Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Muafaka CCM, CUF na CHADEMA upi bora?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by dos santos, Nov 30, 2011.

  1. d

    dos santos JF-Expert Member

    #1
    Nov 30, 2011
    Joined: Nov 22, 2010
    Messages: 236
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Baada ya chama cha CUF kufanya maridhiano na CCM juu ya uundwaji wa serikali ya umoja wa kitaifa huko visiwani Zanzibar,chama cha CHADEMA kilikuwa mstari wa mbele kupinga na kubeza maridhiano hayo,huku kikiishutumu CUF kama CCM B.Uundwaji wa serikali ya umoja wa kitaifa unatokana na kura za maoni ya wazanzibar.Hivyo uundwaji wa serikali hiyo umetokana na maamuzi ya wananchi.
    Majuzi CHADEMA wameafikiana na serikali ya CCM juu ya kuridhiana mwenendo wa uratibu wa uundwaji wa tume ya kuratibu maoni ya katiba mpya.Wamekubali muswada usainiwe(tayari umeshasainiwa jana) na kama wana maoni yao basi wapeleke bungeni mwezi januari.Wamekubali na kutia saini kitu ambacho hata wenyewe hawajui maslahi yake.Bila shaka walipenda kwenda ikulu,waliwahi kuahidi kwa gharama yoyote watafika ikulu.Na kweli wamefika na Juice wamekunywa.
    Sasa angalia baina ya miafaka hii miwili CCM,CUF na CCM,CHADEMA upi bora na wenye tija kwa wananchi,na ambapo kulikuwa na ulazima wa kukaa meza moja na kufanya maridhiano?
     
  2. 2

    21DEC2012 Senior Member

    #2
    Nov 30, 2011
    Joined: Oct 25, 2011
    Messages: 116
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    muafaka ni kati ya CHADEMA na Serikali sio CHADEMA na CCM
     
  3. AMARIDONG

    AMARIDONG JF-Expert Member

    #3
    Nov 30, 2011
    Joined: Jun 24, 2010
    Messages: 2,507
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 0
    CHADEMA HATUNA MUAFAKA NA CHAMA CHOCHOTE ,

    HAKUNA KULALA MPAKA KIELEWEKE period;;;
     
  4. K

    Kivia JF-Expert Member

    #4
    Nov 30, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 278
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Heri wa çcm & cuf una tija na tumeiona. Mf. Daftar la mpiga kura tunalo sasa. Serikali ya mseto ZNZ. wa CDM Maazimio bado ni siri na saini niya watu wawili nchimbi/mnyika. Mazungumzo afanye jk saini atie nchimbi.
     
  5. MKUNGA

    MKUNGA JF-Expert Member

    #5
    Nov 30, 2011
    Joined: Dec 10, 2009
    Messages: 439
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Serikali ya chma gani?TLP? Kwa mfmo wa TZ ulivyo huwezi kutofautisha CCM na serikali ndio maana hata CEO ma Taasisi na mashirika ya Umma kuna wakati wanatoa maelezo ni jinsi gani wametekeleza Ilani ya CCM.
     
  6. L

    Lua JF-Expert Member

    #6
    Nov 30, 2011
    Joined: May 19, 2011
    Messages: 705
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    cdm wanacheo gani?
     
  7. Mlengo wa Kati

    Mlengo wa Kati JF-Expert Member

    #7
    Nov 30, 2011
    Joined: Feb 16, 2011
    Messages: 2,734
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Serikali ya CCM na JK ni Mwenyekiti wa CCM Taifa! Hahahhaha mmeingia mkenge tayari CDM ni CCM-C!
     
  8. Mlengo wa Kati

    Mlengo wa Kati JF-Expert Member

    #8
    Nov 30, 2011
    Joined: Feb 16, 2011
    Messages: 2,734
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Deus Kibamba kaachwa solemba na CDM yeye kabaki kupiga kelele wenzake watinga ikulu na kurudi wanatabasamu!
     
  9. tanga kwetu

    tanga kwetu JF-Expert Member

    #9
    Nov 30, 2011
    Joined: May 12, 2010
    Messages: 1,564
    Likes Received: 261
    Trophy Points: 180
    Kilichojadiliwa na kutiwa saini pale juzi ni Muafaka? CDM walijua jamaa atasaini tu ila wao wana wajibu wa kumueleza ukweli atakachokiasaini na akaubaliana na hoja hasa pale alipokiri "Nimewaelewa Mnazo hoja, tena za msingi". Kikwete kama enactor,alielewa somo la makamanda ila u-CCM ndio umemtisha kwa vile upinzani dhidi yake ndani ya chama ni mkubwa sana hasa pale alipokiri "Hata mimi naona mnazo hoja za msingi, lakini nikigoma kutia saini, wenzangu kwenye chama hawatanielewa". Kwa hiyo shule imemkolea ila anaogopa kung'olewa uenyekiti CCM Taifa. Makamanda walimpa shule kilaza wenu jinsi spika anavyoua taifa na alishangaa na kuuliza "kama hoja ni hii, mbona imeshindikana bungeni?" yaani kimaantiki anauliza hivi wabunge wake na spika wa CCM hawakuona hizo points. So mazungumzo yale hayakuwa na suala la kugawana madaraka bali kumtahadharisha ubaya wa ule muswada (sheria sasa). Na CDM walifanya hivyo kwa usalama wa nchi maana maelfu ya wazalendo tuko tayari anytime kuingia Tahrir square tukiambiwa neno tu na makamanda wetu.
     
  10. Waberoya

    Waberoya JF-Expert Member

    #10
    Nov 30, 2011
    Joined: Aug 3, 2008
    Messages: 8,486
    Likes Received: 767
    Trophy Points: 280
    mbona unadanganya watu wewe?? acheni kutetea CDM, Leo wenzako wamekasirika mswada kusainiwa wewe unasema walijua,...which is which??
     
Loading...