Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mtoto wa mwisho hafai kuoa?

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Masaki, Jun 22, 2011.

  1. Masaki

    Masaki JF-Expert Member

    #1
    Jun 22, 2011
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 3,464
    Likes Received: 129
    Trophy Points: 160
    Jamani kuna hii theory kwamba msichana ambaye ni wa mwisho kuzaliwa nyumbani kwao mara nyingi huwa anakuwa amedekezwa sana kwa hiyo hafai kuolewa. Hafai kuolewa kwa sababu anategemea kuendelea kudekezwa kupita kiasi hata kwenye ndoa na kusahau kwamba mume si mama au baba yake.

    Kama kuna mtu yeyote ana uzoefu na hili tafadhali, maana mwenzenu maji yako shingoni!
     
  2. Rose1980

    Rose1980 JF-Expert Member

    #2
    Jun 22, 2011
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 5,705
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 0
    wewe bwana acha uwongo..
    km nampenda oa ustafute vsababu mbuz apa

    nan anafaa sasa?
    wa kwanza?
    mmh....

    wat if kazaliwa peke yake?
     
  3. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #3
    Jun 22, 2011
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 6,997
    Likes Received: 842
    Trophy Points: 280
    Sidahani kama ina uhalisia kivile.....Kama ishu ni kudekezwa, then inaweza kuwa ni mtoto wa namba yoyote ile na sio lazima wa mwisho. What if ni familia ya watoto wawili tu (wote wasichana au wa kwanza msichana), au ni familia ya watoto kumi wote wa kiume isipokuwa mmoja wa kwanza ndio msichana!
     
  4. Masaki

    Masaki JF-Expert Member

    #4
    Jun 22, 2011
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 3,464
    Likes Received: 129
    Trophy Points: 160
    Hilo la kuzaliwa peke yake nalo neno. Ila mtoto mwenzenu hizi kesi za mtoto wa mwisho kwao nimekutana nazo hii ni mara ya pili sasa. Same stuff, yaani huwa wanajiona kama malaika. Hawajui kusema SORRY kwa kuwa muda wote wanaamini wao wako sahihi, wanaamini huwa hawakosei kwa kuwa wazazi wao hawakuwa wanawakalipia kwa jambo lolote lile.

    Na ukimwambia amekosea ananuna hata wiki mbili.....!!
     
  5. MVUMBUZI

    MVUMBUZI JF-Expert Member

    #5
    Jun 22, 2011
    Joined: Jan 8, 2011
    Messages: 4,539
    Likes Received: 172
    Trophy Points: 160
    Rose I support you; mfano watu wameamua kuzaa kwa mpango akazaa first born mwanaume na second msichana ina maana huyu msichana hafai kuolewa kwa nini?
    Mimi nina mvulana na msichana na hakuna kudekezwa wote wanapata equal treatments including bakora with some special consideration kwa binti. Sasa labda atutafsirie kudekeza maana yake nini?
     
  6. Masaki

    Masaki JF-Expert Member

    #6
    Jun 22, 2011
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 3,464
    Likes Received: 129
    Trophy Points: 160
    Mara nyingi mtoto wa kwanza hujikuta akibeba majukumu bila kupenda pale wadogo zake wanapozaliwa. Na mara nyingi hutaka kuonyesha kwamba yeye ni mkubwa. Kwa hiyo huacha kujiendekeza na kujidekeza akiwa katika umri mdogo!
     
  7. Rejao

    Rejao JF-Expert Member

    #7
    Jun 22, 2011
    Joined: May 4, 2010
    Messages: 9,223
    Likes Received: 146
    Trophy Points: 160
    kwa tamaduni za kiafrika msichana anaoa au anaolewa???? Nimeshindwa kukuelewa kabisa
     
  8. Masaki

    Masaki JF-Expert Member

    #8
    Jun 22, 2011
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 3,464
    Likes Received: 129
    Trophy Points: 160
    Kudekeza ni pale ambapo mtoto analelewa kama yai. Yaani hafokewi hata akikosea. Anabembelezwa hata pale ambapo alitakiwa kuomba msahamaha. Yaani kwa kifupi mtoto anakuwa anaamini kwamba yeye yuko perfect na huwa hakosei kwa kuwa wazazi wake hawajawahi kumwambia kwamba anakosea.

    Hii inatokea mara nyingi sana kwa watoto wa mwisho kwa kuwa wazazi huwa siku zote wanawaona ni wadogo hata baada ya kubalehe.
     
  9. Viol

    Viol JF-Expert Member

    #9
    Jun 22, 2011
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 18,597
    Likes Received: 459
    Trophy Points: 180
    Heri hata umemwuliza,halafu nijibu PM yangu usikaushe acha hizo kijana
     
  10. Masaki

    Masaki JF-Expert Member

    #10
    Jun 22, 2011
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 3,464
    Likes Received: 129
    Trophy Points: 160
    Tayari nimesha EDIT mkuu! Waweza kuchangia mada sasa!
     
  11. wahida

    wahida JF-Expert Member

    #11
    Jun 22, 2011
    Joined: Jun 11, 2011
    Messages: 388
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    he ancle ,inaa mana mimi sifai kuolewa? bcz mm ni last born as well.. lakin nahis tabia za watu haziendani kwa kuzaliwa zinaendana na malezi ,, nahsi hivyo ,
     
  12. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #12
    Jun 22, 2011
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Hawa hawafai kabisa

    Akiunguza maharage ukimsema kwa nini yameungua anakimbilia kwa wazazi wake.

    Ukimnyima pesa ya saloon kosa anaenda kwa baba ake kumwambia hawa bana hawafai.

    Usipo mbembeleza tu ni kosa kubwa anakwambia kwa baba na mama nadeka napewa kila kitu
     
  13. Tutor B

    Tutor B JF-Expert Member

    #13
    Jun 22, 2011
    Joined: Jun 11, 2011
    Messages: 5,725
    Likes Received: 1,316
    Trophy Points: 280
    Mtadanganywa sana. Position katika kuzaliwa inahusika vipi katika mahusiano ya kindoa. Mbona mi ni mtoto wa mwisho lakini sina deko? Wacheni longolongo.
     
  14. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #14
    Jun 22, 2011
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 160
    basi hata mtoto wa kiume wa mwisho na yeye atakuwa toto la mama tuu kwa fikra km hizi!
     
  15. mchemsho

    mchemsho JF-Expert Member

    #15
    Jun 22, 2011
    Joined: Jun 8, 2011
    Messages: 3,069
    Likes Received: 65
    Trophy Points: 145
    sitaki tuulizane makabila wala mila..hii kali
     
  16. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #16
    Jun 22, 2011
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    Na wewe bwana kama unataka kuoa oa ,,Masaki usitafute kisingizio bwana ...kudeka ni jadi ya mtu..
    mwenye hapa ni wa tatu lakini napenda kudekezwa
     
  17. Tutor B

    Tutor B JF-Expert Member

    #17
    Jun 22, 2011
    Joined: Jun 11, 2011
    Messages: 5,725
    Likes Received: 1,316
    Trophy Points: 280
    Ebu nitake radhi .....
     
  18. Masaki

    Masaki JF-Expert Member

    #18
    Jun 22, 2011
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 3,464
    Likes Received: 129
    Trophy Points: 160
    Ni kweli inategemea sana na malezi, lakini asilimia kubwa sana ya watoto wa mwisho huwa wanadekezwa sana na wazazi. Tena kama amepishana miaka zaidi ya mitatu na anayemfuatia ndio kabisaaa, wanamwona kama mjukuu vile! Yaani hakosei.
     
  19. O

    Oganigwe Member

    #19
    Jun 22, 2011
    Joined: Jun 15, 2011
    Messages: 6
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mtoto wa kwanza na wamwisho ni yupi anae subiliwa kwa hamu?
     
  20. Masaki

    Masaki JF-Expert Member

    #20
    Jun 22, 2011
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 3,464
    Likes Received: 129
    Trophy Points: 160
    Wa kwanza. Na hudekezwa sana tu. Ila akishakuja mwingine na mwingine tena yeye hadeki wala hadekezwi tena. Wazazi wanategemea aonyeshe mfano wa kuigwa na wadogo zake!!
     
Loading...