Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mtoto Mgongoni, Mwingine Tumboni, Jembe begani, Mzigo Kichwani

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by muhosni, Mar 8, 2011.

  1. muhosni

    muhosni JF-Expert Member

    #1
    Mar 8, 2011
    Joined: Feb 12, 2011
    Messages: 1,114
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Mama!

    Nakuheshimu mama.

    Umetoka shamba, umechoka, umembeba mdogo wangu mgongoni na ujauzito. Jembe lako hukuacha shambani, umeleta kuni na mboga za majani. Mimi ndo nimerudi shule, sijala na sielewi kiasi ulivyochoka. Mimi ni mtoto wa kiume baba kanikataza kuingia jikoni.

    Mama umejitahidi kupika umenituma nikateke maji, kisha nikanunue mafuta ya kupikia koroboi moja. Hatimaye tukala. Unampenda baba mama, ukamwachia chakula.

    Giza limeingia, unaogesha mtoto na mimi unaniharakisha nioge baba asije kukugombeza. Mafuta ya taa yamekwisha mama, hakuna pesa ya kununua. Moto unatusaidia mwanga.

    Baba anaingia anaimba, amelewa! Anakuita kwa sauti ya ukali, unaitika kwa heshima, unatoka kwenda kumfungulia nyumba yake. Unamfunulia chakula na kumkaribisha. Anatazama chakula anahamaki "Chakula gani hiki wewe mwanamke, hata ukimpa mbwa hali?"

    Maneno yanayofuata siwezi kuyarudia mama, pole sana. Baada ya kusikiliza hotuba ndefu, na baada ya baba kupitiwa na usingizi, unafunga mlango wake unakuja kwetu kulala mama.

    Mara narudi nyumbani, nakuta hakuna mtu. Shangazi ananiambia mama kalazwa hospitali, "kapewa mtoto". Mara baada ya miaka kadhaa mama, ukanipatia wadogo zangu saba.

    Ulipenda tusome mama, hukuwa na uwezo
    Ulipenda tuwe na afya mama, hukuwa na uwezo
    Ulipenda uvae vizuri mama, hukuwa na uwezo

    Mtoto wa nane mama, ukaaga naye dunia. Nyerere angekuwa bado madarakani mama usingekufa kwa sababu hizo. Kukosa huduma, muuguzi hakujali.

    Baada ya kifo chako mama, hadithi ni chungu zaidi na ndefu sana.

    Kokote uliko mama, nakupenda sana na leo ni siku yako tukufu!
     
  2. Gurudumu

    Gurudumu JF-Expert Member

    #2
    Mar 8, 2011
    Joined: Feb 5, 2008
    Messages: 2,350
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Mmmm, ndefu lakini imenigusa
     
  3. Mkwaruzo

    Mkwaruzo JF-Expert Member

    #3
    Mar 8, 2011
    Joined: Feb 21, 2011
    Messages: 568
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 33
    Nami pia ninawapa pole wa-mama wa vijijini zaidi coz yanafanana yanayowakuta. Imekaa poa sana na nakaribia kuifananisha na simulizi niliyotokea kuisoma kurasa zake tatu za mwanzo ya 'barua ndefu kama hii' kwa mpangilio wa maneno yake ulivyo. nzuri sana
     
  4. Mkwaruzo

    Mkwaruzo JF-Expert Member

    #4
    Mar 8, 2011
    Joined: Feb 21, 2011
    Messages: 568
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 33
    mh, tunatofautiana kimtazamo. mi bado naiona fupi kwa uzuri wake
     
  5. KakaKiiza

    KakaKiiza JF-Expert Member

    #5
    Mar 8, 2011
    Joined: Feb 16, 2010
    Messages: 9,573
    Likes Received: 993
    Trophy Points: 280
    Nyuma baba na panga na mkwaju!!this is africa wakawaka ehe waka waka.........
     
  6. Da Womanizer

    Da Womanizer JF-Expert Member

    #6
    Mar 8, 2011
    Joined: May 24, 2010
    Messages: 1,559
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Mkuu acha bana, hii ina urefu gani jamani??!!!!!!!!! Imetulia sana, dedication to all women who suffer for the sake of their children especially in rural areas.

    Kudos kamanda.
     
  7. Da Womanizer

    Da Womanizer JF-Expert Member

    #7
    Mar 8, 2011
    Joined: May 24, 2010
    Messages: 1,559
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Mgongee basi pale mahala mkuu............
     
  8. muhosni

    muhosni JF-Expert Member

    #8
    Mar 8, 2011
    Joined: Feb 12, 2011
    Messages: 1,114
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Nashukuru mkuu kama imekugusa, na si unajua urefu ni relative mkuu
     
  9. muhosni

    muhosni JF-Expert Member

    #9
    Mar 8, 2011
    Joined: Feb 12, 2011
    Messages: 1,114
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    I salute you mkuu!
     
  10. LD

    LD JF-Expert Member

    #10
    Mar 8, 2011
    Joined: Aug 19, 2010
    Messages: 3,013
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Dah!!! Inagusa!!!
     
  11. Mkwaruzo

    Mkwaruzo JF-Expert Member

    #11
    Mar 8, 2011
    Joined: Feb 21, 2011
    Messages: 568
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 33
    owkey nimeshamgongea, unajuwa akili yng ipo ktk kwenda kuandika yng na sasa nimeshapata ki2 cha kukiandikia. imebaki M/Mungu aniwezeshe tu
     
  12. muhosni

    muhosni JF-Expert Member

    #12
    Mar 8, 2011
    Joined: Feb 12, 2011
    Messages: 1,114
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Hivi, kama mtu angepewa mamlaka ya kuwasaidia wamama wa vijijini ungefanyia nini ili kuwakomboa?
     
  13. Mkwaruzo

    Mkwaruzo JF-Expert Member

    #13
    Mar 8, 2011
    Joined: Feb 21, 2011
    Messages: 568
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 33
    na ikifupishwa sana inapoteza ladha, au ndiyo yupo neticafee muda haumruhusu. mi naringa na kisimu changu cha mkononi
     
  14. muhosni

    muhosni JF-Expert Member

    #14
    Mar 8, 2011
    Joined: Feb 12, 2011
    Messages: 1,114
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Jamani tuwasaidieje hawa wanawake wa vijijini? mawazo/busara/uzoefu/utaalamu wako unahitajika please
     
  15. Susy

    Susy JF-Expert Member

    #15
    Mar 8, 2011
    Joined: Feb 5, 2011
    Messages: 1,451
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Duh!! mbona kama nataka kutoka machozi?????

    Mkuu nitaipata katika kitabu gani?? tupatie part II ulivyohangaika na wadogo zako 7 mpk leo upo hapo ulipo!!

    i like the story!!
     
  16. muhosni

    muhosni JF-Expert Member

    #16
    Mar 8, 2011
    Joined: Feb 12, 2011
    Messages: 1,114
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Mkuu kwa sasa natumia mtandao wa mkoloni wangu, nikitoka kazini ndo natumia simu. Kwani imekuwa fupi sana mkuu?
     
  17. muhosni

    muhosni JF-Expert Member

    #17
    Mar 8, 2011
    Joined: Feb 12, 2011
    Messages: 1,114
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    asante Susy,

    haipo kwenye kitabu chochote, kichwani na moyoni. Am sure hata wewe kuna namna unakumbuka mama yako alivyopata shida, katika mazingira tofauti lakini ni shida zinazotokana na kule yeye kuwa mwanamke tu
     
  18. Mkwaruzo

    Mkwaruzo JF-Expert Member

    #18
    Mar 8, 2011
    Joined: Feb 21, 2011
    Messages: 568
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 33
    siwezi kusema kuwa ni fupi sana ila siyo refu. up to now, nimeshairejea zaidi ya mara moja kuisoma coz haichoshi
     
  19. sweetdada

    sweetdada JF-Expert Member

    #19
    Mar 8, 2011
    Joined: Feb 17, 2011
    Messages: 539
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 35
    nice..but mmh..hadi machozi..
     
  20. Ms Judith

    Ms Judith JF-Expert Member

    #20
    Mar 8, 2011
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 2,568
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    pole kwa kupoteza mama yako mpenzi. ubarikiwe sana muhosni kwa jinsi unavyowathamini kinamama wote kwa heshima ya amamko uliyempenda. damu na nyama havikukufunulia haya ila baba yetu aliye mbinguni.

    Glory to God
     
Loading...