Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mtumishi anadai: "Nalipwa mshahara bila kufanya kazi kwasababu ya Maige"

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by maggid, Apr 30, 2012.

  1. m

    maggid Verified User

    #1
    Apr 30, 2012
    Joined: Dec 3, 2006
    Messages: 970
    Likes Received: 103
    Trophy Points: 60
    ( Madai haya yamefikishwa na mtumishi wa umma kwenye http://mjengwablog.com)

    Ndugu Mwenyekiti wa jukwaa hili,

    Mimi naitwa Toto M. Kassi, Afisa Misitu Wilaya ya Same.


    Tarehe 23.12.2010 Mheshimiwa Waziri Ezekiel Maige, tukiwa kwenye Msitu wa Hifadhi Asilia ( Nature Reserve) wa Serikali Kuu wa Chome Wilayani Same, bila kujali misingi ya utawala bora, Waziri Maige alinisimamisha kufanya kazi za misitu na Mkurugenzi wa Misitu akaniandikia barua tarehe 07.01.2011 kutekeleza amri ya Waziri Maige.

    Hivyo basi, kuanzia tarehe 07.01.2011 hadi hii leo naendelea kulipwa mshahara bila kufanya kazi. Msituni. watu wanaofanya uharibifu ikiwamo uvunaji haramu wa misitu ya asili bado wanaendelea na vitendo vyao hivyo.

    Sababu ya kusimamishwa kazi kwangu ni kwamba nimezuia wavunaji misitu na wachimbaji madini ambao wana maslahi na Mkuu wa Wilaya ya Same na Mheshimiwa Maige mwenyewe.

    Mimi sio mtumishi wa Wizara yake. Nipo Tamisemi ingawa kitaaluma ni Afisa Misitu. Ukweli ajira yangu haiko kwake, Waziri amekurupuka kwa nia mbaya. Labda kosa langu ni kutetea rasilimali za umma zisihujumiwe. Vinginevyo sina kosa lolote na ndio maana mpaka sasa kujua nini iwe hatma yangu kiajira mbali ya kunilipa mshahara kila mwezi bila kufanya kazi.

    Nimefika Wizarani mara mbili. Ukweli pale Wizarani wanamwogopa sana Maige. Kila mtu anaogopa kushughulikia malalamiko yangu. Waziri anawatisha na wengine kuwasimamisha kazi hovyo kwa maslahi yake.

    Ndugu Mwenyekiti,
    Malalamiko yangu yako Tamisemi Idara Kuu ya Utumishi. Tume ya Utumishi wa Umma na wizarani kwenyewe. Sijui hatima yangu, lakini ukweli mpaka sasa nalipwa mshahara bure, bila ya kufanya kazi.

    Ni mimi, Toto Kassi
    Mjumbe aliyewekwa kijiweni na Waziri Maige

    ( Niko tayari kutoa ushahidi wa niliyoyaeleza hapa; 0784 715977)
     
  2. R

    Ronal Reagan JF-Expert Member

    #2
    Apr 30, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 3,620
    Likes Received: 114
    Trophy Points: 160
    Duh! tuhuma, uzembe, ubadhirifu kila kukicha.
    Ni vizuri Toto umefika hapa kuweka na kubainisha wazi namna Maige alivyo mzembe na mbabe kwa hasara ya Taifa. Tuhuma hizi na viambatanisho vitumike wakati Maige anasimama mahakamani.
     
  3. Mnama

    Mnama JF-Expert Member

    #3
    Apr 30, 2012
    Joined: Oct 13, 2010
    Messages: 1,338
    Likes Received: 135
    Trophy Points: 160
    Wema hawatakiwi na mafisadi ! japo umechelewa kutoa hizi taarifa zitasadia kuvumbua maovu zaidi.
     
  4. Mwita Maranya

    Mwita Maranya JF-Expert Member

    #4
    Apr 30, 2012
    Joined: Jul 1, 2008
    Messages: 10,564
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Kila kukicha ubadhirifu, ubabe na ufisadi wa mawaziri wa kikwete unazidi kujidhihirisha, wanaumbuka kwa matendo yao maovu wanayoyafanya. Maige bila shaka atakuwa ndiye waziri mbadhirifu kuliko wote katika cabinet ya kikwete.

    Nadhani sasa umefika wakati wa wananchi tuchukue hatua dhidi ya hawa mawaziri wanaofanya kazi za kuhujumu rasilimali zetu badala ya kuzilinda kama walivyoapa. Huu ni ushahidi mwengine kwamba maige amejinufaisha kifisadi na kuwepo kwake wizara ya maliasili na utalii. Hii ninaiongezea juu ya utoroshwaji wa wanyamahai kwenda uarabuni uliofanyika mwaka jana.

    Waziri maige ni muhimu akafilisiwa kwani dalili zote zinaonyesha kwamba yeye ndiye kiongozi wa genge la wahujumu wa rasilimali zetu nchini.
     
  5. Ngisibara

    Ngisibara JF-Expert Member

    #5
    Apr 30, 2012
    Joined: Jan 2, 2009
    Messages: 2,063
    Likes Received: 382
    Trophy Points: 180
    Tunza ushahidi wako kwani mbele ya safari utasaidia
     
  6. Tuko

    Tuko JF Bronze Member

    #6
    Apr 30, 2012
    Joined: Jul 29, 2010
    Messages: 11,182
    Likes Received: 347
    Trophy Points: 180
    Hivi hata wakipigwa chini hawa mawaziri, haitakuwa busara na ucha Mungu endapo tukiwataka watufafanulie wamepataje mali walizo nazo, na wakishindwa tuzitaifishe?
     
  7. Ciphertext

    Ciphertext Senior Member

    #7
    Apr 30, 2012
    Joined: Apr 21, 2012
    Messages: 161
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Duuuuuu!
     
  8. s

    simon james JF-Expert Member

    #8
    Apr 30, 2012
    Joined: Apr 1, 2012
    Messages: 283
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Uharibifu wa mazingira Same unatisha. Maeneo ya Chome kuna udongo wa boxte unachimbwa na kupelekwa Kenya na pia licha ya wachimbaji wadogo wa dhahabu kufukuzwa wapo wakubwa wanaoendeleza uchimbaji. Tunasikitika sana Mbunge wetu anatambua hilo ila amekaa kimya
     
  9. Kunta Kinte

    Kunta Kinte JF-Expert Member

    #9
    Apr 30, 2012
    Joined: May 18, 2009
    Messages: 3,550
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    Mkuu kawaida ukitaka kuadhibu ni kutoa adhabu iyakayouma zaidi-kwa kuwa mawaziri wetu hawa mali wanazipenda sana, nadhani adhabu itakatowaumiza zaidi ni kufilisi mali zao zote walizonazo-hiyo pekee ndio itakayowaumiza zaidi ya kuvua tu uwaziri!!
     
  10. Gagurito

    Gagurito JF-Expert Member

    #10
    Apr 30, 2012
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 5,618
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Hakika mimi ndie mzalendo pekee niliyebaki katika nchi hii. Huyu Maige afilisiwe, ni nyang'au mkubwa sana!
     
  11. Ndallo

    Ndallo JF-Expert Member

    #11
    Apr 30, 2012
    Joined: Oct 1, 2010
    Messages: 6,774
    Likes Received: 506
    Trophy Points: 280
    Katika historia ya nchi hii hakuna waziri wa mali asili na utalii aliyeweza kuweka hadharini ufisadi kama huu wa Maige! Anayemfuatia alikua ni Zakia Hamdani Mehggi lakini huyu mama alikua anakula na kupuliza! 100% Maige anahusika na wale Twiga waliosafirishwa pale Kilimanjaro International Airport na wanyama wengine sheria ichukue mkondo wake.
     
  12. M

    Marytina JF-Expert Member

    #12
    Apr 30, 2012
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 7,032
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    mwanaichi iliripoti MAIGE kumpa mhudumu wa ndege dola 3000 huku maige akiomba namba ya simu ya yule mdada

    dada mwanzoni aligoma kuzipokea ila baada ya dakika kadhaa akachukua huu mshiko
     
  13. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #13
    Apr 30, 2012
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,595
    Likes Received: 2,779
    Trophy Points: 280
    Hii nchi bwana kila siku haiishi vituko vya mafisadi.
     
  14. i

    isoko Senior Member

    #14
    Apr 30, 2012
    Joined: Jan 2, 2012
    Messages: 184
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Sababu ya kusimamishwa kazi kwangu ni kwamba nimezuia wavunaji misitu na wachimbaji madini ambao wana maslahi na Mkuu wa Wilaya ya Same na mhe. maige


    nimeipenda hiyo kweli baba mwanaasha kazi anayo
     
  15. 1800

    1800 JF-Expert Member

    #15
    Apr 30, 2012
    Joined: Dec 27, 2010
    Messages: 2,217
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Serikali ya kihuni,kitapeli nk hii,eti waziri anamuhonga mhudumu wa ndege $3000 ili apate kukubaliwa kimapenzi tu!mkuu si kua watufafanulie tu walipataje hizo mali bali walitakiwa kufikishwa mahakamani kama kina mramba,kufungwa na kutaifishwa pia!ila kwa kua hawa ni washkaji wa mzee wa visasi basi tusitarajie ilo
     
  16. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #16
    Apr 30, 2012
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,595
    Likes Received: 2,779
    Trophy Points: 280
    Ya kweli haya??
     
  17. KML

    KML JF-Expert Member

    #17
    Apr 30, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 862
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    haka kastori kameni imprec ebu dadavua
     
  18. tanga kwetu

    tanga kwetu JF-Expert Member

    #18
    Apr 30, 2012
    Joined: May 12, 2010
    Messages: 1,561
    Likes Received: 259
    Trophy Points: 180
    you are 'marked for death'!
     
  19. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #19
    Apr 30, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,160
    Likes Received: 289
    Trophy Points: 180
    Maige atapigwa chni usihofu utarudi tuu
     
  20. HISIA KALI

    HISIA KALI JF-Expert Member

    #20
    Apr 30, 2012
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 694
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    embu kuwa mkweli. Ni kwani nini uliomba kazi? Nadhani unaweza kuja na majibu marefu mengi na marefu sana lakini hitimisho litakuwa uliomba kazi ili upate kulipwa mshahara. Sasa kama unalipwa mshahara hata bila ya kufanya kazi unaangaika nini?

    Au unataka kutuambia kuwa unapata maslahia zaidi ya mshahara unapokuwa kazi? Dili za kuchuma mazao kwenye hizo mbunga sasa upati tena kwa sababu huuendi kazini.

     
Loading...