Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mtoto mwizi nifanye nini nimuokoe? Naomba ushauri

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Goldman, Feb 7, 2011.

  1. Goldman

    Goldman JF-Expert Member

    #1
    Feb 7, 2011
    Joined: Dec 10, 2010
    Messages: 930
    Likes Received: 297
    Trophy Points: 80
    Kaka yangu ana mtoto ambaye inatakiwa aanze form one mwaka huu, tatizo ni mwizi alikuwa anakaa kwa dada yetu mkubwa akawa anaiba hela kwake wakati yuko darasa la 6 mpaka 7, anaiba ananunua sim, nguo,viatu etc anaweka kwa majirani. Dada alipomshtukia akamrudisha kwa baba yake ambaye hana uwezo kivile, dada yetu mdogo akamchukua kakaa naye miezi kadhaa akawa anaingia chumbani anaiba hela akamtimua. Wiki 2 zilizopita akiwa kwa baba yake aliondoka akaenda kwa Mke wa zamani wa baba yake akaiba deck ya dvd, siku hiyo akaenda kwa majiran wanao mfahamu akaiba simu na nguo, wakamkamata navyo wakampeleka kwa baba yake hajui cha kufanya, leo amemleta kwangu jamani akili imesimama, nikae naye? Nimrudishe kwa baba yake ambaye uwezo kidogo, nimpeleke police wakamnyoshe? Ningekuwa na hela sasa hivi ningemtafutia shule ya watoto watukutu uwezo huo upo lakini itachukua may be a month.
     
  2. drphone

    drphone JF-Expert Member

    #2
    Feb 7, 2011
    Joined: Sep 29, 2009
    Messages: 3,557
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    mpeleke akaombewe pepo la wizi limtoke kwa jina la yesu huyo ni maombi tu
     
  3. b

    bitimkongwe JF-Expert Member

    #3
    Feb 7, 2011
    Joined: Oct 21, 2009
    Messages: 2,971
    Likes Received: 149
    Trophy Points: 160
    Hebu mchekini tabia yake, siyo mla unga huyo? Otherwise hiyo ni tabia ya baadhi ya watoto hasa teenagers, asilimia kubwa huwacha wakiwa wakubwa hivi.
     
  4. s

    shosti JF-Expert Member

    #4
    Feb 7, 2011
    Joined: Dec 21, 2010
    Messages: 4,960
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    mhh jamani malezi,ila mkijaribu kuongea nae kwa utulivu ataacha tu,unajua na malezi yetu kidogo wakati mwingine huwa badala ya kurekebisha yanazidisha tatizo,mtoto hawezi pigwa danadana kama mpira bwana.
     
  5. Goldman

    Goldman JF-Expert Member

    #5
    Feb 7, 2011
    Joined: Dec 10, 2010
    Messages: 930
    Likes Received: 297
    Trophy Points: 80
    Thanks
     
  6. Goldman

    Goldman JF-Expert Member

    #6
    Feb 7, 2011
    Joined: Dec 10, 2010
    Messages: 930
    Likes Received: 297
    Trophy Points: 80
    hatumii unga ila nina wasiwasi laptop, simu. Roho iko juu juu naye ndo mtoto wa kaka toka nitoke, nami sina mtoto. Napenda kukaa naye swala ntaweza?
     
  7. jamii01

    jamii01 JF-Expert Member

    #7
    Feb 7, 2011
    Joined: Oct 1, 2010
    Messages: 1,742
    Likes Received: 223
    Trophy Points: 160
    maombi tu....yatosha!
     
  8. Oxlade-Chamberlain

    Oxlade-Chamberlain JF-Expert Member

    #8
    Feb 7, 2011
    Joined: May 26, 2009
    Messages: 7,868
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 145
    Pole sana mkuu.

    Huyo mtoto anaendeleza tabia ya wizi kwa vile hajapewa discipline bado.Anaona kwamba hamumfanyi kitu chochote akiiba ndio maana anaendeleza.

    Sasa tabia yake imevuka mpaka na kufikia kuwaibia majirani siku watakuja kumpa kipigo mkampoteza.


    Muhimu cha kufanya mnaweza kumpeleka polisi wamueke rumande siku 2 tatu alafu muone kama atabadirika au hapana.Hasipo badirika mrudisheni polisi waambieni wampe adhabu ya kumshikisha adabu.

    Kuna njia zao wanatumia ambazo ni nzuri kwa kumfunza mtu kama huyo,hawato mpiga kama wezi wengine watampiga kwa njia ya kumtia adabu.
     
  9. Goldman

    Goldman JF-Expert Member

    #9
    Feb 7, 2011
    Joined: Dec 10, 2010
    Messages: 930
    Likes Received: 297
    Trophy Points: 80
    Thanks mkuu ushauri wako mzuri, ni kweli hajawahi kuadhibiwa zaidi ya vibao viwili vitatu. Thanks
     
  10. Babu Lao

    Babu Lao JF-Expert Member

    #10
    Feb 7, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 2,056
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Huyo mtoto alitakiwa akung'utwe kisawasawa mpaka aone wizi ni mbaya na haufai kwa jamii..... yaani nyie watu wazima na akili zenu mmekaa mnafikiri kumwambia tu wizi ni mbaya ataacha. Kwanza nadhani nyie ni wavivu wa kufikiri ndio maana unakuja kuomba ushauri kabla hata ya kujaribu kutibu tatizo zaidi ya hilo nyie ndo mlosababisha mpaka huyo mtoto sasa anaibia majirani zenu.... h:twitch:aya endeleeni tu kumwangalia muone kama hakuja kuwatoa roho ninyi wenyewe...
     
  11. Goldman

    Goldman JF-Expert Member

    #11
    Feb 7, 2011
    Joined: Dec 10, 2010
    Messages: 930
    Likes Received: 297
    Trophy Points: 80
    Thanks
     
  12. hashycool

    hashycool JF-Expert Member

    #12
    Feb 7, 2011
    Joined: Oct 2, 2010
    Messages: 5,704
    Likes Received: 81
    Trophy Points: 145
    Stealing is wrong, and the best way to understand it ni kuchunguza mawazo ya mtoto wako. Mtoto ambae huiba often feel entitled to what they’re stealing, even though they or their parents can’t afford it. Kuna mashindano mengi sana yanaendelea kati ya watoto siku hizi regarding having the cool stuff,kkuvaa nguo kama jay zee, and sporting hot make-up or accessories. Many kids will resort to stealing as a response to this phenomenon.

    Sometimes kids even steal for the sense of excitement it gives them, or do it under peer pressure. A big part of the problem is that our society’s message is completely absent of a strongly objective morality. In most movies and songs today, the bad guys do good things and the good guys do bad things, and everybody looks the same. So kids justify what they’re doing. It’s not surprising when kids develop these ambivalent feelings about integrity, character and the difference between right and wrong.
     
  13. Goldman

    Goldman JF-Expert Member

    #13
    Feb 7, 2011
    Joined: Dec 10, 2010
    Messages: 930
    Likes Received: 297
    Trophy Points: 80
    Thanks
     
  14. MUREFU

    MUREFU JF-Expert Member

    #14
    Feb 7, 2011
    Joined: Oct 1, 2010
    Messages: 1,224
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    kwan shule czimeanza mpeleke bodi ili akaalibike vzur awe jambaz kwanini uumize kichwa ka2pe bodi huko
     
  15. Chizi Fureshi

    Chizi Fureshi JF-Expert Member

    #15
    Feb 7, 2011
    Joined: Oct 26, 2010
    Messages: 1,654
    Likes Received: 99
    Trophy Points: 145
    Watchout! Atapigwa kiberiti soon. Strongly mwonye ukimdekeza,utampoteza.
     
  16. Goldman

    Goldman JF-Expert Member

    #16
    Feb 7, 2011
    Joined: Dec 10, 2010
    Messages: 930
    Likes Received: 297
    Trophy Points: 80
    Thanks
     
  17. m_kishuri

    m_kishuri JF-Expert Member

    #17
    Feb 7, 2011
    Joined: Jan 27, 2010
    Messages: 1,470
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Pole sana ndugu yangu kwa mkasa huo, lakini nadhani haujatupa picha kamili ya huyu mkasa. Kwa mfano, haujatueleza mama wa huyo mtoto yupo wapi na uhusiano wake na mtoto uko vipi. Upo uwezekano mkubwa kwamba wazazi wake wawili hawana uhusiano mzuri (may be a messy divorce) ndio maana huyo mtoto anafanya hivyo vitendo ili kuseek attention.

    Mara nyingi utaona kwamba watoto wengi ambao wanaingia balehe wakati wazazi wao wanafaraka (DIVORCE) huishia kujiingiza kwenye mambo kama haya, haswa kwa wavulana, wakati watoto wa kike wanajiingiza kwenye umalaya na pia udokozi. Kama mama yake mzazi yupo, basi na yeye ashirikishwe katika utatuzi wa hilo tatizo, vinginevyo atafutiwe mganga wa psychologia ili na yeye ajaribu.
     
  18. Goldman

    Goldman JF-Expert Member

    #18
    Feb 7, 2011
    Joined: Dec 10, 2010
    Messages: 930
    Likes Received: 297
    Trophy Points: 80
    Kaka yangu aliachana na mama yake huyu mtoto akiwa ana miaka ka miwili, akalelewa na bibi yake ambaye ni mama yetu tukawa wote tunakaa naye home pamoja na baba yake. Sasa mama yetu alipofariki familia ikasambaratika kila mtu akaenda kwake, ndo akachukuliwa na dada yetu mkubwa akawa anakaa naye tabia ya wizi ilianzia hapo, alizungukwa na watoto rika lake wote vichwa shuleni hata yeye anajitahid masomo na amefaulu kwenda shule ya kata!. Dada mkubwa alipomfukuza akaja kwa dada yetu mdogo mambo yaleyale. Ok tatizo linaweza likawa kwa kaka yangu maana amezaa watoto lakini hawajari ndo maana ndugu wakawa wanakaa naye, mda huu alikuwa kwa baba yake ndo anazidi uwizi naye hajui amfanye nini ndo leo kamleta kwangu, mama yake mtoto hajari mi sijawahi muona last time I checked it was 15 years ago!
     
  19. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #19
    Feb 8, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 395
    Trophy Points: 180
    Mjengeeni mazingira ya upendo halafu hakikisheni anapata mahitaji yake yote muhimu.
    Inawezekana nyie ndio mnamfanya awe mwizi kwa kujijali wenyewe halafu yeye mnampotezea.
    Mahitaji muhimu unayajua ila kulala na kulala tu haitoshi.
    Kaeni nae mmuulize ni kitu gani angependa kufanya au kama kusoma ni shule gani mumtaftie.
    Mtafutieni mshauri awe nae karibu. Inawezekana nyie akawa anawaogopa kuwaeleza ila mtu wa nje akawa huru kuongea nae matatizo yake.
    Poleni sana.
     
Loading...