Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Muafaka Na Ccm Ni Ndoto

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Kamende, May 18, 2008.

  1. Kamende

    Kamende JF-Expert Member

    #1
    May 18, 2008
    Joined: Mar 1, 2008
    Messages: 415
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Salaam wakubwa

    Kwa takribani miezi 14 na ushee tumekuwa tukifuatilia kwa makini tamthiliya ya muafaka baina ya CCM na CUF. Tamthiliya hii imekuwa ikitufikisha mahali pa kuamini kuwa bado kidogo sana muafka ufikiwe na ghafla inatokea tena tunaona jinsi ilivyo vigumu kufukiwa kwa muafaka.

    Waheshimiwa muafaka si rahisi kufikiwa kutoka na sababu zifuatazo.
    1. Katiba ya nchi ina madhaifu mengi ambayo yanaifanya CCM ichezee
    mustakabali wa nchi inavyotaka yenyewe. Hakuna mahali kwenye katiba
    panakoainisha wazi wazi adhabu zitakozomkuta kiongozi akichezea amani
    yetu.
    2. Matendo ya kale ya viongozi wa CCM yanawanyima kufungua milango ya
    kushirikiana na CUF kwani kwa kufanya hivyo uovu wao utawekwa wazi na
    yamkini umaarufu wao utafutika na pengine wataswekwa lupango.
    3. Tatizo la mpasupo wa Zanzibar unafanana kabisa na huu ulioko bara.
    Tofauti yetu ni namna tunavyorespond kwenye matukio. Kama wakisikizana
    kule visiwani basi wamefungua mlango wa masikizano nchi nzima
    4. Asili ya muafaka imepotoshwa kwa kufanywa ya vyama 2 tu vya CCM na
    CUF. Nia ya CCM katika muafaka ilikuwa kuwapoza CUF tu. Wavute muda
    hadi ufikike wakati mwingine wa uchaguzi.
    kwa hiyo kwa maovu ambayo yameshafanywa na serikali ya CCM si rahisi wakashirikiana na CUF ama chama kingine chochote kwani kwa kufanya hivyo itakuwa inajiweka wazi mbele ya umma. Ule usiri wa sirikali utakufa. Hii ni kusema tutapata muafaka baada ya kizazi hiki chote kuondoka madarakana na kufa. Kumbuka kuwa kila kiongozi anayestaafu anaweka mazingira ya kuwa salama dhidi ya kushitakiwa kwa maovu yake aliyotenda. Usalama huu anahakikishiwa na viongozi aliowaweka madarakani yeye mwenyewe wakamrithi. Huu mrithishano ndo gonjwa linalosababisha mpasuko kwa sasa.

    CCM wangekubali muafaka vizuri sana, tena wangeusaini kirahisi kwa sherehe kubwa kama usingekuwa na kipengele cha kushirikiana madaraka. CUF wamekubali mengi tu. CCM wamekiri makosa yao kadhaa. Likiwepo la kupoka ushindi. Sasa mmeshafikia kukaa meza moja na kufanikiwa kujadili mabaya yaliyowakosanisha iweje mshindwe kuweka dawa ya pamoja ya kuponya madonda yenu??

    NImeona hapa jukwaani tuliangalie hili jambo kwa umakini. Ili tuone kwa nini JK anashughulikia hili jambo kimachale. na kwa nini kamati inakwenda mbele na kurudhi nyuma. Na kutokana na hali hiyo ya kuogopa kuanikwa kwa maovu yake iliyofanya kwa miaka mingi CCM kamwe haitasaini muafaka wenye lengo la kuwa na serikali ya Mseto Zanzibar.
     
  2. I

    IsayaMwita JF-Expert Member

    #2
    May 19, 2008
    Joined: Mar 9, 2008
    Messages: 1,119
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kamende,

    Twajua kweli swala za zenj ni tatizo na lenye kuleta sura mbaya ktk taifa letu, sote tungetamani kuona mambo yanakuwa shwari, ila sasa usisahau kuwa zenj ina baraza la mawaziri na pia ina rais, nadhani Jk anashindwa alimalize vipi kama wale walioko madarakani kule zenj wanaendelea kung'ang'ania nafasi walizonazo kwa sasa, wanadhani wakikubali kusaini tu basi watazipoteza nafasi zao, ila hili linawezekana kutekelezwa 2010, tusimlaumu sana jamaa kwani ni yeye huyu huyu aliyelianzisha jambo hili. Jk ana nia njema ktk hili ila ni vile vikwazo anavyokabiliana navyo kwa sasa sote twajua,
     
Loading...