Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Muafrika kuwa mwendesha mashtaka mkuu wa ICC

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Yericko Nyerere, Dec 1, 2011.

  1. Yericko Nyerere

    Yericko Nyerere Verified User

    #1
    Dec 1, 2011
    Joined: Dec 22, 2010
    Messages: 15,244
    Likes Received: 1,458
    Trophy Points: 280
    Mataifa wanachama wa Mahakama ya Kimataifa ya Uhalifu, yamekubali kumteua Fatou Bensouda kutoka Gambia, kuwa mwendesha mashtaka mkuu wa mahakama hiyo, inayoshughulikia kesi za uhalifu wa kivita. Kwa sasa Bensouda, mwenye miaka 50, ni naibu wa mwendesha mashtaka mkuu, Luis Moreno-Ocampo, ambaye anamaliza kipindi chake cha miaka tisa mwakani. Bensouda ameibuka kama chaguo la karibuni wanachama wote 120 wa mahakama hiyo, baada ya mgombea mwengine aliyekuwa akipewa nafasi kushikilia wadhifa huo, Jaji Mkuu* wa Tanzania Mohammed Chande Othman, kuondoa jina lake.
     
  2. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #2
    Dec 1, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,253
    Likes Received: 5,813
    Trophy Points: 280
    kwa nini aliondoa jina lake?
     
  3. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #3
    Dec 1, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    huwa wanaambiwa kwamba waondoe kwani wameshindwa tu
     
  4. B

    Bulesi JF-Expert Member

    #4
    Dec 1, 2011
    Joined: May 14, 2008
    Messages: 6,273
    Likes Received: 252
    Trophy Points: 180
    Aliondoaje jina wakati alikuwa anaungwa mkono na mkulu kuwa nchi itapata heshima kama angeipata ile kazi; ukweli nadhani upepo uliovuma haukuwa mzuri kwa jaji mkuu wetu na ikabidi to save face atoe jina lake!!
     
  5. F

    FJM JF-Expert Member

    #5
    Dec 1, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Intelligensia, aliambiwa hakuna mtu anamuunga mkono.

    Habari nzuri kwa Tanzania, pamoja na kwamba ni vizuri kwa mtanzania mwenzetu kupeperusha bendera kwenye ofisi za kimataifa lakini huyu judge angetuletea balaa. Hapa nyumbani amekaa kimya wakati sheria zinakiukwa mahakama zinaendeshwa kwa utashi wa kisiasa. Ingekuwaje kama kesi ya marafiki zake ingepelekwa huko the Hague?
     
  6. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #6
    Dec 1, 2011
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,245
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 145
    chande jina lenyewe limekaa kizoba zoba sana bana...chande ndo nini? aaagh mitanzania bana ..basi huyu angechaguliwa tungetengeneza noti yenye sura yake kumuenzi
     
  7. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #7
    Dec 1, 2011
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,191
    Likes Received: 16,183
    Trophy Points: 280
    Si tuliambiwa eti Othman Chande ni kichwa teh teh teh...
     
  8. Nzi

    Nzi JF-Expert Member

    #8
    Dec 1, 2011
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 10,519
    Likes Received: 1,714
    Trophy Points: 280
    Hopefully, we will start seeing George Bush and the like being prosecuted at ICC
     
  9. P

    Pweza Dume Member

    #9
    Dec 1, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 43
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    inawezekama vipi kujitoa mwenyewe? na kama alijua atajitoa kwanini aliingia kwenye kinyang'anyiro?
     
  10. t

    timbilimu JF-Expert Member

    #10
    Dec 1, 2011
    Joined: Sep 2, 2010
    Messages: 4,661
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Mkuu Nyandaigobeko. Goerge Bush ilikuwa ni lazima atende hivyo. Naye kama angeogopa lawama kama watangulizi wake baada ya Reagan sijui leo hii Dunia ingekuwa na wababe wangapi?! Dunia yetuu ina watu,watawala wa nchi wa ajabu ajabu,wenye chuki za udini,rangi na mambo mengi ya hovyo. Jiulize kama watu walikuwa na uwezo wa kifedha kulipua ndege,balozi na maeneo ya biashara kwanini siku moja wasingelipua hata nyumba zetu za ibada kwasababu tu sisi wengine siyo wenzao,ni makafir?
     
  11. s

    semako Senior Member

    #11
    Dec 2, 2011
    Joined: Nov 10, 2011
    Messages: 102
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tusidanganywe kitoto hajajitoa amechemka,toka lini mbongo akajitoa kwenye boom?si unamwona Ngeleja hadi leo bado anaendesha wizara.
     
  12. Nzi

    Nzi JF-Expert Member

    #12
    Dec 2, 2011
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 10,519
    Likes Received: 1,714
    Trophy Points: 280
    Unaamini kuna hao unaoita "wababe"?!?

    Realities can be constructed mkuu.


    Hata kama wapo, je njia alizotumia Bush ndizo sahihi? Kulikua hakuna njia nyingine mpaka afanye abuses kama zile?!?!
     
Loading...