Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mtu anayetumia mashoto au malia kitaamu nini kinasababisha!!!

Discussion in 'JF Doctor' started by DASA, Oct 12, 2011.

  1. DASA

    DASA JF-Expert Member

    #1
    Oct 12, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 1,030
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Habari members,

    Nina kijana wangu mdogo wa miezi 10, hivi karibuni nimegundua ni mashoto, hasa ninapojaribu kumpa kitu huwa anatanguliza mkono wake wa kushoto, nimemchunguza zaidi nimegundua hata mguu wake wenye nguvu zaidi ni wa kushoto. Mimi mwenyewe na mama yake wote ni malia, lakini Bibi yake ni mashoto. kwahiyo nikajua tu amerithi kutoka kwa Bibi yake.

    Sasa wataalam ukiacha hili suala la kwamba linatokana na urithi. Kitaalam ni nini kinatokea katika mwili wa mtu tangu anazaliwa mpaka kinachomfanya awe mashoto au malia?. Au labda kuna tofauti yoyote ya kitaalam ndani ya mwili wa mtu anayetumia mashoto na yule anayetumia malia.
     
  2. KALYOVATIPI

    KALYOVATIPI JF-Expert Member

    #2
    Oct 12, 2011
    Joined: Aug 11, 2011
    Messages: 1,418
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    ni kawaida tu akuna tabia za kisayansi
     
  3. B

    Bayo Senior Member

    #3
    Oct 12, 2011
    Joined: Jul 2, 2009
    Messages: 195
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    aisee m mwenyewe nna mashoto... Hv huwa n nn kinasababisha kweli... Mwenye mautundu atutupie hapa
     
  4. m

    mbweta JF-Expert Member

    #4
    Oct 12, 2011
    Joined: Dec 10, 2010
    Messages: 600
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    wakati yupo tumbon alilalia mkono au upande wa kulia na kufanya mashoto huwe free na kuwa na nguvu.
     
  5. The last don

    The last don JF-Expert Member

    #5
    Oct 12, 2011
    Joined: Aug 3, 2011
    Messages: 501
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 60
    Duh!..kiongozi Asante,je hii ni scientfic proved au mauzoefu yako tu mkuu?
     
  6. Tyta

    Tyta JF-Expert Member

    #6
    Oct 12, 2011
    Joined: May 21, 2011
    Messages: 12,778
    Likes Received: 2,652
    Trophy Points: 280
    Binafsi nimezaliwa natumia mkono wa kulia..kutokana na matatizo yaliyonipata miaka miwili iliyopita ilinilazimu kujifunza kutumia mkono wa kushoto hasa katika kuandikia.ilinichukua takribani miezi 6 kufanikiwa kuandikia kushoto bila matatizo.sasa naweza kutumia mkono wowote katika kuandika...kukusaidia swali lako nakushauri uendea tovuti ya wikipedia usearch "left handedness" pia kwa ufahamu wa ziada "ambidextrous" ni kwa watu wawezao kutumia mikono yote miwili.igoogle utapata mengi usiyoyajua
     
  7. Daffi

    Daffi JF-Expert Member

    #7
    Oct 12, 2011
    Joined: Jun 25, 2011
    Messages: 3,729
    Likes Received: 119
    Trophy Points: 160
    Kitaalam watu wanaotumia mikono ya kushoto na kulalia upande huo inasemekana wana akili sana!!!!ngoja nicheck zile data vizuri
     
  8. Puppy

    Puppy JF-Expert Member

    #8
    Oct 12, 2011
    Joined: Oct 6, 2011
    Messages: 1,885
    Likes Received: 191
    Trophy Points: 160
    Kama ni natural born Left handed ujue umezaa Genious.. Mpe nafasi ya kuwa independent wakati unamkuza, mwache achague mwenyewe lolote lile, halafu we ndio umrekebishe kama kachagua baya na uwe tayari kumpa maelezo maana wanadadisi kweli... After his/her early teens utagundua nilichokuambia kuwa ni genious..

    Watu wengi maarufu duniani (maarufu kwa changes walizoleta), more than 75% ni left handeds.. Eg. Obama na wengine wengi.

    Honger Kwa Kuzaa Genious
     
  9. Edson

    Edson JF-Expert Member

    #9
    Oct 13, 2011
    Joined: Mar 7, 2009
    Messages: 9,053
    Likes Received: 480
    Trophy Points: 180
    nimezalliwa nikiwa natumia mkono wa kushono katika mambo yote..baada ya kuanza shule baba yangu akawa hataka kabisa nitumei mkono huo maana alikuwa anachukia hasa wakati wa kula mimi nilkuwa natumia mkono huo na yeye alikuwa anakasirika na kunipiga....nilipoanza darasa la kwanza(sikupita chekechea mimi) mzee wangu alikuja shelni na kumwambia mwalimu wangu kuwa nitumia mkono wa kulia kuandika na ahakikishe natume mkon wa kulia...nilipigwa sana na yule mwalini maana nilikuwa siwezi kabisa....kutoka na kichapo kile nilijitahidi kujifunza na hatimae kufanikiwa kutumia mkono wa kulia japo nikiandika kwa mkono huu wa kulia mwandiko wake huwa mbaya sana...lakini nikiandika kwa kutumia kushoto yangu mwandiko wangu ni mzuri sana....sasa hivi naandika kwa kutumia miko yote...ila mpira na vitu vingine natumia kushoto.......

    pamoja na kusoma kote huku sijui hii mashoto na malia inakuwaje.....
     
  10. DASA

    DASA JF-Expert Member

    #10
    Oct 13, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 1,030
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Hahahahah... Hiyo sidhani mkuu.
     
  11. DASA

    DASA JF-Expert Member

    #11
    Oct 13, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 1,030
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Nashukuru sana kwa hizo baraka. Labda watutaambia humu ukweli wa hilo swala.
     
  12. Don Mangi

    Don Mangi JF-Expert Member

    #12
    Oct 13, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 2,198
    Likes Received: 71
    Trophy Points: 145
    ubongo umegawanyika katika hemispheres mbili, left side na right side, watu wanaotumia upande wa kulia control huwa inatoka left side of the brain, sasa ukija kwa left handers control inatoka right side of the brain. Ambayo watu left handers ni special cases mostly ether by inheritance au genetical make up kama ilivyo swala la mapacha...
    What to note is that wazazi wengi huwa wanawadescourage watoto wao wanapojua ni mashoto THIS IS NOT RIGHT inakuja kumsababishia matatizo mengi sana ikiwemo tatizo la kumbukumbu na ugumu wa vitu kama mahesabu...So cha kufanya ni kumuacha na kumtafutia vifaa ambavyo vina encourage left handedness mfano mlango wa chumba chake uwekwe tofauti na mingine, na baadhi ya vifaa kama mikasi iliyotengenezwa maalum kwa left hand people...watu wengi wa namna hiyo huwa wana uwezo mkubwa ,sana katika sayansi, mahesabu kama hawatakuwa discouraged na pia wana uwezo mkubwa sana kimichezo na hasa kama ni wasichana wanakuwa na extraordinary capacity of learning
    Kwa maelezo zaidi unaweza kunicheki au uliza swali ambalo unahisi unahitaji msaada
     
  13. Don Mangi

    Don Mangi JF-Expert Member

    #13
    Oct 13, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 2,198
    Likes Received: 71
    Trophy Points: 145
    Pia nimesahau kukushauri ukampime maendeleo ya Child motor development, madaktari wa watoto wanaifahamu hii ili waweze ku approve kama ni left hander coz wengine hukuta siyo left hander lakini upande wa kulia una slow coodination system...madaktari wa watoto wanajua kuipima hii vizuri sana
     
  14. DASA

    DASA JF-Expert Member

    #14
    Oct 13, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 1,030
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Nashukuru sana kaka. umetupa mwanga angalau. sasa kuna mambo mengine kama wakati wa kula, au kusalimiana. ukimwacha kabisa si anaweza akajikuta anatumia mashoto, na hili tunajua watu wengi hawapendi.

    Pili mashuleni huwa wanapata tabu sana wanapokuwa wanaandika darasani, hasa ukizingatia wengi wanatumia kulia. sababu wakati wanaandika darasani au wakati wa mitihani huwa wanapinda upande wa kulia na wale wanaoandikia kulia wanapinda kushoto. sasa hii huwa inawaleteaga tabu, wakati mwingine wanadhaniwa kama wanadesa. au kuhisi kwamba anamsumbua jirani yake anayetumia malia.
     
  15. Don Mangi

    Don Mangi JF-Expert Member

    #15
    Oct 13, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 2,198
    Likes Received: 71
    Trophy Points: 145
    Nafkiri hili jambo ni kuwafanya watu wawe aware tu, mfano akianza shule uwe karibu na walimu wake uwaelezee hilo jambo na uwasisitizie ilivyo mbaya wakim discourage kuutumia huo mkono wake coz nina real example za watu waliozuiliwa kutumia kushoto na walipata tabu sana sasa hivi wakitaka kushika kitu kama mouse ya comp wanahangaika kweli, I would not love it to happen to your child too. Cha muhimu ni akiwa mkubwa unamuelezea vitu muhimu kama kusalimia na kula ajitahidi lakini sio kwa kumlazimisha kwa nguvu kufanya hivyo
     
  16. DASA

    DASA JF-Expert Member

    #16
    Oct 13, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 1,030
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Nahukuru sana kaka kwa ushauri. nitafanya hivyo.
     
  17. G

    Giroy Member

    #17
    Oct 13, 2011
    Joined: Dec 17, 2008
    Messages: 82
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    nina watoto wawili wa kiume wote wanatumia kushoto miguu na mikono ha ha kumbe nina jamaa wa nguvu.nawaombea wawe na mafanikio.
     
  18. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #18
    Oct 13, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,665
    Likes Received: 2,836
    Trophy Points: 280
    Hii ndio kwanza naisikia........ ipo proved scientifically??
     
  19. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #19
    Oct 13, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,665
    Likes Received: 2,836
    Trophy Points: 280
    Ma-genious hao......!!!
     
  20. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #20
    Oct 13, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 396
    Trophy Points: 180
    halafu naskia wanaotumia mashoto huwa ni noma kwa namba
     
Loading...