Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mtoto wa kike huitwa "BINTI" wa kiume anaitwaje?

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by Katavi, Jul 13, 2011.

  1. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #1
    Jul 13, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,624
    Likes Received: 2,809
    Trophy Points: 280
    Naomba kuondolewa ujinga, nimeulizwa na mtoto mdogo anayesoma darasa la tatu nimeshindwa kumjibu na kuishia kumpigia stori nyingine ili asahau swali lake, lakini kamekomaa kila muda kananikumbusha.....sijui nani amekatuma!! Msaada tafadhali...
     
  2. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #2
    Jul 13, 2011
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 100
    Trophy Points: 145
    Mtoto wa kiume huitwa "bin"
     
  3. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #3
    Jul 13, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,064
    Likes Received: 14,310
    Trophy Points: 280
    kila lugha ina utamaduni wake so waswahili wana utamaduni wao..

    so mfano mtoto wa kike ataitwa binti abdallah
    ina maana ni msichana ambae baba yake ni abdalah

    na mvulana ataitwa bin adballah.....

    so ndo maana waarabu bado still wanatumia

    utasikia bin sleyum
    au bin bahdelaah n.k
     
  4. K

    Kamuzu JF-Expert Member

    #4
    Jul 13, 2011
    Joined: Oct 14, 2008
    Messages: 993
    Likes Received: 42
    Trophy Points: 45
    Haitwi bin,nawalahakuna maana yoyote ya bin kama bin isipokuwa kama unaeleza mtoto wa kike baba yake ni nani (mfano asha bin abdalah)

    Mtoto wa kiume in MWANA..... ukisikia mwana mfalme jua huyo ni mtoto wa kiume wa mfalme.

    Nadhani utakajibu katoto kakalale!
     
  5. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #5
    Jul 13, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,064
    Likes Received: 14,310
    Trophy Points: 280
    usilete ubishani wa kijinga
    na mwana hamisi je
    mwana iddi?????????

    usichanganye bara na pwani
    hizi culture tofaouti
     
  6. K

    Kamuzu JF-Expert Member

    #6
    Jul 13, 2011
    Joined: Oct 14, 2008
    Messages: 993
    Likes Received: 42
    Trophy Points: 45
    Kwenye red panahusika, ni mtoto wa kiume na kwenye mabano mfano huo ni wa jina la kiume, yaani inaweza kuwa harun bin abdalah, samahani kwa usumbufu.
     
  7. X-PASTER

    X-PASTER Moderator

    #7
    Jul 13, 2011
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 11,651
    Likes Received: 75
    Trophy Points: 145
    Bint, Mtoto wa .... (Daughter of...)

    Bin, Mtoto wa ... (Son of...)
     
  8. Nzowa Godat

    Nzowa Godat JF-Expert Member

    #8
    Jul 13, 2011
    Joined: Jun 15, 2011
    Messages: 2,534
    Likes Received: 87
    Trophy Points: 145
    Hakuna mtu anayeitwa Mwana Hamisi ila "Mwanahamisi" wala Mwana Idd ila "Mwanaidi" i.e no space, neither is there, two capital letters.Sawa mazee, tusidanganyane, hapa hakuna cha upwani wala ubara, what matters is the truth, okay ?
     
  9. AshaDii

    AshaDii Platinum Member

    #9
    Jul 13, 2011
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 16,200
    Likes Received: 156
    Trophy Points: 160
    Katavi I am sorry nimeshindwa jibu maana sielewi, ni
    ile tu sijawahi bahatika kukuta umepost topic - kutoka kapa
    nimeshindwa.. hop u get answers... Hivyo..

    napita....
     
  10. FiQ

    FiQ JF-Expert Member

    #10
    Jul 13, 2011
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 479
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    duh! Nitarudi baadae.
     
  11. Esperance

    Esperance JF-Expert Member

    #11
    Jul 13, 2011
    Joined: Jan 27, 2011
    Messages: 364
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Karibu Jukwaa la lugha!
     
  12. K

    Kahinda JF-Expert Member

    #12
    Jul 14, 2011
    Joined: Feb 5, 2009
    Messages: 816
    Likes Received: 88
    Trophy Points: 45
    Mkuu
    wacha na mimi nidandie hapo hapo:
    Dume la Ng'ombe huitwa Fahari
    Dume la Mbuzi huitwa Beberu
    Dume la Kuku huitwa Jogoo
    Je dume la mbwa huitwaje?
    Nawasilisha wakuu.
     
  13. Babuu blessed

    Babuu blessed JF-Expert Member

    #13
    Jul 14, 2011
    Joined: Oct 14, 2010
    Messages: 1,240
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Kijana wa mzee ...binti wa mama...ila ukienda kweny wingi mhh vijana inainclude he/she.mabinti inabakia na maana ya wakike tu.kiswahli kigumu akijakamilika.
     
  14. COMPLICATOR2011

    COMPLICATOR2011 JF-Expert Member

    #14
    Jul 14, 2011
    Joined: Jul 13, 2011
    Messages: 255
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Dume la mbwa ni mbwa dume, no comments
     
  15. Likwanda

    Likwanda JF-Expert Member

    #15
    Jul 14, 2011
    Joined: Jun 16, 2011
    Messages: 3,839
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 145
    Mtoto wa kiume huitwa bin.
    Mfano Asha Said ni Asha Bint Said
    john Mbelwa inakuwa John bin Mbelwa.
    Hapo ndipo tunapata neno ubin au Jina la Baba.
     
  16. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #16
    Jul 14, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,624
    Likes Received: 2,809
    Trophy Points: 280
    Hata hapa unaweza kutoa jibu..
     
  17. Mshume Kiyate

    Mshume Kiyate JF-Expert Member

    #17
    Jul 14, 2011
    Joined: Feb 27, 2011
    Messages: 6,774
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Katavi chukuwa ili jibu
     
  18. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #18
    Jul 14, 2011
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,633
    Trophy Points: 280
    Mtoto wa kike kiswahili ni msichana. Mtoto wa kiume ni mvulana.

    Wakipita umri wa utoto wote ni wana.

    Ukitaka kuwatambulisha kwa nasaba ya uzazi mtoto wa kiume ni bini na wa kike ni binti.
     
  19. The Boss

    The Boss JF-Expert Member

    #19
    Jul 14, 2011
    Joined: Aug 18, 2009
    Messages: 36,064
    Likes Received: 14,310
    Trophy Points: 280
    [h=2]Re: Mtoto wa kike huitwa "BINTI" wa kiume anaitwaje?[/h]
    Mtoto wa kiume huitwa bin.
    Mfano Asha Said ni Asha Bint Said
    john Mbelwa inakuwa John bin Mbelwa.
    Hapo ndipo tunapata neno ubin au Jina la Baba. ​


    Katavi and Katavi like this.


    katavi and katavi???????
    mpo wawili????
     
  20. Nyikanavome

    Nyikanavome JF-Expert Member

    #20
    Jul 14, 2011
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 434
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 35
    Mtoto wa kiume anaitwa Barobaro
     
Loading...