Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mtoto wa Lowassa kugombea ubunge Monduli?

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by mmaroroi, Mar 2, 2009.

  1. m

    mmaroroi JF-Expert Member

    #1
    Mar 2, 2009
    Joined: May 8, 2008
    Messages: 2,534
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    KUNA TETE KUWA LOWASSA ANAMWAANDAA MTOTO WAKE KUGOMBEA UBUNGE-MONDULI
    Kutokana na kashfa nyingi zinazomkabili Lowassa anasita kugombea tena Ubunge-Monduli 2010,hivyo anamwandaa Mtu (Mtoto)wake kwa ajili ya kugombea.Hata hivyo wananchi wa Monduli wasioendekeza takrima wanaonekana kutaka waongozwe na Mbunge safi na asiye tokana na Mtu yeyote mwenye kashfa ya ufisadi au kashfa yoyote ile.Mwenye undani wa suala hili aturushie.
     
    Last edited by a moderator: Mar 2, 2009
  2. Bongolander

    Bongolander JF-Expert Member

    #2
    Mar 2, 2009
    Joined: Jul 10, 2007
    Messages: 4,880
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Inaonekana kuwa Lowassa anajiaada kwa second bounce back. Lakini ni simple kuwa mtoto wake akiwa mbunge haitakuwa kwa maslahi ya watu wa Monduli kama ilivyokuwa Lowassa mwenyewe. I hope tukienda kule monduli juu inawezekana marehemu Sokoine atakuwa anarusha mateke kila akisikia jina la Lowassa linatajwa kuhusisha wilaya hiyo.
     
  3. M

    Mfumwa JF-Expert Member

    #3
    Mar 2, 2009
    Joined: Aug 29, 2008
    Messages: 1,456
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 133
    Mwanae ana haki ya kugombea kama walivyo raia wengine iwapo anatimiza masharti yanayomfanya kuwa mgombea halali. Lakini linalobaki ni maamuzi ya wananchi, wao ndio waamuzi wa mwisho kama kura zinaendeshwa kwa haki.
     
  4. Shapu

    Shapu JF-Expert Member

    #4
    Mar 2, 2009
    Joined: Jan 17, 2008
    Messages: 1,780
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Ni nani? Siye yule RICH-MONDULI kweli???
     
  5. T

    Tofty JF-Expert Member

    #5
    Mar 2, 2009
    Joined: Nov 6, 2008
    Messages: 206
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    hizi habari ni za kweli au ni tetesi?
     
  6. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #6
    Mar 2, 2009
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    Thanks Mkuu...

    Naona haki za kikatiba siku hizi zinapoteza maana hasa ukiwa mtoto wa mkubwa, bora wangesema mtoto wa Lowassa ajiandaa kugombea ubunge
     
  7. M

    Mrefu Member

    #7
    Mar 2, 2009
    Joined: Feb 16, 2007
    Messages: 25
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3

    'ANAMWANDAA' kivipi? this is rubbish! ipelekwe kwenye udaku inakostahili!
     
  8. rmashauri

    rmashauri JF-Expert Member

    #8
    Mar 2, 2009
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 3,008
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Kuna mtoto wa Sokoine ambaye watu wa Monduli wanamtaka sana awe mbuge wao. Lakini kwa influence ya Lowasa huyu jamaa amepelekwa kufanya kazi kwenye balozi zetu na umoja wa mataifa siku nyingi mno na huwa anahamishwa tu kutoka sehemu moja kwenda nyingine ali mradi tu asirudi nchini ili Lowasa aendelee kulimiliki jimbo hilo. Mwenye data zaidi aongezee.
     
  9. Recta

    Recta JF-Expert Member

    #9
    Mar 2, 2009
    Joined: Dec 8, 2006
    Messages: 854
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Tetesi nilizozipata ni kuwa Mtoto wa Hayati Edward Moringe Sokoine ndie anaeandaliwa kugombea Ubunge wa Monduli. Habari nyingine pia zinathibitisha kuwa mtoto huyo sie wa kumzaa mwenyewe, bali ni yule aliyewahi kulelewa na Hayati Sekou Toure anaejulikana kama Dr. Ahmed Toure.

    Kama mtoto wa Lowassa anataka kugombea, nadhani atakuwa ni Fredrick Lowassa. Sina uhakika kama anakidhi mahitaji sahihi ya watu wa Monduli. Tusubiri tuone.
     
  10. Mwiba

    Mwiba JF-Expert Member

    #10
    Mar 2, 2009
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 7,604
    Likes Received: 189
    Trophy Points: 160
    Ikiwa za kweli au ni za Uwongo ,hilo si tatizo ,shida inapatikana pale wananchi hawafahamu kuwa mabadiliko yanayotakiwa si ya kiongozi bali mabadiliko yanayotakiwa ni kukiondosha Chama Cha Manyang'au na kukivua hatamu za Nchi.

    Wananchi mliokuwa mmeshaamka na kuiona dunia anzeni kampeni sasa na kuwaarifu ndugu jamaa pamoja na marafiki popote walipo Tanzania kuwa wabadilike,wachague Chama kingine chochote ,na haswa huko kwenye viti vya wabunge ili kuimaliza nguvu CCM ni lazima CCM ishindwe kwa kishindo kwenye viti vya ubunge.
     
  11. Nkamangi

    Nkamangi JF-Expert Member

    #11
    Mar 2, 2009
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 642
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Toure?!! uganga ukuu wa mkoa ameuweza?
     
  12. MwanaHabari

    MwanaHabari JF-Expert Member

    #12
    Mar 2, 2009
    Joined: Nov 9, 2006
    Messages: 444
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ana haki kama mtanzania yoyote yule, na akishinda itakuwa chaguo la watu wa monduli...waacheni watu wa monduli wachague, ndio demokrasia hiyo hata kama mtoto wa mkubwa, yeye hakuchagua kuzaliwa au kuwa mtoto wa mkubwa...
     
  13. The Farmer

    The Farmer JF-Expert Member

    #13
    Mar 2, 2009
    Joined: Jan 7, 2009
    Messages: 1,226
    Likes Received: 95
    Trophy Points: 145
    Kama huyo mtoto wa Lowassa sio FISADI kama baba yake na ana vigezo vyote vinavyo hitajika ili aweze kugombea, kutakuwa hakuna ubaya wowote. Kwa sababu kugombea ni haki yake ya msingi. swala liliko hapo ni kuchaguliwa na wananchi wa wilaya ya Monduli.
     
  14. B

    Bulesi JF-Expert Member

    #14
    Mar 2, 2009
    Joined: May 14, 2008
    Messages: 6,273
    Likes Received: 252
    Trophy Points: 180
    Lowassa amejitahidi sana kuhakisha kuwa mtoto wa Sokoine anakaa huko ubalozini Washington D.C. ili asije kugombea ubunge wa Monduli. Mimi nimewahi kuonana nae na siku moja nilintania juu ya suala hili, hakujicommit lakini alionyesha kuwa siku moja atarudi kugombea ubunge huko Monduli; Sintaona ajabu kama akija mwaka kesho!!
     
  15. J

    JokaKuu Platinum Member

    #15
    Mar 2, 2009
    Joined: Jul 31, 2006
    Messages: 10,787
    Likes Received: 995
    Trophy Points: 280
    Recta,

    ..Dr.Salaash Toure aliwahi kugombea zamani na mpinzani wake akiwa Ole-Molloimet.
     
  16. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #16
    Mar 2, 2009
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    Duh... kwa tuliofanya kazi na Toure tunawapa pole wanamonduli, maana kama yeye anapita na anaingia kwenye kapu la potential ministers tumekwisha

    Jamaa ni kushnehi che kichwani, labda mdomoni:rolleyes:
     
  17. M

    Mwikimbi JF-Expert Member

    #17
    Mar 2, 2009
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 1,728
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    ni kweli kuwa mtoto wa lowasa ana haki kama watanzania wengine, kinachotusumbua ni huyu anaye mwandaa yaani lowasa, je ule wizi aliofanya nakufaidika na mabilioni yasije yakawanunua wananchi wa monduli wakachagua bomu kwa kulambishwa takrima
     
  18. Monsignor

    Monsignor JF-Expert Member

    #18
    Mar 2, 2009
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 523
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
     
  19. S

    Sahiba JF-Expert Member

    #19
    Mar 2, 2009
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 303
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tunapinga hawa wa kuandaliwa wasio na uwezo maana hata Mkapa aliandaliwa na matokeo tuliyaona. Think Twice.

    SAHIBA.
     
  20. P

    Phillemon Mikael JF Gold Member

    #20
    Mar 2, 2009
    Joined: Nov 5, 2006
    Messages: 7,721
    Likes Received: 978
    Trophy Points: 280
    ...baada ya lowassa ..mbunge atakayefuatia atakuwa bw. joseph sokoine...
     
Loading...