Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mtoto wa Kikwete ashinda kwa kishindo

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Facts1, Dec 30, 2009.

  1. Facts1

    Facts1 JF-Expert Member

    #1
    Dec 30, 2009
    Joined: Dec 23, 2009
    Messages: 308
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Imeandikwa na John Nditi, Morogoro;
    Tarehe: 30th December 2009


    MKUTANO Mkuu wa Uchaguzi wa Chipukizi taifa umemchagua kwa kishindo mtoto wa Mwenyekiti wa Chama Cha Mapinduzi (CCM) Rais Jakaya Kikwete, Khalfani Kikwete (11) kuwa Mjumbe wa Baraza Kuu la Chipukizi Taifa Tanzania Bara.

    Khalfani alipata kura 301 na kuwashinda wagombea wenzake 11. Kwa Tanzania Zanzibar, mshindi alikuwa Abdallah Haji Mgeni. Kutokana na ushindi huo Khalfani ataliwakilisha Baraza Kuu la Umoja wa Vijana (UVCCM).

    Mtoto wa Katibu wa Fedha na Uchumi wa Taifa wa Chama Cha Mapinduzi (CCM) Amos Makala, Gabriel Makala (12), amechaguliwa kuwa Mwenyekiti wa Chipukizi Taifa.

    Gabriel alishinda kwa kupata kura 300 kati ya kura 357, aliwashinda wagombea wanane,kura saba ziliharibika.

    Uchaguzi Mkuu huo wa Chipukizi Taifa uliofanyika mjini Morogoro ni wa vijana wadogo wa CCM kutoka katika mikoa yote ya Tanzania Bara na Zanzibar.

    Nafasi ya Mkutano Mkuu wa UVCCM Taifa upande wa Tanzania Bara ilichukuliwa na Gladness Urassa na Ramadhani Guruwe,Tanzania Zanzibar ilichukuliwa na Elias Cassion.

    Katika nafasi ya Kamati ya Uendeshaji Taifa Tanzania Bara, ilichukuliwa na Glory Mwambeleko na Asnail King, wakati upande wa Zanzibar, ilikwenda kwa Abdalah Haji Mgeni na Abdulatif Ramadhan Abdullah.

    Source: Gazeti la Habari Leo
     
  2. Spear

    Spear JF-Expert Member

    #2
    Dec 30, 2009
    Joined: Jun 21, 2008
    Messages: 512
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Nyogeza huenda kwenye fungu .
     
  3. Pape

    Pape JF-Expert Member

    #3
    Dec 30, 2009
    Joined: Dec 11, 2008
    Messages: 5,536
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    hao ni vijana chipukizi wa ccm kitaifa au ni vijana chipukizi wa ccm ambao ni watoto wa viongozi ambao wapo katika ccm? kuna mtoto wa mlala hoi aliyepata nafasi ya kugombea? wenye dataz plz....
     
  4. SYLLOGIST!

    SYLLOGIST! JF-Expert Member

    #4
    Dec 30, 2009
    Joined: Dec 28, 2007
    Messages: 241
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    Hongera!
    Tumsubiri na Baba nae kwa Kishindo hicho hicho!
     
  5. Facts1

    Facts1 JF-Expert Member

    #5
    Dec 30, 2009
    Joined: Dec 23, 2009
    Messages: 308
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mimi nawasikitikia sana hawa watoto wamezaliwa katika kipindi kigumu sana kwa CCM hadi Khalifani afikishe umri wa kugombea ubunge miaka 21, CCM itakuwa hoi bin taabani imegawanyika katika makundi mawili CCM-Asili na CCM-Mtandao/Mafisadi sijui yeye atakuwa upande gani wakati huo.

    Pole sana dogo usijali utakuwa kiongozi wa upinzani bungeni maana makundi yote ya CCM yatakuwa upande wa upinzani, CCM-Mtandao chama kikuu cha upinzani.
     
  6. Kamende

    Kamende JF-Expert Member

    #6
    Dec 31, 2009
    Joined: Mar 1, 2008
    Messages: 415
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    JK mwennyekiti,
    Mama Salma (mke) mjumbe
    Ridhiwani (mtoto) UVCCM
    Khalfani (mtoto) mjumbe wa Baraza la Chipukizi na UVCCM

    Sasa chama cha kifamilia na kikabila ni CHADEMA au CCM?
     
  7. K

    Kinte Member

    #7
    Dec 31, 2009
    Joined: Jun 27, 2009
    Messages: 72
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 15
    Watoto hao walichagua kwa utashi wao, au ni vile huyo ni mtoto wa Rais na kampeni walipiga watu wengine kabisa. Hawa watoto badala ya kuhamasishwa kujipatia maarifa, wanafundishwa mipango ya kifisadi. sijui hata kama wenyewe wanajua wanagombea nini?
     
  8. b

    bnhai JF-Expert Member

    #8
    Dec 31, 2009
    Joined: Jul 12, 2009
    Messages: 1,684
    Likes Received: 754
    Trophy Points: 280
    Hongera washindi tunaamini mtakuwa ndiyo chachu ya maendeleo ya nchi hii. Nafasi za wazazi wenu hazizuii nyie kuwa na madaraka. Kuna wengine wazazi wao wafanyabiashara, wengine wakulima na wana mafanikio makubwa nanyi mmechagua siasa tunawaombea mafanikio yanayozingatia haki na mustakbali mzuri wa Taifa letu. Huenda kizazi chenu kitalikomboa Taifa hili maana kizazi cha sasa ni blahblah na ukosoaji
     
  9. Facts1

    Facts1 JF-Expert Member

    #9
    Dec 31, 2009
    Joined: Dec 23, 2009
    Messages: 308
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hii kweli kali, nasikia wengine wana miaka 7, sasa mtoto wa miaka 7 anakuwa eti kiongozi wa kamati ya Uendeshaji wa Taifa anajua hata uendeshaji maana yake nini labda uendeshaji wa magari ya makopo.
     
  10. Kibunango

    Kibunango JF-Expert Member

    #10
    Dec 31, 2009
    Joined: Aug 29, 2006
    Messages: 7,558
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Hongereni Chipukizi wote mlioshinda na kupata nafasi ya kuwakilisha chipukizi wengine!
     
  11. Wacha1

    Wacha1 JF-Expert Member

    #11
    Dec 31, 2009
    Joined: Dec 21, 2009
    Messages: 11,963
    Likes Received: 517
    Trophy Points: 280
    Hata aibu hawaoni!
     
  12. Maria Roza

    Maria Roza JF-Expert Member

    #12
    Dec 31, 2009
    Joined: Apr 1, 2009
    Messages: 6,750
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    Lini atafurahia utoto wake jamni pole dogo!
     
  13. Kibunango

    Kibunango JF-Expert Member

    #13
    Dec 31, 2009
    Joined: Aug 29, 2006
    Messages: 7,558
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Wengi humu hawajui maana ya chipukizi...
     
  14. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #14
    Dec 31, 2009
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,197
    Likes Received: 16,194
    Trophy Points: 280
    Nini maana yake?
     
  15. MwalimuZawadi

    MwalimuZawadi JF-Expert Member

    #15
    Dec 31, 2009
    Joined: Sep 1, 2007
    Messages: 643
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Ndio maana Tz kila kitu ni siasa, hata miili na viungo vya waTz walio wengi ni siasa tupu!!
     
  16. TANMO

    TANMO JF-Expert Member

    #16
    Dec 31, 2009
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 8,767
    Likes Received: 70
    Trophy Points: 145
    Huyu mtoto anashiriki au anashirikishwa kwenye siasa? Miaka 11 ni michache sana kunishawishi kuwa huyu mtoto anaelewa lolote khs siasa.
     
  17. b

    bnhai JF-Expert Member

    #17
    Dec 31, 2009
    Joined: Jul 12, 2009
    Messages: 1,684
    Likes Received: 754
    Trophy Points: 280
    Kufurahia ni relative inawezekana na yeye ndio anafurahia hapo. Kucheza au kuangalia cartons ni aina tu ya maisha ambayo huchaguliwa.
    Hata hivyo muda wa chipukizi haumaanishi kuchukua nafasi ya mtoto kujiendeleza katika masuala mengine.
     
  18. b

    bnhai JF-Expert Member

    #18
    Dec 31, 2009
    Joined: Jul 12, 2009
    Messages: 1,684
    Likes Received: 754
    Trophy Points: 280
    Watoto au nani? Inawezekana huenda wanaambiwa watoto. Inamaana wao hawana haki ya kuwa viongozi? Wamependelewa? Mbona watoto wa wafanyabiashara wanaokuwa wafanyabiashara hawalaumiwi? Waacheni jamani wakati wetu umepita tupambane na siasa tunazolingana nazo (baba zao). Huenda wakawa wakombozi wetu.
     
  19. Tripo9

    Tripo9 JF-Expert Member

    #19
    Dec 31, 2009
    Joined: Sep 9, 2009
    Messages: 2,099
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Huku ni kutuharibia watoto ambao huenda wangekua ma-daktari bingwa, ma-engineer na fani nyingine mbali na blaablaa za majukwaani.
    Ok ngoja 2kubali matokeo huenda Baba wa mtoto muhusika kampima mwanae kaona anamuelekeo wa ki-siasa. Maana ki mtazamo wangu huyu mtoto anaandaliwa kuelekea huko.
    P.i.t.y
     
  20. Mag3

    Mag3 JF Gold Member

    #20
    Dec 31, 2009
    Joined: May 31, 2008
    Messages: 7,569
    Likes Received: 2,528
    Trophy Points: 280

    • Kibunango, hivi kwa nini kuna sheria inayosema huwezi kujiandikisha kupiga kura hadi ufikishe miaka fulani ?
    • Hawa watoto wanasafiri peke yao ama wanaongozana na ama wazazi wao au guardians wao ?
    • Je, nani anawagharamia kwenye safari na malazi ama wanajilipia ? Kama wanagharamiwa je, ni chombo gani hicho na kinapataje pesa?
    • Kama ni chama cha siasa (CCM) hiyo inaruhusiwa kisheria hivi vikinda kujishughulisha ama kutumiwa kisiasa ?
    • Je, inakuwaje kama mtoto wa miaka kumi hakipendi chama cha baba yake na kwa mtindo huu tunawafundisha nini hawa kinda - kuwa wana tofauti na wenzao ?
    • Je lengo hapa ni kama lile la Al Qaida la kuwasokomezea itikadi tangu utotoni - adui wao hapa ni nani ?
    • Je, ni kweli kuwa CCM hawaoni hatari ya kuwapandikiza watoto wadogo hii tabia ya kubaguana ?
    Mababu wa CCM, Wazazi wa CCM, wake wa CCM, Wamama wa CCM, Vijana wa CCM , Chipukizi wa CCM, Wajukuu wa CCM hadi Watukuu wa CCM - jamani tunajenga Taifa gani au ndio mwanzo wa kutanguliza maslahi ya CCM kabla ya taifa.
     
Loading...