Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mtoto wa rais wa Rais mstaafu Zambia Banda, akamatwa

Discussion in 'International Forum' started by mpayukaji, Jun 1, 2012.

  1. mpayukaji

    mpayukaji JF-Expert Member

    #1
    Jun 1, 2012
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 943
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Habari zilizotufikia ni kwamba mtoto wa rais wa zamani wa Zambia, Rupiah Banda aitwaye Andrew kutokana na shutuma za ufisadi aliofanya chini ya utawala wa baba yake.

    Kwa mujibu wa taarifa toka Zambia ni kwamba kijana huyu alikuwa akiwa na maelfu ya dola na euro kwenye akaunti yake lakini alishindwa kutoa maelezo ya jinsi alivyoipata.

    Hili ni somo kwa wake, familia na watoto wa watawala wetu kuwa baada ya madaraka lolote laweza kutokea.


    ===========================
    Zambian investigators on Thursday arrested a son of former president Rupiah Banda for corruption and possessing assets bought with dirty money, a police spokeswoman said.

    "Andrew Banda has been formally arrested and charged for corrupt practices and being in possession of property suspected to be proceeds of crime," Namukolo Kasumpa, spokeswoman for the criminal investigations department told reporters.

    Banda, currently his country's deputy high commissioner to India, was arrested barely 24 hours after police took a statement from him.

    Andrew is the eldest son of former president Banda, who lost to opposition leader Michael Sata in September.

    He is accused of charging Italian construction company Fratelli Locci two percent of all its earnings for building roads.

    Authorities also say Banda couldn't explain the origin of 360 million kwacha ($67,000, 54,000 euro) in his bank account, money suspected to come from criminal activity.

    He was released on bail, his lawyer Sakwiba Sikota told reporters.

    Rupiah Banda had little comment on his son's arrest, saying he had not been in touch with him for "a long time now so I am not really following what is happening."

    "But the courts have many people's sons and daughters, everybody goes before the police so let's not make this an issue," he told reporters.

    Andrew's younger brother Henry, is on the run from authorities, also on corruption charges, and thought to be in hiding in South Africa.

    Since winning last year's election, President Michael Sata has launched a broad crackdown on corruption.

    Several high ranking politicians and former ministers are facing various charges of graft, in what has been described by Sata's opponents as a political vendetta.

    Last week the former labour minister in Banda's government was jailed for two years with hard labour on corruption charges.


    Source: nation.co.ke
     
  2. mtotowamjini

    mtotowamjini JF-Expert Member

    #2
    Jun 1, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 4,540
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    yani maelfu ya dola ndio wanamkamata?? mbona chenji tu hizo..hapa bongo watu wana mabillion ya dollars
     
  3. OSOKONI

    OSOKONI JF-Expert Member

    #3
    Jun 1, 2012
    Joined: Oct 20, 2011
    Messages: 7,163
    Likes Received: 1,417
    Trophy Points: 280
    yale yale ya RITZ 1!!
     
  4. Ruhazwe JR

    Ruhazwe JR JF-Expert Member

    #4
    Jun 1, 2012
    Joined: Jan 31, 2011
    Messages: 3,414
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    Wakubwa!.....ukiona mwenzako kanyolewa zako anza kutia maji..,huu ni ujumbe wangu kwa akina Riz 1,nikisema hivyo simaanishi kuwa ninaushaidi wa moja kwa moja,hapana,...ispokua kwa maneno niyasikiayo watu wakitaja kwenye mitandao juu ya mali uzonazo ghafla tangu mzee wako aingie madarakani.hivyo basi anza kujianda maana 2015 si mbali.HIZI NI SALAMU ZANGU KWAKO
     
  5. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #5
    Jun 1, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Fantastic... 2015 tutaangalia watoto wa wengi na Viongozi Vijana Wengi... Mmmm Sijui tutaita INTERPOL sijui CIA

    Lazima tuchokonoe kote tuzipate pesa zetu; Yaani Kaka na Dada wote powerful Nchini; Mme wa Dada Anafanya kazi

    kwenye Machimbo ya GOLD; Mmmm hizo hela tukipata zijenge Barabara na Umeme...
     
  6. Communist

    Communist JF-Expert Member

    #6
    Jun 1, 2012
    Joined: Jun 1, 2012
    Messages: 5,392
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Siku hiyo sijui wa kwangu atapona
     
  7. NATA

    NATA JF-Expert Member

    #7
    Jun 1, 2012
    Joined: May 10, 2007
    Messages: 4,517
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Mbona mchovu hvyo!
     
  8. Ciril

    Ciril JF-Expert Member

    #8
    Jun 1, 2012
    Joined: Jan 10, 2011
    Messages: 4,568
    Likes Received: 458
    Trophy Points: 180
    Kila kitu anachokifanya binadamu lazima kiwe na faida au hasara sasa hapo inategemea ni kipi kimezidi unga.Akamatwe tu na sisi huku Tz tuige mfano huu 2016 chagua upinzani kamata wezi wote weka ndani
     
  9. f

    franktemu123 JF-Expert Member

    #9
    Jun 1, 2012
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 504
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 60
    Your Excellence President Michael Chilufya Satta, I SALUTE YOU!! this is a kind of president we want in Africa. Sasa tuje TZ Riz1 jiandae na hii si kwa watoto wa Maraisi tu.. hata watendaji wakuu na watoto wao na marafiki zao Pia hapa Tanzania Pinda jiandae tunajua umejificha nyuma ya SUMRY BUS unakula taratiiiibu kodi zetu na sasa mmenunua kampuni nyingine MBEYA EXPRESS kupotezea ushahidi, pia NYALANDU, MAIGE, MKULO, Omari Nundu a.k.a Ommy Dimpoz mtatueleza vizuri mlipopeleka pesa zetu. Zaidi we mwarabu wa HOME SHOPPING CENTRE endeleza huo mchezo wako mchafu wa kufanya dili na familia ya mkulu na kutishia watu wa TRA na TPA,siku yako yaja.
     
  10. tz1

    tz1 JF-Expert Member

    #10
    Jun 1, 2012
    Joined: Mar 19, 2011
    Messages: 2,100
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Att: Riz1.
     
  11. MwalimuZawadi

    MwalimuZawadi JF-Expert Member

    #11
    Jun 1, 2012
    Joined: Sep 1, 2007
    Messages: 643
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Usiangalie sura, angalia akaunti mkuu
     
  12. f

    franktemu123 JF-Expert Member

    #12
    Jun 1, 2012
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 504
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 60
    Rais Satta ndo Rais aliye madarakani Zambia ndio aliyewafikisha wala rushwa kwenye mkono wa Sheria akiwepo waziri wa zamani wa Kazi ambae alikutwa amefukia Pesa Shamabni mwake. Toka ameingia madarakani amefanya makubwa ikiwamo kupunguza safari za Rais nje ya nchi kama sijakosea toka aingie madarakani 2011 hajasafiri nje ya nchi zaidi ya mara 3 (mlinganishe na JK toka Januari 2012 amesafiri nje ya nchi mara ngapi? Marekani, Brazili, Botswana, Ethipoia, Uswisi etc....) Rais Satta ameshaalikwa nje ya Nchi yeye hutuma Waziri au Mzee Kaunda kwenda kumuwakilisha namuona Satta kama mtunukiwa wa Tunzo ya Nobel or Mo Ibrahim hivi karibuni. Sisemi ati hizo tunzo ndo kiwango cha utendaji wa kiongozi/mtu bali ni alama ya kuonyesha kuwa mchango wake umetambulika nje ya mipaka ya nchi anakotoka muhusika. Zaidi anajihakikishia kuchaguliwa muhula mwingine kupitia sanduku ya kura....YOTE KWA YOTE ZAMBIA WAMEPATA RAISI WA AINA YAKE. Next time nitakuja na mada kuwa na Rais/kiongozi mzee si mzigo kama waTZ tunavyofikiri bado nakamilisha ka-utafiti kangu......nikichukulia mifano ya SATTA,MANDELA,KIBAKI...vs JK, Obama, Rajoulina (madagascar),, Mwigulu Nchemba,Benno Malisa, Nape, Maige, Ngeleja......Asanteni
     
  13. NATA

    NATA JF-Expert Member

    #13
    Jun 1, 2012
    Joined: May 10, 2007
    Messages: 4,517
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    =MwalimuZawadi;3974934]Usiangalie sura, angalia akaunti mkuu
    OYA HAPENDWI MTU!lol
     
  14. f

    franktemu123 JF-Expert Member

    #14
    Apr 19, 2016
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 504
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 60
    aisee historia inaweza kuandikwa Tanzania
     
  15. Ulukolokwitanga

    Ulukolokwitanga JF-Expert Member

    #15
    Apr 19, 2016
    Joined: Sep 18, 2010
    Messages: 7,726
    Likes Received: 1,763
    Trophy Points: 280
    Labda na mtoto wa raisi wa zamani huku bongo naye atakamatwa!!

    Ahhh wapi anaogopwa Lugumi ndio iwe mtoto wa raisi
     
  16. f

    franktemu123 JF-Expert Member

    #16
    Apr 19, 2016
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 504
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 60
    tuendelee kuombeana tu lets hope atakamatwa
     
  17. NDEO

    NDEO JF-Expert Member

    #17
    Apr 19, 2016
    Joined: Nov 17, 2011
    Messages: 728
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 45
    Wapi riz1 kikwete
     
  18. Masunga Maziku

    Masunga Maziku JF-Expert Member

    #18
    Apr 19, 2016
    Joined: Dec 9, 2011
    Messages: 4,163
    Likes Received: 1,714
    Trophy Points: 280
    Sijui Magufuli huwa anapitia pitia na humu..
     
  19. j

    joshua_ok JF-Expert Member

    #19
    Apr 19, 2016
    Joined: Jun 27, 2012
    Messages: 2,727
    Likes Received: 958
    Trophy Points: 280
    Tumuombee
     
  20. j

    joshua_ok JF-Expert Member

    #20
    Apr 19, 2016
    Joined: Jun 27, 2012
    Messages: 2,727
    Likes Received: 958
    Trophy Points: 280
    UKAWA ingeshinda ni wazi mtoto wa mfalme angesukumwa mahakamani, ila kwa ilivyo natia shaka
     
Loading...