Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mtoto wa Liyumba!

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Ballot, Feb 4, 2012.

  1. Ballot

    Ballot Member

    #1
    Feb 4, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 39
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    SAKATA la Morine Liyumba ambaye ni binti wa aliyekuwa Mkurugenzi wa Utumishi na Utawala wa Benki Kuu, Amatus Liyumba, kukamatwa na madawa ya kulevya ‘unga', linawahusisha vigogo 10 Bongo.

    Vyanzo visivyo na shaka vimelitajia Amani majina 10 ya vigogo ambao wanahusika katika mtandao ambao ndiyo uliokuwa unasafirisha madawa hayo ya kulevya kabla ya kukamatwa na Jeshi la Polisi Tanzania, Lindi.

    Vimedai kuwa mtoto wa Liyumba na vijana wengine waliokamatwa ni ‘dagaa' na kuongeza kwamba ‘papa' wapo, siku wakitajwa taifa litatikisika kwa sababu majina yao ni makubwa na hadhi yao kijamii ipo juu.

    "Hali ni mbaya, inasikitisha kwa sababu taifa linawaheshimu lakini wao ndiyo wahalifu. Wanaendesha mitandao hatari ya kuuza ‘unga'. Vijana ambao ni nguvu kazi wanaharibika na kugeuka mateja kwa sababu yao," kilisema chanzo chetu ambacho kinahifadhiwa jina.

    Chanzo kingine kiliongeza: "Inatakiwa safari hii serikali iwe makini kwelikweli. Imeshaamua, kwa hiyo isisite kuchukua uamuzi mgumu. Hatutaki kuona majina ya watu yanaachwa kwenye hili sakata la kukamatwa kwa mtoto wa Liyumba. Wote wafikishwe mahakamani."

    Amani limetajiwa majina ya vigogo 10 ambao wanadaiwa kuwemo kwenye mtandao uliokuwa unasafirisha madawa ya kulevya kabla ya kukamatwa Lindi wiki iliyopita lakini yanahifadhiwa kwa sababu ya kukwepa kuvuruga upelelezi wa kipolisi.

    Morine, alikamatwa pamoja na mfanyabiashara wa magari, Ismail Adamu au kwa jina lingine, Athuman Mohamed Nyaubi, 28, raia wa Tanzania anayeishi Afrika Kusini.

    Mwingine aliyekamatwa ni dereva, Hemed Said, 27, mkazi wa Mtoni, Temeke, Dar es Salaam na Pendo Mohamed Cheusi, 67, mkazi wa Lindi ambaye ni mmiliki wa nyumba ambayo ilikutwa na madawa hayo.

    Kwa upande mwingine, wananchi waliozungumza na Amani, wamemtaka Rais Jakaya Kikwete adumishe ulinzi kwa Kamanda wa Kikosi cha Kupambana na Kuzuia Madawa ya Kulevya Tanzania, Kamishna Mwandamizi Msaidizi wa Polisi, Godfrey Nzowa.

    Wamesema kuwa Nzowa anapambana na watu wazito ambao wana fedha nyingi lakini kazi yake ina manufaa makubwa kwa nchi kutokana na kitendo cha idara yake kuwaokoa vijana na janga la matumizi ya madawa hayo.

    Nzowa aliwahi kuliambia gazeti hili kuwa amekuwa akipokea simu mbalimbali za vitisho kutoka kwa watu asiowafahamu kutokana na kazi yake. Alipoulizwa anafanya nini ili kujihami na watu hao, alisema mara nyingi huwa anamtegemea Mungu. "Mimi namtegemea sana Mungu na ndiyo maana mara zote utanikuta nikiwa na Kitabu cha Biblia Takatifu na huwa nasoma Zaburi ya 23."
     
  2. gozo

    gozo JF-Expert Member

    #2
    Feb 4, 2012
    Joined: Sep 15, 2011
    Messages: 460
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 33
    udaku..
     
  3. U

    Uwilingiyimana Member

    #3
    Feb 4, 2012
    Joined: Dec 23, 2011
    Messages: 60
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    udaku nini sasa...au na wewe ni mmoja wa hao ''dagaa''?
     
  4. tz1

    tz1 JF-Expert Member

    #4
    Feb 4, 2012
    Joined: Mar 19, 2011
    Messages: 2,100
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Ni udaku na kama si udaku waandike hayo majina siyo kila siku kuna majina lakini hamyataji.
    La sivyo wakae kimya.
     
  5. j

    jigoku JF-Expert Member

    #5
    Feb 4, 2012
    Joined: Sep 9, 2011
    Messages: 2,302
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    Gazeti la Amani
     
  6. B

    Bulesi JF-Expert Member

    #6
    Feb 4, 2012
    Joined: May 14, 2008
    Messages: 6,270
    Likes Received: 250
    Trophy Points: 160
    Mkuu wa nchi pia aliwahi kusema kuwa alikuwa anawafahamu ila aliwapa grace-period ya wao kujirekebisha; inaelekea ule muda umepita na hawa jamaa biashara wanaendeleza kama kawa hivyo it is time for the powers that be to act!!
     
  7. marejesho

    marejesho JF-Expert Member

    #7
    Feb 4, 2012
    Joined: Jan 6, 2011
    Messages: 6,183
    Likes Received: 472
    Trophy Points: 180
    Mambo mengi mazito,huanziaga kwenye magazeti ya udaku! Chukulia kama Tetesi, will be confirmed later!!!
     
  8. Mamndenyi

    Mamndenyi JF-Expert Member

    #8
    Feb 4, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 27,241
    Likes Received: 1,912
    Trophy Points: 280
    Majina weken sasa mwaogopa nn tena.
     
  9. engmtolera

    engmtolera Verified User

    #9
    Feb 4, 2012
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 5,062
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    jina lenyewe ni gozo,ikimaanisha ananeemeka na madawa hayo
     
  10. engmtolera

    engmtolera Verified User

    #10
    Feb 4, 2012
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 5,062
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    hivi kuwakamata watu wanaojiushisha na madawa ya kulevya nako ni kuvunja haki za binadamu? kama sivyo mbona Mh Raisi amekuwa kimya sana na majina hayoo?
     
  11. m

    massai JF-Expert Member

    #11
    Feb 5, 2012
    Joined: May 2, 2011
    Messages: 655
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Vipi wale waliokamatwa mbezi na maburungutu ya hela wameishia wapi?? Alikuwepo mpakistan mmoja au wawili kama sikosei..........

    Itaisha kimya kimya kama zingine 'sijui mzee wa magogini nae anahusika.....!!mbona yupo kimya kama hayupo vile....madaktari wamegoma kimya..madawa yakulevya kimya....
     
  12. Mulhat Mpunga

    Mulhat Mpunga JF-Expert Member

    #12
    Feb 5, 2012
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 19,068
    Likes Received: 6,744
    Trophy Points: 280
    Wapo
    mi naanza na........
     
Loading...