Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mtoto: Uamuzi au "ajali ya starehe".

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by introvert, Aug 14, 2011.

  1. introvert

    introvert JF-Expert Member

    #1
    Aug 14, 2011
    Joined: Sep 21, 2010
    Messages: 762
    Likes Received: 260
    Trophy Points: 80
    I have small-tiny-mini questions.

    Hivi, kabla ya kupata mtoto, mliamua "sasa kifuatacho, tutengeneze mtoto" au ilikua tu ni ajali ya starehe yaani "bahati mbaya"?
    Kama mlifanya uamuzi, inamaanisha mlijiandaa kwa mambo kama shule, nguo, hospitali.. Ili mtoto aishi maisha mazuri. Maana huwezi kusema mnapenda kuwa na mtoto afu msiweze kumpeleka shule, hospitali etc. Utakuwa umemleta duniani ateseke tu na unaongeza umaskini nchini.

    Mfano, leo hii ukitaka ku-adopt utakuwachecked from your history to financial status, ila ukiamua kuwa na mtoto kwa kuzaa na mtu no one checks your financial status, history etc. Je kuwe na body inayoruhusu how many children unaruhusiwa kuwa nao? Au ni haki ya kila mtu kuzaa idadi ya watoto anaotaka?

    I think, matokeo ya kila mtu kuzaa bila kujali na kuwa irresponsible inaleta watoto wa mitaani among other problems. Chukulia kwamba tuko 20 katika kijiji na tuna kisima cha maji kinachotosheleza watu 25. Hii inamaanisha tusipocontrol our birth rate na in a time tukawa watu 40 basi tutakuwa na uhaba wa maji na matatizo mengine. Hivyo basi tujenge visima vingine 45 kabla ya kuwa na watoto 40.

    On the other side, kama ilikua ni "bahati mbaya" na mnaona kuwa hamna uwezo wa kumjali huyo mtoto kwa nini hamku-abort? Au you risked it, hoping things will turn out ok. If things did not turn out ok, should you not apologize to your kid for the mess you got her/him into? Kwenye "bahati mbaya" akiwa mmoja sawa, lakini "bahati mbaya" tano hapo kuna tatizo.

    Halafu, is it a must kuwa na mtoto/watoto? I ask this kwa sababu mtu anaweza kukuuliza "how many kids are you guys going to have?" ukimjibu "we are most probably not going to have any or we might adopt one". The next thing unaitwa pembeni na kuulizwa kama una matatizo ya uzazi..

    Kwa nini tusiadopt kwa sababu watoto wako wengi tu wanaohitaji wazazi wa kuwajali. Au "upendo wa kweli" uko kwa your biological kid(s) tu? Au hawa wengine hatutawapa "upendo wa kweli"?

    Ok lastly, kama mmefanya uamuzi wa kuwa na say watoto 3, kwa nini watu hawafungi uzazi after that and wanaruhusu chances za hizi "bahati mbaya"?

    I Just think the decision of having a kid(s) should not be taken lightly. We should not have kids because its trendy/cultural to do so. Tujue tunachokifanya na tuwe responsible la sivyo tunawaleta hawa watoto wateseke tu hapa duniani.
     
  2. Tutor B

    Tutor B JF-Expert Member

    #2
    Aug 14, 2011
    Joined: Jun 11, 2011
    Messages: 5,693
    Likes Received: 1,282
    Trophy Points: 280
    Unauliza au unatoa ushauri?
    Mtoto wa kwanza mara nyingi ni pasipo kupanga; wanaopanga ni wachache na naamini wana mapungufu ya kimapenzi. Ukishakuwa na mpenzi wako na tayari mna mtoto mmoja ndo mnaanza kujadiliana kupata mwingine.
     
  3. BlackBerry

    BlackBerry JF-Expert Member

    #3
    Aug 14, 2011
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 1,844
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    vipi mkuu, mtoto katelekezwa huko?
     
  4. G_crisis

    G_crisis JF-Expert Member

    #4
    Aug 14, 2011
    Joined: Jun 19, 2011
    Messages: 690
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 45
    Watoto wengi ni wa 'bahati mbaya'
     
  5. First Born

    First Born JF-Expert Member

    #5
    Aug 14, 2011
    Joined: Jul 11, 2011
    Messages: 5,267
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    mbona maelezo mengi kuliko Mashairi ya lawino?
     
Loading...