Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Muajiri ana haki kujua hali yako ya hiv?

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by TWANJUGUNA, Jun 23, 2010.

  1. T

    TWANJUGUNA Member

    #1
    Jun 23, 2010
    Joined: Jun 6, 2010
    Messages: 27
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ingawa ki-sheria, muajiri hana haki kujua hali ya mfanyakazi wake, waonaje kumuachia mtoto wako yaya usiyejua hali yake ya HIV?
     
  2. Chacha wa Mwita

    Chacha wa Mwita Senior Member

    #2
    Jun 23, 2010
    Joined: May 17, 2008
    Messages: 166
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mwajiri ana haki ya kujua status ya mwajiriwa! sio tu wafanyakazi wa ndani, ni maeneo yote ya kazi! Hii ina imply hata ukiajiri taahira ujue kiwango chake cha utahira..., kiwete kwa mfano, ni lazima ujue na uelewe ni mazingira yapi anayoweza fanyia kazi kutokana na hali yake! Na ndio maana kwenye mikataba ya kazi cheti cha kuonyesha uimara au udhoofu wa afya yako ni mhimu!
     
  3. Kimbweka

    Kimbweka JF-Expert Member

    #3
    Jun 23, 2010
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 8,610
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Yes anatakiwa kujua ili aweze kukusaidia na si kukuangamiza au kukudhalilisha ila pawe na makubaliano ya hiari na sim kulazimishwa
     
  4. C

    Chupaku JF-Expert Member

    #4
    Jun 23, 2010
    Joined: Oct 15, 2008
    Messages: 948
    Likes Received: 45
    Trophy Points: 45
    Huwezi kumlazimisha mtu akuambie status yake ndio umpe ajira. HIV status ni siri ya mtu binafsi.
    Tafuta mtu matured (ambaye hatamnyonyesha infant wako wakati wewe haupo ku-test inakuwaje), ila nakushauri usiwapime mahausigeli, wengi wameathirika na utashindwa kufanya kazi zako uamue kulea mwenyewe. Nakupa ushauri wa bure huo, kama hauamini hiyo ni juu yako.
     
  5. C

    Chupaku JF-Expert Member

    #5
    Jun 23, 2010
    Joined: Oct 15, 2008
    Messages: 948
    Likes Received: 45
    Trophy Points: 45


    Hairuhusiwi kisheria kupekenyua status ya mtu, mfano kumpima kwa siri, unless una consent yake.
     
  6. Aza

    Aza JF-Expert Member

    #6
    Jun 29, 2010
    Joined: Feb 23, 2010
    Messages: 1,657
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    hali ya afya ya mtu ni makubaliano ya hiari kati ya mwajiriwa na mwajiri
    na inapobainika kuwa umempima mtu kwa siri!!akikushtaki utamlipa fidia ujute maishani
    including HIV ni siri ya mhusika tu labda aamue yeye mwenyewe kujulisha umma!!
    wasaidizi wa kazi ni vizuri mshauriane nao wapime afya zao hasa kama anaangalia watoto,maana kuna magonjwa mengine ni hatari sana mf kifafa,kichaa,ngozi nk...
     
Loading...