Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

mtoto wa nje ya ndoa ana haki ya kurithi?

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by GreenCity, Aug 11, 2012.

  1. GreenCity

    GreenCity JF-Expert Member

    #1
    Aug 11, 2012
    Joined: May 28, 2012
    Messages: 3,466
    Likes Received: 787
    Trophy Points: 280
    habari wanasheria wenzangu! naomba kupata update za sheria hii, eti hivi kuna sheria ambayo expressly inatoa haki kwa mtoto wa nje ya ndoa kupata sehemu ya urithi, kwa sasa? need yo' help....! thanks in advance!
     
  2. Rutashubanyuma

    Rutashubanyuma JF-Expert Member

    #2
    Aug 11, 2012
    Joined: Sep 24, 2010
    Messages: 61,428
    Likes Received: 492
    Trophy Points: 180
    Mwenye haki ya kurithi ni wenye ndoa kama ni mke au mume ....watoto chini ya miaka 18 wanayo haki ya kuhudumiwa tu..wengineo itategemea rai ya mmiliki wa mali kabla hajawa mwendazake............
     
  3. Head teacher

    Head teacher JF-Expert Member

    #3
    Aug 11, 2012
    Joined: Mar 10, 2012
    Messages: 1,814
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Kwani tafsiri ya ndoa ni nini
     
  4. prakatatumba

    prakatatumba JF-Expert Member

    #4
    Aug 11, 2012
    Joined: Oct 17, 2011
    Messages: 1,340
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Hana haki ya kurithi ila anaweza kupata haki ya matunzo
     
  5. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #5
    Aug 11, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Kiislaam hawarithi wala hawarithiwi na baba wa nje ya ndoa. Wanaweza kumrithi mama (aliye-wazaa) na wakarithiwa na mama na nasaba ya upande wa mama.
     
  6. Lambardi

    Lambardi JF-Expert Member

    #6
    Aug 11, 2012
    Joined: Feb 7, 2008
    Messages: 7,563
    Likes Received: 2,065
    Trophy Points: 280
    Ni kweli urithi unafanya vijana wa mijini wabweteke kabisa kusubiria walichochuma wazazi wao...mimi sioni kama ni sawa,pita pita sinza uone vijana wanavyotanua kwa pesa za kuuza majumba na wengine wanavyosubiiria wazazi au mzazi afe!!hasa mikoa hii ya pwani huku ndio tabia hii imeshamiri sana......mimi binafsi sijaikubali inatakiwa na wewe upambane kivyako kabisa ikitokea basi ita boost tu ila si kuitegea kabisa na kuhesabu dakika!!
     
Loading...