Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mtwara, Lindi, Ruvuma _Tukijitenga kisiasa tutaendelea

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by AridityIndex, Mar 27, 2011.

  1. A

    AridityIndex Senior Member

    #1
    Mar 27, 2011
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 121
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    HESHIMA KWENU WANAJAMVI

    Nimefikiri kwa kina kuhusu umasikini wa watu wangu katika mikoa niliitaja hapo juu nimejaribu kuoanisha na rasilimali tulizo nazo.

    1.Umeme wa gesi wa uhakika
    2.Marine park, Mnazi bay
    3.Sellou reserve,
    4.Ruvuma river,
    5.Hee natural habour Mtwara & Lindi
    6. Zao la biashara korosho,ufuta nazi na karanga
    7.Zao la chakula la uhakika mihogo
    8. Uranium kule Namtumbo
    9. Ardhi yenye rutuba ruvuma
    10. Bahari kwa ajiri ya uvuvi
    11. Closer to land locked countries malawi, zambia
    12. Closer to non farming country comoro

    Pamoja na rasilimali zote hizi, siasa za Tanzania zimeendelea kulifukarisha eneo letu mbaya zaidi tumeshuhudia wanasiasa wa Tanzania wakijadili kuingiza umeme wetu kwenye grade ya taifa wakati katika eneo letu wanaonufaika na umeme huu hawazidi asilimia 15.

    Lakini pia nimeshughudia mijadala ya upanuzi wa bandali ya Dar wakati yetu ikidoda tu tena ina ubora wa asili kuliko hiyo Dar kieneo na kina.

    Nimewahi tembelea nchi kama za Asia na nikaona manispaa zaidi ya tatu zenye uchumi imara kwa kutegemea rasilimali za bahari tu yaani Uvuvi na utalii.

    hebu check hiyo orodha nadhani mnajua ni jinsi gani vinavyoweza kutuendeleza pindi tukijitenga kisiasa kutoka mikononi mwa Tanzania.

    Naombeni michango yenu kimawazo wakati tukiandaa mikakati, ku-implement.
     
  2. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #2
    Mar 27, 2011
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,048
    Likes Received: 1,357
    Trophy Points: 280
    huenda pia mkafufua reli iliyojengwa na mjerumani kwenda nachingwea!sijui kwa nini watu wa huko mnawakubali watawala wa ccm wakati wao wanahitaji korosho na gesi yenu tuu!
     
  3. Shy

    Shy JF-Expert Member

    #3
    Mar 27, 2011
    Joined: Nov 2, 2006
    Messages: 4,238
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Kujitenga sio suluhisho eneo hilo linatakiwa kuunganishwa kuwa kwenye kanda maalumu ya kiuchumi na pia nyie wenyewe watu wa huko amkeni pelekeni watoto wenu shule , jengeni shule na fanyeni mikakati wa kuleta huduma na biashara maeneo yenu huo ndio uzalendo tena mnaweza hata kuanzisha vyama vya maendeleo kwa ajili ya watu wa huko - mimi sio mkazi wa huko lakini naweza kukusaidia kufanya set up ya vyama na ushawishi wa kupeleka maendeleo maeneo hayo Wanabidii | Google Groups
     
  4. Vin Diesel

    Vin Diesel JF Gold Member

    #4
    Mar 27, 2011
    Joined: Mar 1, 2011
    Messages: 8,150
    Likes Received: 334
    Trophy Points: 180
    mataifa yanahangaika kujiunga into blocks wewe watuma au wafikiria kujitenga.
    siamini kama wewe ni Mtanzania mwenye uchungu na hii nchi.
     
  5. Chitemo

    Chitemo JF-Expert Member

    #5
    Mar 27, 2011
    Joined: Feb 25, 2011
    Messages: 1,290
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Wanaharakat wazaliwa wa mikoa husika hawataki kuishi kwao ili kuleta mabadiliko na kuondoa u regionalism wanaogopa huko kisa uchawi etii. Mi mwenyewe ni mzaliwa wa Ruvuma(mkoa), mbinga(wilaya), ngumbo(kata), mkili(kjj) lakiní kwa śasa niko mwanza na nmepigania kwa kura yangu 1 hadi Wenje kaiingia madarakani. Ss hatuko kama wa#€aga. Kule ni ccm tu upinzani umebhungulia kabuli, wengi tumewapoteza coz ya siasa.
     
  6. R

    Rangi 2 Senior Member

    #6
    Mar 27, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 170
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    Tuongee kitaifa na sio ki-kanda au kimkoa. Tanganyika ni nchi moja. Kumbuka hata maneno ya hayati baba wa taifa kuhusu zanzibar kujitenga na Tanganyika au Tanganyika kujitenga na zanzibar.
    Nchi za ulaya na Marekani tunaona zinaunganisha nguvu ili kumuadhibu Ghaddafi, mtu ambaye hata kwa Marekani yenyewe hafui dafu.
    Umoja ni nguvu.
     
  7. Sizinga

    Sizinga JF-Expert Member

    #7
    Mar 27, 2011
    Joined: Oct 30, 2007
    Messages: 7,790
    Likes Received: 295
    Trophy Points: 180
    well said and noted.....!!i like mtwara.
     
  8. Kibanga Ampiga Mkoloni

    Kibanga Ampiga Mkoloni JF-Expert Member

    #8
    Mar 27, 2011
    Joined: Aug 9, 2007
    Messages: 12,399
    Likes Received: 226
    Trophy Points: 160
    Chagueni upinzani
     
  9. only83

    only83 JF-Expert Member

    #9
    Mar 27, 2011
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 5,020
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    Only solution ni kung'oa wahuni CCM................
     
  10. commonmwananchi

    commonmwananchi JF-Expert Member

    #10
    Mar 27, 2011
    Joined: Mar 12, 2011
    Messages: 1,686
    Likes Received: 126
    Trophy Points: 160
    " Tatizo la VIRUSI vya ugonjwa wa ubinafsi ni mbaya hata kuliko ukimwi,na unaenea kwa kasi mno, na ni pale tu mtu anapopata mabadiliko ya ghafla ambayo hakuyatarajia hata siku moja. HOJA YAKO KUHUSU RASLIMALI ni nzuri,tatizo lako ni ubinafsi.
    Nina imani mkishajitenga,mtaendelea kujitenga hadi utakapobaki wewe peke yako na kaburi,hapo ndio utagundua ubaya wa Virus hii na tayari itakuwa too late kwako.
     
Loading...