ada ni kubwa sana.
     
  11. S

    Stany JF-Expert Member

    #11
    Nov 2, 2011
    Joined: Apr 10, 2011
    Messages: 278
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Nguvu ya umma itumike
     
  12. Perry

    Perry JF-Expert Member

    #12
    Nov 2, 2011
    Joined: Feb 24, 2011
    Messages: 9,846
    Likes Received: 525
    Trophy Points: 280
    mbona hyo ada iko fair sana mkuu,ebu nenda bagamoyo university,tumain au ifm kama hujadhirai!
     
  13. v

    valid statement JF-Expert Member

    #13
    Nov 2, 2011
    Joined: Sep 18, 2011
    Messages: 2,730
    Likes Received: 160
    Trophy Points: 160
    nsamehe kaka.[/QUOTE]

    badilika mdau. Watu wanaajiri mtu, hawaajiri chuo.
    Umesamehewa tayari mdau.
     
  14. v

    valid statement JF-Expert Member

    #14
    Nov 2, 2011
    Joined: Sep 18, 2011
    Messages: 2,730
    Likes Received: 160
    Trophy Points: 160
    kwa kweli ada hiyo ni fair mnoo. Hawapaswi kulalamika kabisa mdau.
     
  15. v

    valid statement JF-Expert Member

    #15
    Nov 2, 2011
    Joined: Sep 18, 2011
    Messages: 2,730
    Likes Received: 160
    Trophy Points: 160
    ishapitishwa, kama ulimkatia ndugu yako bima, na anasoma elimu ya juu, NHIF wamepitisha wenyewe kuwa wanafunzi walipe tena iyo 49,600/= ambayo mimi naona kama ni double insurance. Sababu hawapewi kadi ingine yakutibiwa, ila wanatumia ile ile ya NHIF.
    Walosomea insurance watujuze kuhusu hili la double insurance.
     
  16. v

    valid statement JF-Expert Member

    #16
    Nov 2, 2011
    Joined: Sep 18, 2011
    Messages: 2,730
    Likes Received: 160
    Trophy Points: 160


    Ha ha haaaaa[/QUOTE]

    unacheka mtu kuomba radhi? Au nini?
     
  17. v

    valid statement JF-Expert Member

    #17
    Nov 2, 2011
    Joined: Sep 18, 2011
    Messages: 2,730
    Likes Received: 160
    Trophy Points: 160
    nadhani utaratibu ni huo wa kulipia 49,600/= kama tayari una NHIF CARD.
    Labda kama mtoto wako anakuibia mdau.
    Bima wametoa semina kabisa kwa wenye NHIF MEMBERS Kuwa utalipia iyo hela tena.
     
Loading...