Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mtoto wa "Mtoto wa Mkulima"

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Kifaranga, Mar 2, 2011.

  1. Kifaranga

    Kifaranga Senior Member

    #1
    Mar 2, 2011
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 119
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Nimesikia kwamba mtoto wa kiranja mkuu a.k.a "mtoto wa mkulima" anasoma shule ya 17,000,000/= kwa mwaka (St Consta iliyopo Arusha), wakati akaunti yake alisema ina 20,000,000/=

    Naomba kuwakilisha wana JF
     
  2. Tuko

    Tuko JF Bronze Member

    #2
    Mar 2, 2011
    Joined: Jul 29, 2010
    Messages: 11,182
    Likes Received: 347
    Trophy Points: 180
    Hiyo shule watu wanasomea uraisi au...
     
  3. M

    Marytina JF-Expert Member

    #3
    Mar 2, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 7,031
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    tupe source au tushawishi tuamin anasoma hapa.

    ILA PINDA ni walewale mafisadi haitashangaza
     
  4. G

    Game Theory JF-Expert Member

    #4
    Mar 2, 2011
    Joined: Sep 5, 2006
    Messages: 8,575
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 0
    well...hivi kweli waziri mkuu ambaye ni mkulima atashindwa kumlipia mwanawe shule hizo milioni 17?

    mshahara wake pamoja na savings zake na mikopo ya benki kwen]li huyu bwana tashindwa?

    Mnyonge mnyongeni haki yake mpeni

    lakini hii naona mtoto wa mkulima anaitikia ule msemo wa IF YOU THINK EDUCATION IS EXPENSIVE TRY IGNORANCE!

    Surely for a forum with GREAT THINKERS one would have expected watu wanaangalia mambo kwa marefu na mapana.

    anyway I learn something new kila ninaposoma posts za humu ndani

    whats next?
     
  5. Baba_Enock

    Baba_Enock JF-Expert Member

    #5
    Mar 2, 2011
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 6,724
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    Hii ADA mbona inakaribia sana na Oxford University au MIT? Au umekosea kuandika tarakimu?
     
  6. Michelle

    Michelle JF-Expert Member

    #6
    Mar 2, 2011
    Joined: Nov 16, 2010
    Messages: 7,289
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    aiseeeeeeeeeeee....ndo atajua uchungu wa shule za kata kukosa maabara,madawati na walimu??kazi kweli kweli!
     
  7. Kiherehere

    Kiherehere JF-Expert Member

    #7
    Mar 2, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 1,698
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Hapa WEWE ndo unaonyesha uelewa wako ni mdogo sister...

    Hapa kwa mtu kama Pinda ambaye NI KIONGOZI MKUBWA serikalini ... watu tunachojiuliza kwa nini KWA KUTUMIA NAFAS YAKE ASIWE NA MIPANGO ILIYO BORA KATIKA kuboresha elimu ya UMMA??

    Kwa mantiki hiyo... Pinda kwa kumsomesha mtoto wake hapo, ina maana FIKRA ZA KUZIBORESHA SHULE za umma ni ndoto, ndo maana kamkimbiza huko.Hatukatai kuwa hawezi kukosa hiyo hela, na kumsomesha mtoto wake ila NI PICHA KUWA HAWEZI KUWA NA FIKRA ZA KUENDELEZA au kuwa na mipango ya kuendeleza shule za umma.

    Tazama wakina Makongoro,Madaraka,watoto wa sokoine nao walisoma shule za umma kwa kuwa ziliendelezwa na kujaliwa na serikali, NA UKUMBUKE KIPINDI HICHO zilikuwepo shule za ukweli kama TIS,IST nk.

    Tafakari sister na usione mtazamo wako ulipofikia ndo uchambuzi yakinifu.

    nawasilisha
     
  8. kalagabaho

    kalagabaho JF-Expert Member

    #8
    Mar 2, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 3,297
    Likes Received: 699
    Trophy Points: 280
    kwani kusoma shule mbovu ni sifa?
     
  9. nyabhingi

    nyabhingi JF-Expert Member

    #9
    Mar 2, 2011
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 8,901
    Likes Received: 1,344
    Trophy Points: 280
    mmh! huyu pinda kacharuka kweli,yani sasa hivi ndo kauvamia ufisadi kumshinda hata lowassa,..every body got the price,..inaonekana katangaziwa dau kubwa kweli na mafisadi,mi namuona pinda hatari zaidi kwa nchi hii kuliko hata lowassa,.kila asubuhi anaongea pumba..hiyo ada inawezekana saed kubenea alisema anamiliki sumry buses,.mshahara wangu kwa mwaka ni milion1.3 TGSD
     
  10. kalagabaho

    kalagabaho JF-Expert Member

    #10
    Mar 2, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 3,297
    Likes Received: 699
    Trophy Points: 280
    mambo mengine ni ya kiifamilia zaidi! huwezi kujua walikubaliana vipi na mkewe/familia yake! Waziri Mkuu pinda ana maisha yake binafsi kama binadamu na ana haki ya kuishi na kuamua atakavyo kuhusu familia yake
     
  11. nyabhingi

    nyabhingi JF-Expert Member

    #11
    Mar 2, 2011
    Joined: Oct 12, 2010
    Messages: 8,901
    Likes Received: 1,344
    Trophy Points: 280
    spoken like an intelectual,..
     
  12. RealMan

    RealMan JF-Expert Member

    #12
    Mar 2, 2011
    Joined: Nov 9, 2010
    Messages: 2,314
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    Milioni 17 = $11,000 ambazo mtoto wa mkulima anaweza kupata kwenye kadi ya "Happy New Year" au trip moja to Japan.

    Sio hela kubwa sana, halafu alichokisema yeye ni kwamba ana Mil 25 benki ila hakusema nyumbani anazo ngapi in cash.

    Hapa zile za kina Kayumba a.k.a Msondo Ngoma zitasubiri mpaka kiama ili zifanane na St. RealMan a.k.a FM Academia
     
  13. Iramusm

    Iramusm JF-Expert Member

    #13
    Mar 2, 2011
    Joined: Nov 16, 2009
    Messages: 401
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 35
     
  14. RealMan

    RealMan JF-Expert Member

    #14
    Mar 2, 2011
    Joined: Nov 9, 2010
    Messages: 2,314
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    Sio hela kubwa sana, halafu alichokisema yeye ni kwamba ana Mil 25 benki ila hakusema nyumbani anazo ngapi in cash.




    Spoken like a typical mbongo ![/QUOTE]

    Iramusm wala hujakosea,

    Mapato halali ya waziri mkuu yanatosha sana kusomesha mtoto kwa kiwango hicho taking into account that PM utility and related bills are covered by the state.
    Tunapishana vipato kama ambavyo wewe waweza kuwa umevaa kiatu ambacho ni zaidi ya mshahara wa mtu.

    Issue hapa ni picha gani PM anapeleka kwa anaowaongoza iwapo kajenga maskuli lakini yeye anapeleka mwanae kwingine??
     
  15. Chifunanga

    Chifunanga JF-Expert Member

    #15
    Mar 2, 2011
    Joined: Oct 17, 2010
    Messages: 291
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Hiyo shule unasema ipo Arusha? Tanzania hii?.....duh? who's the owner?
     
  16. M

    Madcheda JF-Expert Member

    #16
    Mar 2, 2011
    Joined: Feb 18, 2009
    Messages: 415
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    We unashangaa hii,ya IST form 6 ni 27 Million,brookhouse ya kenya ni 45 million na watanzania kadhaa wanasoma huko
     
  17. Revolution

    Revolution JF-Expert Member

    #17
    Mar 2, 2011
    Joined: Feb 28, 2008
    Messages: 446
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Kwani JohnGalt ni sister?
     
  18. Diehard

    Diehard JF-Expert Member

    #18
    Mar 2, 2011
    Joined: Nov 23, 2010
    Messages: 354
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Pinda kapinda toka anuse harufu ya kifisadi akili yake imepinda kuelekea kwenye ufisadi, hatauwezo wake wa kutoa speech siku hizi umepinda ili kuwaremaba mafisadi na kuwadanganya watanzania.

    Yaani kapindishiwa mawazo yake kuelekea ufisadi unajua ukitangaziwa dau na mafisadi utaropoka chochote kumbuka Mramba alipotangaziwa dau alisema hata tukila nyasi ndege ya rais itanunulliwa
     
  19. Power to the People

    Power to the People JF-Expert Member

    #19
    Mar 2, 2011
    Joined: Jul 11, 2007
    Messages: 1,013
    Likes Received: 88
    Trophy Points: 145
    That is the school people.

    SCIS
     
  20. I

    Idofi JF-Expert Member

    #20
    Mar 2, 2011
    Joined: Dec 14, 2010
    Messages: 849
    Likes Received: 227
    Trophy Points: 60
    kwa nini asimpeleke yusuph makamba sec school shule ya kata mabibo external?
     
Loading...