Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mtoto wa mkulima atarudi kwenye baraza jipya tarajiwa?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by mchambakwao, Apr 27, 2012.

  1. m

    mchambakwao Member

    #1
    Apr 27, 2012
    Joined: Dec 9, 2011
    Messages: 77
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wakuu heshima kwenu!
    Huku mtaani kwetu watu wanajiuliza baada ya CC ya CCM kuridhia na kusukwa upya baraza la mawaziri.
    Je,PM Mizengo Pinda atarudishwa na akirudishwa wananchi tutafsiri vipi ilihali ameshindwa kuwasimamia mawaziri waliofuja mali ya umma?

    Nawasilisha.
     
  2. v

    vngenge JF-Expert Member

    #2
    Apr 27, 2012
    Joined: Apr 19, 2011
    Messages: 353
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 45
    Hizi ndizo athari za kutokujua sheria na katiba, Pinda atawawajibisha mawaziri walioteuliwa na rais kwa kutumia kifungu kipi cha katiba? au kwa sheria gani?
     
  3. m

    moma2k JF-Expert Member

    #3
    Apr 27, 2012
    Joined: Dec 12, 2010
    Messages: 540
    Likes Received: 253
    Trophy Points: 80
    huyo atoke! ameushindwa uwaziri mkuu. JK ateue waziri mkuu mwingine tafadhari sana. vinginevyo itakuwa haina maana kubadilisha baraza la mawaziri. Huyu mtoto wa mkulima hawezi! Ameprove mwenyewe beyound reasonable doubt.
     
  4. Ndibalema

    Ndibalema JF-Expert Member

    #4
    Apr 27, 2012
    Joined: Apr 26, 2008
    Messages: 10,858
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Nini Pinda, hata Ngeleja atarudishwa ila atabadilishiwa wizaratuu.
     
  5. Ruttashobolwa

    Ruttashobolwa JF-Expert Member

    #5
    Apr 27, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 38,878
    Likes Received: 5,288
    Trophy Points: 280
    Usimlaumu huyu jamaa maana hajui anachokiongea! kosa lake ni kutojua sheria na katiba
     
  6. Brightman Jr

    Brightman Jr JF-Expert Member

    #6
    Apr 27, 2012
    Joined: Mar 22, 2009
    Messages: 1,231
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Mtoa uzi unaonekana hujui kabisa sheria wala taratibu za nchi. Kwani Pinda anatatizo gani? Pinda hana tatizo lolote hivyo anastahili kuendelea na nafasi yake...!
     
  7. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #7
    Apr 27, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,349
    Likes Received: 1,038
    Trophy Points: 280
    Mkuu mtoto wa Mkulima tia maji tia maji. Tangia alivyotuahidi kuwa ataongelea mambo yale wakati anafunga Bunge akaishia kuisifia Simba na kugusia kwa mbaaaaali yaliyojiri Bungeni nikaona ohooooo PM wangu vipi tena watu tulikuwa tunasubiri kauli yake tumetoka kapa.Sasa limekuja hili jipya la Rais kukishirikisha chama katika kuvunja baraza, hakika suoni mwanga mbele ya Mtoto wa Mkulima.
     
  8. Royals

    Royals JF-Expert Member

    #8
    Apr 27, 2012
    Joined: Nov 19, 2011
    Messages: 1,426
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Ana mpango wa kujivua gamba baada ya kuvunjwa baraza hilo. Roho ngumu ya kun'gan'gania madaraka huwa hana. Usafi wa mtu huzaliwa nao na yeye ni mnyenyekevu wa kuzaliwa.
     
  9. Endeleaaa

    Endeleaaa JF-Expert Member

    #9
    Apr 27, 2012
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 807
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 45
    Bora tu Mtoto wa mKulima aendelee maana huo ni mzigo mwingine kwa taifa. JK atakuwa Rais wa kwanza kuwa na mawaziri wakuu watatu tofauti na wote watakuwa mzigo kwa taifa maana mwisho wa siku watajiita wastaafu na hiyo kuhudumiwa na hela za walipa kodi bila manufaa yoyote kwa taifa.

    Hata hivyo Rais gani huyu kila baraza kale la mawaziri lina vimeo? au kimeo ni rais mwenyewe?

    Kuna haja ya kupiga kura ya kutokuwa na imani na Rais this time.
     
  10. NusuMutu

    NusuMutu JF-Expert Member

    #10
    Apr 27, 2012
    Joined: Sep 26, 2011
    Messages: 423
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Pinda ndiye waziri mkuu hovyo kabisa ambaye Tanganyika(sasa Tanzania) imewahi kupata toka Wajeremani walivyoondoka..,Sasa arudishwe tena?
     
  11. m

    mchambakwao Member

    #11
    Apr 27, 2012
    Joined: Dec 9, 2011
    Messages: 77
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sawa sijui sheria,sheria inasemaje ktk hili? Ndio tatizo la watz badala ya kutoa njia au solution wanaishia kulaumu tu.
     
  12. Mungi

    Mungi JF Gold Member

    #12
    Apr 27, 2012
    Joined: Sep 23, 2010
    Messages: 16,944
    Likes Received: 352
    Trophy Points: 180
    Pinda hana mamlaka ya kumwondoa au kumwajibisha mteule wa rais.
    Lakini alitakiwa kufanya jambo la ziada kuonyesha kwamba amekereka na ujambazi uliofanywa na mawaziri, ikibidi hata kujiuzulu kwa manufaa ya umma.
    Pinda is the ever bogest PM I have ever seen.
    Atleast Lowassa alikuwa na sauti.
    Kuwa PM asiye na maamuzi inasaidia nini? Sijaona tofauti ya Pinda na Lukuvi.
    Ni heri ya EL kuliko huyu ambaye yupo yupo ka,a mzigo tu.
     
  13. wwww

    wwww JF-Expert Member

    #13
    Apr 27, 2012
    Joined: Mar 20, 2012
    Messages: 246
    Likes Received: 80
    Trophy Points: 45
    Tabu ni pale unapolaumu kile usichokijua. Pinda hana tatizo lolote tena ni mchapa kazi kwelikweli, lakini yuko chini ya mtu ambaye ndiye final say kwa lolote. Kikatiba na Kisheria PM hana madaraka ya kumsimamisha kazi au kumfukuza waziri yeyote, bali kutoa ushauri kwa final say (Rais). Final say akikataa ushauri PM hana la kufanya zaidi ya hapo.
     
  14. Osaka

    Osaka JF-Expert Member

    #14
    Apr 27, 2012
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 1,764
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    kwani huyu mleta uzi amesema Pinda ameshindwa kuwawajibisha mawaziri au ameshindwa kuwasimamia?
     
  15. Songoro

    Songoro JF-Expert Member

    #15
    Apr 27, 2012
    Joined: May 27, 2009
    Messages: 4,140
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    we utakuwa Muongo au mjinga! Jk sio Rais wa kwanza kuwa na PM watatu ngoja nikufundishe mwl nyerere alikuwa na Kawawa,salim,sokoine. Mwinyi alikuwa na Warioba,malecela,cleopa David msuya, sasa thibitisha ama uongo wako au ujinga wako maana nmekupa scientific evidence!
     
  16. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #16
    Apr 27, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,349
    Likes Received: 1,038
    Trophy Points: 280
    Mkuu mchambakwao sheria gani hiyo ambayo huijui?
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  17. Osaka

    Osaka JF-Expert Member

    #17
    Apr 27, 2012
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 1,764
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Wabongo bana! Kulaumu tuuu. Well said mkuu!
     
  18. N

    Nero Member

    #18
    Apr 27, 2012
    Joined: Apr 24, 2012
    Messages: 91
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Mimi nina hamu na ile wizara ya kukamata na kusafirisha TWIGA, ahaaaaaah!!! Sisiem hyoooo kwisha habari.
     
  19. KOMBAJR

    KOMBAJR JF-Expert Member

    #19
    Apr 27, 2012
    Joined: Nov 15, 2011
    Messages: 5,848
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Huyu kazi inayomfaa ni hii hapa wala siyo huo U PM!Tatizo letu tunashindwa kugundua vipaji vya watu mapema!

    IMG_9046.jpg
     
  20. Japhari Shabani (RIP)

    Japhari Shabani (RIP) R I P

    #20
    Apr 27, 2012
    Joined: Jan 16, 2007
    Messages: 721
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    amedhalishwa kiasi cha kutosha kama ana akili timaamu asikubali tena nafasi hiyo.
     
Loading...