Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mtu Anapochemsha kwenye Interview ndo kusema hawezi kufaa kwenye hiyo post

Discussion in 'Nafasi za Kazi na Tenda' started by kabila01, Aug 9, 2009.

  1. kabila01

    kabila01 JF-Expert Member

    #1
    Aug 9, 2009
    Joined: Apr 21, 2009
    Messages: 2,526
    Likes Received: 951
    Trophy Points: 280
    Greetings
    Mara nyingi nimeona watu wengi wakihudhuria interview zaid ya kumi na hawapati kazi na wakati huo kuna wengine wanahudhuria interview moja tu na wanapata kazi. nikawa najiuliza maswali mengi na kutokupata majibu sahihi. wakati mwingine nilifikiri labda ni mkono wa mtu ndo maana wengine wanashindwa kupata kazi.

    Naomba ufafanuzi kutoka kwa wanajamii. Hivi inawezekana mtu akawa na vigezo vyote vya kupata kazi na akawa amewashinda wengine lakini siku ya interviewkutokana na uwoga na wasiwasi akashindwa kufanya vizuri katika ule usaili. Je kwa kigezo hicho tu ndo kinaweza kumfanya mtu huyo kukosa kabisa kazi hiyo
     
  2. JoJiPoJi

    JoJiPoJi JF-Expert Member

    #2
    Aug 9, 2009
    Joined: Aug 8, 2009
    Messages: 1,958
    Likes Received: 259
    Trophy Points: 180
    ndugu yangu kwenye hilo naona kuna tatizo sana hasa kwenye nchi za kiAfrika, ukweli uliopo asilimia nyingi ya watu wanapoomba kazi huwa wanajua nini wanataka ila tatizo la interview watu wengi kwanza hatuwezi kujielezea licha ukiwapa kazi wanaijua sana, hilo linaendana na uzoefu wa kazi hivyo vyote ni vigezo vya kubebana katika ajira
     
  3. Yo Yo

    Yo Yo JF-Expert Member

    #3
    Aug 9, 2009
    Joined: May 31, 2008
    Messages: 11,245
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 0
    Technical know who ndio kazi za bongo.....
     
  4. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #4
    Aug 9, 2009
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Hapa hoja ni nini?
     
  5. Yo Yo

    Yo Yo JF-Expert Member

    #5
    Aug 9, 2009
    Joined: May 31, 2008
    Messages: 11,245
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 0
    kuchemsha siku ya interview je kunakufanya uonekane huwezi kuimudu kazi?
     
  6. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #6
    Aug 9, 2009
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    'Kuonekana' ndio nini?
     
  7. TANMO

    TANMO JF-Expert Member

    #7
    Aug 9, 2009
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 8,767
    Likes Received: 70
    Trophy Points: 145
    Mkuu Mbona unauliza maswali ya ajabu ajabu wakati umeshapewa ufafanuzi wa swali? Manake huwa kuna kasumba za ajabu kana kwamba interview ndiyo kipimo pekee cha kumpatia mtu ajira.
     
  8. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #8
    Aug 9, 2009
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Mazee maswali yangu kama ni ya ajabu yaache kama yalivyo sijakuomba uyajibu. Ebo!
     
  9. TANMO

    TANMO JF-Expert Member

    #9
    Aug 9, 2009
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 8,767
    Likes Received: 70
    Trophy Points: 145
    Ofcoz sijakujibu ila kama huna cha muhimu cha kuandika piga kimya wenye maoni ya maana watoe.
     
  10. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #10
    Aug 10, 2009
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Hivi wewe ni nani unayeamua maoni yepi ni ya maana na yepi si ya maana? Kwani umelazimishwa kusoma ninachoandika? Unachangia kulipia bandwidth? au kiherehere tu kama binti aliyevunja ungo?
     
  11. k

    kidumeso Member

    #11
    Aug 10, 2009
    Joined: Mar 23, 2007
    Messages: 48
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Bwana Kabila01,nashuruku kwa hoja yako,kushindwa kwa watu kunatokana na sababu nyingi ambazo siyo lahisi kuzieleza yote:-

    1.Maandalizi duni,hasa mtu asipokuwa amejipanga kuangangalia maeneo yote ambapo kuna uwezekano wa maswali kutokea wakati wa usahiri.
    2.Mtu shindwa kuuliza maswali watu wanaomfanyia usahiri,hasa asipo elewa swali aliloulizwa,kwa kuogapa uenda ataonekana hajuia au sumbufu.
    3.Kushindwa kuonyesha kujiamini wakati anapojibu maswali,hapa naimanisha kujiumauma
    4.Mtu unapopewa nafasi ya kuuliza maswali na kushindwa kuuliza,hilo nalo huwa ni sehemu ya kupima kwa kiasi gani unajiamini,hivyo kutouliza kitu kunaweza pia kuonyesha kwa kiasi gani hujiamini.
     
  12. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #12
    Aug 10, 2009
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,261
    Likes Received: 5,824
    Trophy Points: 280
    mkuu umeishiwa points....AU kama vile viswali vyako ulikuwa unataka kuhit kwenye point fulani basi nenda moja kwa moja kwenye point
     
  13. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #13
    Aug 10, 2009
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Wewe unaacha kufanya yanakuhusu unaanza kuleta porojo na upumbavu. Kama nimeishiwa point lete pampu ya point basi tuzijaze hizo point..
     
  14. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #14
    Aug 10, 2009
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,261
    Likes Received: 5,824
    Trophy Points: 280
    Mheshimiwa nia yetu sio kukukasirisha manake hatujui umeamkaje.....ila kwa jinsi unavyokurupuka inaonyesha hizo hasira umezitoa sehemu nyingine ......
     
  15. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #15
    Aug 10, 2009
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Sikiza wewe gret sinker, kama huna la kuongezea kaa pembeni..hivi ni nani amekwambia nimekasirika? Hebu lione kwanza..
     
  16. Maria Roza

    Maria Roza JF-Expert Member

    #16
    Aug 10, 2009
    Joined: Apr 1, 2009
    Messages: 6,750
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    mnnhhh
     
  17. Yo Yo

    Yo Yo JF-Expert Member

    #17
    Aug 10, 2009
    Joined: May 31, 2008
    Messages: 11,245
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 0
    [​IMG]
     
  18. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #18
    Aug 10, 2009
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Ah CM kwema lakini?..weekend yoote hii sijakutia jichoni :D
     
  19. LUSAJO L.M.

    LUSAJO L.M. JF-Expert Member

    #19
    Aug 10, 2009
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 207
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Nilipofungua nimekuta ni mada nzuri sana na ambayo kwa namna moja ama nyengine inatugusa watu wote ambao tupo katika soko la ajira na wengine ndio wanaingia lakini baadhi ya wachangiaji katika hili wamejitahidi kwa kila namna kuhakikisha kwamba xhii mada inapoteza maana. Kama una moyo mwepesi ukisoma 'post' tano tu katika hili unaacha.

    Hayo tukiyaweka kando, kwa mtazamo wangu suala la usaili ni tata mno hasa inapokuja katika kuchagua ni nani ambaye amefanya vizuri katika huo usaili na ni yupi anakuwa amefanikiwa kupata nafasi. Kitu kikubwa kinachopelekea watu wengi kushindwa ni kutokana na kushindwa kujieleza katika usaili. Unakuta mtu ukisoma CV yake ana kila kitu kinachomfanya awe likely candidate lakini inapokuja kwenye kusailiwa anakuangusha vibaya sana.

    Kuwa na vigezo vyote vya kupata kazi tu haitoshi, bali unatakiwa pia kuwa na uwezo wa hali ya juu katika kujieleza in person ni what you have put down kwa CV yako. Katika interview ni pahala ambapo mtu unakuwa 'unajiuza' mwenyewe na kama ambavyo kila siku utasikia watu wanasema Biashara Matangazo... sasa katika interview wewe unakuwa ni bidhaa ambayo unainadi ili inunuliwe. Wengi wanashindwa katika hili.

    Kingine ni lugha ya mawasiliano. Watu wengi wanapoingia katika interviews huwa inawawia vigumu sana kuweza kuongea lugha fasaha itakayoeleweka na hii nadhani inaletwa na kasumba ya kwamba kila interview ni lazima mtu uongee Kiingereza. Depending na nani ambaye atakuwa anakuhoji, unaweza tumia lugha ambayo unadhani utawa comfortable zaidi rather than kung'ang'ania lugha usiyoielewa vizuri itayosababisha ufanye vibaya katika hilo. Hii pia inategemea kama imewekwa wazi kwamba lugha ya mawasiliano iwe kiingereza ama hapana.

    Kigezo cha mwisho ni Interviewers. Kwa kiasi kubwa huwa wana machaguzi yao so inakuwa shida kukubaliana na wewe in the first place... Especially kama ulivurunda!!!~
     
  20. A

    August_Shao Senior Member

    #20
    Aug 10, 2009
    Joined: Nov 23, 2007
    Messages: 117
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    vita inakaribia kuanza hapo juu
     
Loading...