Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mtunzi wa hadithi

Discussion in 'Nafasi za Kazi na Tenda' started by hamic mussa, May 1, 2012.

  1. h

    hamic mussa JF-Expert Member

    #1
    May 1, 2012
    Joined: May 1, 2012
    Messages: 228
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mimi ni mtunzi mzuri wa hadithi. Natafuta m2 wa kunisupport.
     
  2. john leonard

    john leonard Member

    #2
    May 2, 2012
    Joined: Apr 20, 2012
    Messages: 62
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
  3. nameless girl

    nameless girl JF-Expert Member

    #3
    May 3, 2012
    Joined: Apr 22, 2012
    Messages: 3,784
    Likes Received: 579
    Trophy Points: 280
    hlw, nina intresting sana na mambo ya uandishi sijui nitakupataje?
     
  4. N

    NasDaz JF-Expert Member

    #4
    May 3, 2012
    Joined: May 6, 2009
    Messages: 11,339
    Likes Received: 1,567
    Trophy Points: 280
    Tukusanye nguvu if u're interested.....myself nimewasiliana na publisher mmoja(Mkuki na Nyota) na natarajia kupeleka one of my manusript in few months to come! May be tunaweza ku-test zari anga hizo!
     
  5. tindikalikali

    tindikalikali JF-Expert Member

    #5
    May 3, 2012
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 4,887
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 135
    mimi pia ni mtunzi mkuu...tunaweza tukafanya kitu
     
  6. N

    NasDaz JF-Expert Member

    #6
    May 4, 2012
    Joined: May 6, 2009
    Messages: 11,339
    Likes Received: 1,567
    Trophy Points: 280
    Una muswada wowote ulio tayari mkuu?! mi nazani, the first step ni kuwa na muswada ambao tayari umeshakamilika..!! Binafsi, nina muswada mmoja ulio tayari na nipo half way muswada wa pili. So, wht is ur advice? Mie nimefikiria kwenda pale Mkuki...nilijaribu kumtafuta Shigongo, nilimkosa!!
     
  7. elmagnifico

    elmagnifico JF-Expert Member

    #7
    May 4, 2012
    Joined: Jul 7, 2011
    Messages: 4,154
    Likes Received: 1,494
    Trophy Points: 280
    kuna jamaa yangu alikuwa anaandika hadithi gazeti la mwananchi lakini sasa hivi kaamua tenegeneza kitabu cha hadithi yake moja na kaniambia ameambiwa kuprinti kitabu kimoja ni tshs 1500 na minimum ni vitabu 300 so laki 3.5 ndo ameanza printiwa vitabu vyake hope vitatoka soon .
     
  8. N

    NasDaz JF-Expert Member

    #8
    May 4, 2012
    Joined: May 6, 2009
    Messages: 11,339
    Likes Received: 1,567
    Trophy Points: 280
    Ni publisher gani anamtumia?!
     
  9. elmagnifico

    elmagnifico JF-Expert Member

    #9
    May 4, 2012
    Joined: Jul 7, 2011
    Messages: 4,154
    Likes Received: 1,494
    Trophy Points: 280
    sijamuuliza ngoja ntamuuliza then niwape fidback na wana page yao facebook inaitwa uwanja wa simulizi, kitu kama hicho, uwa pale wanaweka kazi zao watu wanasoma yani ni page ya waandishi wa riwaya
     
  10. Dachr

    Dachr Senior Member

    #10
    May 5, 2012
    Joined: Aug 25, 2011
    Messages: 110
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Tutafutane bas tunaweza tengeneza k2 kizuri hapo badae.Vipaj vye tu 2cvilaze.
     
  11. AMARIDONG

    AMARIDONG JF-Expert Member

    #11
    May 6, 2012
    Joined: Jun 24, 2010
    Messages: 2,507
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 0

    WAKUU MIMI NAANDIKA MASHAIRI NINA UWEZO WA KUANDIKA MASHAIRI YA KISASA NA YA KIMAPOKEO WASTANI WA MASAHIRI THELETHINI KWA SIKU,NINAYO AMBAYO NILIYAPRINT TAYARI.TAFADHALINI TUWASILIANE TUSAIDIANE patrich47@gmail.com
     
  12. I

    Ichimuisebu Member

    #12
    May 8, 2012
    Joined: Oct 14, 2011
    Messages: 41
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mi nimekuwa nikiandika riwaya kama hobby toka utoto.Watu mbalimbali huja nyumbani wanasoma wanashangaa.Nitafurahi nikifahamu nitoe japo kimoja.
     
  13. N

    NasDaz JF-Expert Member

    #13
    May 8, 2012
    Joined: May 6, 2009
    Messages: 11,339
    Likes Received: 1,567
    Trophy Points: 280
    Wadau,
    Inapendeza sana kuona kumbe humu ndani tupo wengi ingawaje hatujapata nafasi. Hata hivyo, am very sure kwamba hivi sasa opportunities za kufanya publishing zipo sana ila kinachotakiwa ni kuzitafuta. Uwepo wa opportunities za ku-publish kazi unaweza kuonekana na wingi wa machapisho kwenye hadi meza za magazeti. Hivi sasa, hususani Dar, kwenye meza za magazeti kumejaa vitabu vya aina mbalimbali wakati vingine havina kichwa wala miguu....hii inaonesha wazi kwamba, hivi sasa kutoa kazi si kazi sana bali kinachohitajika ni kazi bora yenye mashiko. Hapa chini ni ushauri tu wa nini watu kama mimi tunatakiwa kufanya:

    1. Make sure unakuwa na muswada angalau mmoja ambao tayari umeshakamilika na tayari umeaririwa hata kama na washikaji wenye mapenzi na kusoma na wenye uelewa wa lugha. Hawa watu, tunao wengi mitaani.
    NB: Kuna faida sana kuwa na muswada ambao tayari umeshakamilika kwani wakati mwingine huwa kunatokea na writing competition! So, kama unakuwa na muswada ulio tayari basi inakuwa rahisi sana kushiriki zinapotokea issue kama hizo.

    2. Jaribu kutafuta angalau sh. 60,000/= uwe na Printer yako gheto...siku hizi catridge ambazo ni refilled zinapatikana si zaidi ya sh. 10,000/=. Ukishakuwa na Printer Yako, basi itakuwea rahisi ku-print muswada wako wewe mwenyewe.
    NB: Publisher wengi, kama sio wote wanataka muswada uwe kwenye Double Spacing.

    3. Ukishakuwa na muswada ambao tayari printed, jaribu kutembelea some of publishers.....kama nilivyosema, hivi sasa wapo....to mention few, especially well known publishers tunao Mkuki na Nyota, Heko Publishers, Big Horns na wengineo. Kuwafahamu hao wengineo, just jifanye umevutiwa na vitabu vilivyorundikana kwenye meza za magazeti....hawa jamaa wa magazeti hawakatzi kuviperuzi....kwahiyo, wakati unajifanya kuperuzi, kariri contacts za Publishers ambazo uandikiwa in the first or second page kisha go and google for more infos! By the way, mpenzi wa uandishi lazima atakuwa na angalau vitabu viwili vitatu home, so check for publishers.

    4. Niliwahi kuongea na publisher mmoja, yeye aliniambia wazi kwamba hawana mpango na vitabu ambavyo tunajifanya kutoa new ideas kwa madai kwamba kila Mbongo anajifanya idea yako ndo bora! Hata hivyo, miswada ya riwaya anaipokea.

    Let's work together...let's share our experience and am very sure that we'll make it! Na kama yupo member ambae ameshawahi kutoa kazi yake (sio gazetini) basi atupe experience yake!
     
  14. elmagnifico

    elmagnifico JF-Expert Member

    #14
    May 8, 2012
    Joined: Jul 7, 2011
    Messages: 4,154
    Likes Received: 1,494
    Trophy Points: 280
    kwa wale waliotaka kujua wapi rafiki yangu anako printia kitabo chake, wanaitwa ubunifu wetu printing press.
    Kwa maelezo yake anadai kila kitabu kimoja ni 1500tshs. Lakini kabla ya kupeleka hadithi zake alienda kwanza kuzisajili baraza la sanaa, na ni tshs 15000 kwa mwaka.
     
  15. N

    NasDaz JF-Expert Member

    #15
    May 8, 2012
    Joined: May 6, 2009
    Messages: 11,339
    Likes Received: 1,567
    Trophy Points: 280
    Very right mkuu, tena niliisahau hiyo point. Ni muhimu sana kupata copy right...na good enough, hata mswada ambao haujakamilika unapewa copy right.
     
Loading...